What's new
Status
Not open for further replies.
Mình ở SR 2 ngày, 1 ngày đi Angkor rồi. 1 ngày chưa biết đi đâu suối ngàn Linga và biển hồ thì lại không thích thú lắm, bạn nào có thể tư vấn nên đi đâu được không ạ. cảm ơn

Mình ở SR 2 ngày, 1 ngày đi Angkor rồi. 1 ngày chưa biết đi đâu suối ngàn Linga và biển hồ thì lại không thích thú lắm, bạn nào có thể tư vấn nên đi đâu được không ạ. cảm ơn

SR chỉ có Biển Hồ và Angkor là nổi bật nhất. Vậy thì bạn chíu khó dạo Angkor 2 ngày để khám phá và săn ảnh vậy. Xung quanh Angkor có nhiều khu vực đẹp lắm

Re: Nên chọn tham quan Kep hay Sihanoukville?

Kep thì chỉ nên ghé ngang check-in 1 cái thôi bạn, chứ không thích bằng Sihanoukville đâu :)

Tư vấn dùm mình lịch trình HCM - Bokor - Sihanoukville

Chào mọi người, mình định tuần sau làm chuyến phượt đi Cam. Lịch trình mình cụ thể như sau, nhóm mình gồm 4 nam 2 nữ, mình sợ lịch trình hơi căng nên nhờ review dùm xem có khả thi ko :D:

Lịch trình:

04/06:
  • 22:00 - 05:00: bắt xe Kumho bến xe miền tây đi Hà Tiên

05/06:
  • 06:00: Làm thủ tục qua cửa khẩu Xà Xía
  • 07:00 - 08:00: Đặt xe phuotvivu đi Kampot
  • 09:00 - 10:00: Đến Kampot thuê xe máy để đi núi Bokor và Sihanoukville
    Có ai từng thuê xe máy ở kampot chưa? thủ tục dễ hay không? nếu để lại 1 passport/xe thì ở Cam ks yêu cầu bao nhiu passport cho 1 phòng?
  • 13:00 - 15:30: Từ bokor chạy xe máy đi Sihanouville
  • 16:00 - 22:00: Đi dạo biển, ăn uống, khám phá sihanoukville về đêm
    nghe nói ở sihanoukville có màn bắn pháo bông? cái này có ai chơi chưa? chỉ dùm mình với

06/06:

07/06:

Re: Phượt Campuchia - Thái Lan - Malaysia - Sing

Sao chủ thớt hok cho Skype, fb hay zalo, line gì đi, chứ thời này ai xài yahoo mail nữa TT

Re: Tư vấn dùm mình lịch trình HCM - Bokor - Sihanoukville

Tối nay đi rồi, có gì về review cho mọi người vậy :D

Kết thúc chuyến đi, thành công tốt đẹp. Lịch trình ở trên mình bỏ mất 2 cái vì ko kịp thời gian (trekking ở korong samloem và thác Kbal Chhay), còn lại thì y như plan đã lên :D.

hi bạn,

Bạn update một số hình ảnh chuyến đi cho mình với, mình cũng đang định đi mà thấy trên mạng dạo này thông tin 2 chiều có vẻ gay gắt quá, liệu Sihanoukville có còn đẹp như ngày nào?

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back