What's new

[Chia sẻ] Thông tin Đà Lạt (2013)

Nhờ mọi người tư vấn tour Đà Lạt 4 ngày 3 đêm cho gia đình với ạ!

Chào các bác,
Rất mong các bác chia sẻ giúp em lên được 1 tour đi Đà Lạt vào tháng 3 này với ạ.
Gia đình 4 người lớn 2 trẻ nhỏ, xuất phát từ 20/3 và về 23/3 ạ.

Nếu được các bác cho em xin 1 vài địa điểm hay, ko đi rất phí tại Đà Lạt để ghé qua với ạ :)

Mong các bác chỉ giáo em với!

Re: Nhờ mọi người tư vấn tour Đà Lạt 4 ngày 3 đêm cho gia đình với ạ!

Tôi nghĩ bạn cần cung cấp thêm thông tin về gia đình như tuổi tác, đến và đi bằng phương tiện gì..thì các thành viên trên diễn đàn dễ góp ý hơn . Nếu bạn chịu khó đọc các topic liên quan đến Dalat thì bạn dư sức lên cho gia đình mình một tour phù hợp và lý thú.
Chúc gia đình bạn những ngày vui vẻ.

Chào các bác,
Rất mong các bác chia sẻ giúp em lên được 1 tour đi Đà Lạt vào tháng 3 này với ạ.
Gia đình 4 người lớn 2 trẻ nhỏ, xuất phát từ 20/3 và về 23/3 ạ.

Nếu được các bác cho em xin 1 vài địa điểm hay, ko đi rất phí tại Đà Lạt để ghé qua với ạ :)

Mong các bác chỉ giáo em với!

Chào anh . Anh đi với gia đình , nên không thể nào đi với kiểu Phượt được . Mà nên đi những chổ nào mang tính chất tham quan nhẹ nhàng , relax cho gia đình mình thì tốt hơn anh nhé .
Em có hơn 10 khách sạn cho anh lựa chọn , những điểm đến mà a có thể ghé qua khi đến Đà Lạt .
A vui lòng cho em xin cái mail nhé . Em sẽ gửi Plan tour cho anh tham khảo thử ....!!!
P/s : Tất cả là free hết anh nhé ....Tại vì anh đi có em bé và người lớn nên em không thể tư vấn theo kiểu Phượt được . Mà em sẽ gửi cho anh 1 Plan tour riêng , đưa cho anh 1 dọc k.s cho anh chọn lựa khi tới Đà Lạt .

Hãy nhấn tin cho em ....Rất vui khi được giúp anh và gia đình có 1 chuyến đi tuyệt vời .

Ngày 18/7 này mình đi Đà lạt với bà xã. Bạn có thể tư vấn cho mình một số địa điểm để đi chơi được không. mình ở Đà lạt từ ngày 19/7 đến trưa 22/7. Nếu được bạn có thể mail cho mình theo địa chỉ [email protected]. Cám ơn bạn nhiều.

Chào bác, việc lựa chọn điểm tham quan du lịch tại Đà Lạt còn phụ thuộc vào lứa tuổi và sở thích của người tham quan, ví dụ người già thì thích chùa, nhà thờ, trẻ thì phong cảnh ... tuy nhiên only cũng đưa ra đây một cái tour tham khảo và theo tuyến để bác lựa chọn:

Theo tuyến 1: có Thiền viện trúc lâm và Hồ Tuyền Lâm + Thác Datanla + Thác Prenn (Có thể chọn 1 trong 2 thác hoặc cả 2)
Tuyến 2: Đồi Mộng Mơ + Thung Lũng Tình Yêu + XQ Sủ Quán + Rừng Hoa Đà Lạt (4 điểm này gần nhau chỉ cách nhau mấy tram mét, có thể tham quan cả 4 hoặc 3/4 thì tùy bạn)
Tuyến 3: Viện Sinh học Tây Nguyên + Langbiang + Thung lũng Hồ Suối Vàng + Làng Cù Lần (Với tuyến này 3 điểm sau đều rất xa nên tốn thời gian di chuyển, từ 15-20km
Tuyến 4: TT TP có Vườn Hoa, Nhà thờ Domain, thăm dinh III

Các buổi tối đi dạo quanh hồ, chợ đêm, cafe cũng khá thú vị. Nên dành vài tiếng buổi chiều để thăm chợ Đà Lạt (Lưu ý mua hàng cần phải trả giá vì nói thách, và ví hay bot tiền phải để cẩn thận trách kẻ gian móc)

Ngoài ra còn tùy thuộc sở thích của mỗi người, thích chùa chiền có thể thăm thêm Chùa Linh phước trại mát ga xe lửa hoặc một số chùa trong TP.

Với 4 ngày cùng là nhiều để thăm Đà Lạt
Chúc gia đình bạn có chuyến đi vui vẻ.

Mọi người tư vấn giúp em chuyến đi Đà Lạt sắp tới ạ.

