What's new
Bác tham khảo bản đồ vùng Miền Tây nhé, mình vừa đi CM chỉ thấy dân tình cho xe máy lên tàu chở thôi, hình như không có đường bộ ra tận mũi đâu

Load về xem cho đã

Hành trình ra đất Mũi

Đầu tháng bảy này em sẽ làm một quả ra cực Nam :).... lần đầu tiên đi Phượt nên cũng hơi lo nên cũng nhờ các bác tư vấn cho em chút xíu ý kiến nên làm và không nên làm trong mỗi chuyến đi :D...
lộ trình của em thế này : Châu Đốc -> Long Xuyên -> Cần Thơ -> Sóc Trăng -> Bạc Liêu -> Cà Mau ( khi ra đến Năm Căn thì sẽ thuê vỏ lãi đi ra mốc toạ độ 0 luôn ) ... dự trù chuyến đi cho 1 tuần ( tại đi 1 mạch Cà Mau, đến lúc về thì ghé mấy tỉnh đã đi qua để vui chơi )...
Có bác nào biết giá thuê vỏ lãi ra tới đất mũi là bao nhiêu không vậy ?? Phòng trọ nào tốt và có luôn quả wifi thì very good ... Em đang là sinh viên năm nhất nên kinh phí khá hạn hẹp ... các bác giúp dùm em ... đam mê máu quá ;):D...
Phương tiện cho chuyến đi lần này là con Future đời thứ nhất ... ba của em xài kĩ quá nên còn mới lắm ... đi hơi nhót .. nhưng máu mà =))

thanks các bác nhiều thiệt nhiều trước nha ;)

Last edited by a moderator:
Việc đầu tiên tớ giúp là đưa topic của bạn về với bố mẹ của nó đúng hang ổ của nó, bạn tha hồ tìm hiểu nhà hàng xóm đã ra mũi như thế nào để rút kinh phẩy nghiệm

Kinh nghiệm thuê cano từ Năm căn ra mũi của tớ là 2,5tr cho 1 cano chở được 14 người khứ hồi có 2 cái áo phao giấu dưới gầm ghế.

Hết ạ!

Đầu tháng bảy này em sẽ làm một quả ra cực Nam :).... lần đầu tiên đi Phượt nên cũng hơi lo nên cũng nhờ các bác tư vấn cho em chút xíu ý kiến nên làm và không nên làm trong mỗi chuyến đi :D...

Lộ trình của em thế này : Châu Đốc -> Long Xuyên -> Cần Thơ -> Sóc Trăng -> Bạc Liêu -> Cà Mau ( khi ra đến Năm Căn thì sẽ thuê vỏ lãi đi ra mốc toạ độ 0 luôn ) ... dự trù chuyến đi cho 1 tuần ( tại đi 1 mạch Cà Mau, đến lúc về thì ghé mấy tỉnh đã đi qua để vui chơi )...

Có bác nào biết giá thuê vỏ lãi ra tới đất mũi là bao nhiêu không vậy ?? Phòng trọ nào tốt và có luôn quả wifi thì very good ... Em đang là sinh viên năm nhất nên kinh phí khá hạn hẹp ... các bác giúp dùm em ... đam mê máu quá ;):D...

Phương tiện cho chuyến đi lần này là con Future đời thứ nhất ... ba của em xài kĩ quá nên còn mới lắm ... đi hơi nhót .. nhưng máu mà =))thanks các bác nhiều thiệt nhiều trước nha ;)

1/-Thứ nhất là phương tiện : Future là Ok không phải lo.

2/- Thứ hai : đi một tuần như vậy là không hợp lý . Nếu bạn muốn chơi ở Long Xuyên, Cần Thơ, Sóc Trăng, Bạc Liêu thì khi đi nên chọn hướng :
a/- Châu Đốc - Long Xuyên - Rạch Sỏi - phà Tắc Cậu - QL63 - Cà Mau
hoặc :
b/- Châu Đốc - Tri Tôn - Thoại Sơn - Hòn Đất - Rạch Giá - Rạch Sỏi - phà Tắc Cậu - QL63 - Cà Mau

chuyến về sẽ theo QL1a , QL91 mà ghé các điểm trên

Xem thêm ở đây Đi mũi Cà Mau bằng xe máy và các Topic khác có liên quan đến chuyện ăn chơi ở Cà Mau - Cần Thơ - Sóc Trăng - Bạc Liêu trong Box bao la Miền Nam

- Các việc nên làm :
a/- Kiếm một tấm bản đồ giao thông đường bộ + bản đồ hành chánh
b/- Kiểm tra xe (vỏ, ruột, nhông , sên, dĩa , nhớt máy....) trước khi đi
c/- Mang theo CMND, giấy xe, bảo hiểm.... + Tiền
d/- Chạy xe cẩn thận, đúng tuyến không bốc đồng

Các việc khác : đã là SV năm 1 rồi lại là dân miền Tây thì tự xử lý nhá tớ không phải nhắc.

