What's new
Status
Not open for further replies.
Mình mới đi về đầu tháng 8 này, tình hình là mình về lành lặng, còn sống, còn thở, còn đi lại, suy nghĩ được = chắc không sao đâu bạn nhé, miễn bạn đừng có nói gì liên quan mà tập trung vô phượt ngắm cảnh thì chả ai quan tâm đâu.
Mình có mấy ngày đi cột mốc ở Tây Ninh và muốn dành 1 ngày sang Cam để chơi hoặc thăm thú,.v.v.... thì nên tới điểm nào bạn nhỉ?

Mình có mấy ngày đi cột mốc ở Tây Ninh và muốn dành 1 ngày sang Cam để chơi hoặc thăm thú,.v.v.... thì nên tới điểm nào bạn nhỉ?

Mình đi Cambuchia không nhiều, cũng chưa rành lắm bạn Lantrailt ạ.
Với bạn hỏi hơi chung chung, mình cũng khó trả lời, vì chưa biết bạn muốn đi nơi nào ở Cambuchia. Hồi đầu tháng này mình đi thì mình chỉ phượt ở Phnom Penh và Siem Reap (luôn cả đền Prasat Preah Vihear), thời tiết cũng tương đối dễ chịu để đi. Tiếc là đợt này không có thời gian nên chưa đi được Kratie, Sihanoukville, Bokor với Battambang.

Nhưng theo cảm nhận cá nhân của mình thì Cambuchia với Việt Nam thời tiết khá giống nhau, nên bạn đi mùa khô thì dễ đi hơn là mùa mưa vì khi mưa xuống (đặc biệt mưa to) đường lầy lội lắm, gây cản trở không nhỏ khi bạn đi bộ vào thăm các đền. Còn nếu bạn chỉ đi Phnom Penh thì mùa nào cũng được :)

Hi vọng giúp được Lantrailt điều gì đó và chúc bạn có chuyến phượt đầy niềm vui nhé ;)

Re: Xin chia sẽ kinh nghiệm phượt Campuchia = xe máy (4 ngày 3 đêm)

ace có lai đi cùng ko mh đi tuần t3 của t9

Hỏi kinh nghiệm phượt Cam - Thái

Hi ace,:help

Tình hình sắp tới mình có dự định phựot Cam -Thái bằng đường bộ, nhưng mình nghe nói dạo gần đây xin xuất nhập cảnh vào Thái Lan bằng đường bộ khá khó khăn. ACE nào có nhiều kinh nghiệp chia sẽ cho mình với.

Đây là lịch trình của mình: https://docs.google.com/document/d/1Y6fv7Cc6vFYi1Sx40y0WmxS2JlbTo9SqvsF9z09ktAU/

Thanks ACE (beer)

Sắp tới mình sẽ làm 1 chuyến xuyên Cam, do chưa đi Cam bao h nên muốn tham khảo ý kiến về tình hình đường sá, và cung đường có hợp lý ko ? Phía bắc/đông bắc Cam có địa điểm nào đáng để nghỉ và thăm ko ? (3 nơi chính mà mình dừng là Sihanouk , Seam reap và Phnompenh). Ngoài Bokor ra thì Cam còn cung đèo nào đẹp nữa ko ?

Bản đồ cung đường dự kiến

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,455
190,095
Latest member
tanlongvn
Back