Chào mọi người.
Ngày 8/8 sắp tới đây, em có kế hoạch đi Đà Lạt 4 ngày 3 đêm với bạn gái em ạ. đi từ Nha Trang -> Đà Lạt
Anh chị nào ở đó hay đã ai đã từng đi Đà Lạt thì tư vấn dùm em vài địa điểm nhé(như phong cảnh, quán ăn, cafe....)
Và cho em hỏi là nếu đi bằng AB 2012 thì có được không ? Bọn em đi đường mới, quốc lộ 723.

Xin cảm ơn anh chị nhiều.

Xin bảng lịch trình và những kinh nghiệm Phượt Đà Lạt bằng xe máy !!!

Tình hình là em chỉ đi những chỗ gần như Vũng Tàu thui chứ chưa bao giờ đi xa như Đà Lạt cả . Tháng 11 này nhóm tụi em dự định sẽ làm 1 chuyến đi Đà Lạt bằng xe máy nhưng chưa biết gì về tình trạng đường đường đi xấu hay đẹp , rồi khi đến ĐL thì ở ks nào là giá cả hợp lý , ăn uống ở đâu , đi chơi những chỗ nào ..... tụi em dự định đi trong 5n . Có bạn nào đã đi và nhìu kinh nghiệm chia sẻ cho em dc ko ? Nếu đi như vậy thì sẽ tốn bao nhiu tiền cho chuyến Phượt này ?
Thanks các bác trước nha !!!!

Re: Xin bảng lịch trình và những kinh nghiệm Phượt Đà Lạt bằng xe máy !!!

Bạn cho mọi người thêm thông tin bạn ở đâu... dự định đi khoảng bao nhiêu người,,, phương tiện thì mọi ngừoi mới giúp bạn dc .

Đường QL 20 mùa này xấu thậm tệ bạn nhé... kính thưa các loại ổ luôn,,, nhưng vẫn đi dc.
lựa chọn thứ 2 là đi đừong tỉnh lộ 713. đến chân đèo Bảo lộc luôn.

bạn cứ cho mọi ng thêm thông tin nhé ... rùi mình sẽ cố giúp các bạn 1 chút những gì mình biết

Re: Xin bảng lịch trình và những kinh nghiệm Phượt Đà Lạt bằng xe máy !!!

Tình hình là em chỉ đi những chỗ gần như Vũng Tàu thui chứ chưa bao giờ đi xa như Đà Lạt cả . Tháng 11 này nhóm tụi em dự định sẽ làm 1 chuyến đi Đà Lạt bằng xe máy nhưng chưa biết gì về tình trạng đường đường đi xấu hay đẹp , rồi khi đến ĐL thì ở ks nào là giá cả hợp lý , ăn uống ở đâu , đi chơi những chỗ nào ..... tụi em dự định đi trong 5n . Có bạn nào đã đi và nhìu kinh nghiệm chia sẻ cho em dc ko ? Nếu đi như vậy thì sẽ tốn bao nhiu tiền cho chuyến Phượt này ?
Thanks các bác trước nha !!!!
Hi @ Xầu Gia Xương! Đường từ Tp HCM đi Đà lạt dễ ợt mà. Theo đường Điện Biên Phủ ra xa lộ dông thẳng qua Thủ Đức, Biên Hòa gặpngã 3 theo hướng phải qua Hố Nai thẳng đường qua tt. Trảng Bom, tới ngã 3 Dầu Giây (nhưng giờ là ngã 4 rồi rẽ trái theo QL 20 là dông tuốt 1 mạch lên Đà Lạt thôi. Tới ngã 3 vòng xoay Fi Nôm hỏi dân địa phương chỉ đường đi Đà Lạt vì đường cao tốc khg cho xe gắn máy lưu thông ( cách đây # 1 tháng tôi cũng bị hố ở khúc đường này nhưng thấy trời mưa nên đông đại lên đường cao tốc tới đèo Pren luôn hihi). Đà Lạt mùa này mưa fùn nên cũng it du khách bạn cứ vào các ks mini hay biệt thự nhỏ chỉ # 200 - 250k/đêm thôi. Còn ăn uống thì cứ vào chợ mà ăn ngon và rẻ. QL 20 nhiều đoạn cũng hư ổ gà nhưng vẫn chạy được nhanh do it CSGT bắn tốc độ. Lần đó tôi fi từ Sg lúc 05h00 tới Bảo lộc fa trà café uống thư giản, tới Đức Trọng nhìn bên tay phải có 1 quán ăn nhiều xe tải xe con đâu là vào ăn được 50K/fần cơm heo quay, thịt kho tàu trứng vịt, canh chua cá hú, nêm nếm khá vừa miệng + 2 chai nước khoáng có gaz là căng bụng thôi. Dông tiếp tới Đà Lạt (có ăn gian 1 đoạn cao tốc) # 13h00 (đội mưa từ bảo Lộc đến Đà Lạt đó). Đi sáng sớm <- 05h00 để khỏi bị kẹt xe từ Thủ Đức đến tt. Trảng Bom )

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back