em xin gửi lời thanks đến hai bác .... em chọn đi theo hướng này - Châu Đốc - Tri Tôn - Thoại Sơn - Hòn Đất - Rạch Giá - Rạch Sỏi - phà Tắc Cậu - QL63 - Cà Mau, đến lúc về sẽ xuôi theo Quốc Lộ 1A để về ....
Kinh nghiệm cột balo trên xe máy thì em đã tham khảo kĩ càng rồi, nhưng nhỡ mình bị các bác police hỏi thăm vì chở đồ kềnh càng thì sao ạ ... em sợ có thế :D...

em xin gửi lời thanks đến hai bác .... em chọn đi theo hướng này - Châu Đốc - Tri Tôn - Thoại Sơn - Hòn Đất - Rạch Giá - Rạch Sỏi - phà Tắc Cậu - QL63 - Cà Mau, đến lúc về sẽ xuôi theo Quốc Lộ 1A để về ....
Kinh nghiệm cột balo trên xe máy thì em đã tham khảo kĩ càng rồi, nhưng nhỡ mình bị các bác police hỏi thăm vì chở đồ kềnh càng thì sao ạ ... em sợ có thế :D...

Đường đi chi tiết đoạn Tri Tôn - Hòn Đất :

Tri Tôn - nhánh phải đoạn vòng núi CôTô - Đồi Tức Dụp - Ô Lâm - ngã ba đường vòng núi CôTô (nơi gặp nhánh vòng trái) - chọn đường rời núi CôTô (đi lạc là trở lại Tri Tôn hehe) đi tiếp khoảng 17Km là đến 1 cái cầu , nhìn thẳng bên trái là núi nhỏ Ba Thê, bên phải xa hơn là núi Ba Thê (còn cách Thị Trấn Vọng Thê khoảng hơn 1Km) , qua cầu quẹo phải theo con đường dưới dốc cầu dài khoảng 21Km (con đường cặp kênh xáng Ba Thê) , theo đường này qua xã Mỹ Hiệp Sơn , kênh tư, kênh ba, xã Mỹ Thuận đi hết đường qua đò là đến chợ Sóc Sơn (Hòn Đất) , quẹo trái theo Ql80 về Rạch Giá .

[gmap]<iframe width="425" height="350" frameborder="0" scrolling="no" marginheight="0" marginwidth="0" src="http://maps.google.com/maps?t=h&amp;hl=en&amp;ie=UTF8&amp;ll=10.184174,105.064659&amp;spn=0.153413,0.219727&amp;z=12&amp;output=embed"></iframe><br /><small><a href="http://maps.google.com/maps?t=h&amp;hl=en&amp;ie=UTF8&amp;ll=10.184174,105.064659&amp;spn=0.153413,0.219727&amp;z=12&amp;source=embed" style="color:#0000FF;text-align:left">View Larger Map</a></small>[/gmap]

Last edited:
Giá thuê vỏ lãi từ Năm Căn ra Đất Mũi là 400k trọn gói.

Giá vé tàu cao tốc là 40k/lượt Năm Căn - Đất Mũi, 80k/lượt Cà Mau - Đất Mũi.

Giá thuê vỏ lãi Đất Mũi - Khe Long 250k.

Lúc em đi giá xăng có 11k thôi giờ giá xăng hơn 12k rồi giá vé có tăng không thì em cũng không rõ :D.

em thanks hai bác .... à, nhân tiện em cũng xin hai bác cho em cái địa chỉ của nhà trọ nào rẻ rẻ bình dân chút, quán nào ngon ngon mà bổ, .... thanks các bác nhiều

Bạn có thể đi xe máy từ Cà Mau ra Năm Căn (50 km) đường rất đẹp (không có xe ô tô) có thể do cầu quá nhỏ nên xe không qua được, bạn phải qua 1 phà nhưng rất nhanh thôi). Nếu ra Năm Căn thuê võ lãi thì tôi cũng đã từng đi giá 350k 4 năm trước, rất hay nhưng chỉ đi được 3 hoặc 4 người và tiếng ồn thì kinh khủng (có cảm tưởng dễ chìm khi gặp sóng của tầu cao tốc, bạn nên mang áo phao theo) bạn mất khoảng 4,5h mới ra đc mũi Cà Mau nơi có mốc tọa độ và nhà hàng Xóm Mũi, có 1 cái chòi cao có thể trèo lên ngắm cảnh (rất đẹp) rượu ở nhà hàng đó khá ngon không nhức đầu có món rùa, rắn và con hào thì rất rẻ, rượu với hào sống vào lắm đấy! Nếu bạn biết ca vọng cổ thì ở đó có cái micrro và loa thùng to kinh khủng, ca thoải mái không nên ngủ lại (tôi đã ngủ lại ở đó 1 đêm, muỗi nhiều kinh khủng)

Theo tôi bạn nên đi tầu cao tốc từ Cà Mau (bến thuyền số 7) mất có 2,5 tiếng cho 120 km đường sông tên là tàu cao tốc Rạch Tàu - Ông Trăng đến bến cuối đi xe ôm 20k (khoảng 4km) cũng đến Xóm Mũi (đây là cách tôi chọn khi đi Cà Mau lần 2) ăn trưa chụp ảnh xong rồi ngược ngay, cách này nhanh hơn

Last edited by a moderator:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back