What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Bạn mua thử của Easterjet xem. Mình mua của hãng đó vẫn thanh toán bình thường nhé.

Tối qua mình cũng biết có hãng đó, nên tí nữa sẽ mua thử của hãng này. Giá nếu là thành viên thì rẻ hơn cả Jeju Air.

Bọn em đang hoang mang quá, đặt cả lại Jeju Air và Easter Jet đều không thành công. Đến bước thanh toán thì Jeju Air bị quay trở lại trang điền thông tin thẻ còn Easter Jet thì bắt cài cái gì đó và nhìn hướng dẫn thì toàn tiếng Hàn.

bạn xài Chrome à? lần trước mình xài Chrome cũng bị bắt cài cái gì đó mà quay đều quay lại cái trang trước. Thế mà mình chuyển qua Firefox thì không bị bắt cài cái kia nữa. Ok đi tiếp, cơ mà đến lúc ấn thanh toán thì bị báo không thành công, không biết có phải do thẻ mình bên đó không nhận hay do mạng nhà mình kém nữa. Từ hôm đó mình cũng chưa đặt lại, chắc lần sau xài Internet Explorer quá.

Mình ở HN, vừa xin visa đi dịp tháng 10 và vừa đỗ visa hôm qua xong nên muốn chia sẻ với moị người kn chuẩn bị hồ sơ của mình:
1, 1 ảnh 3.5 * 4.5 nền trắng
2, Photo CMT (ko cần công chứng)
3, Đơn xin visa xin và điền taị LSQ luôn chứ những đơn up trên web đều là bản cũ
4, Hợp đồng lao động:
- Nếu HĐLĐ là bản song ngữ >>> chỉ cần photo, đóng dấu giáp lai + dấu treo của công ty
- Nếu HĐLĐ ko có song ngữ >>> dịch công chứng
5, Đơn xin nghỉ phép ở công ty (tiếng Anh)
6, Bảng lương có xác nhận đóng dấu công ty (nếu công ty trả lương bằng tiền mặt) hoặc sao kê ngân hàng (nếu công ty trả lương bằng chuyển khoản) 3 thág gần nhất
7, Chứng minh tài chính taị ngân hàng, số tiền tiết kiệm ít nhất là 5.000 USD (sổ tiết kiệm phải đã đc gửi ít nhất 1 tháng tính đến thời điểm xin Visa và có kỳ hạn ít nhất 3 tháng, nếu sổ du di thiếu ko quá nhiều họ vẫn nhận)
- Nếu là sổ tiết kiệm song ngữ >>> photo 2 mặt sổ, nếu là sổ tiết kiệm tiếng Việt >>> đi dịch công chứng
- Nếu là sổ online, print screen và in ra
- Đến ngân hàng làm dịch vụ xác nhận số dư tài khoản ngân hàng (mình làm ở Techcombank là 110k bản song ngữ)
8, Lịch trình du lịch tiếng Anh (viết càng chi tiết càng tốt, và phải hợp lý)
9, Vé máy bay
10, Booking khách sạn
11, Passport còn thời hạn
12, 20 USD (lưu ý nộp bằng tiền USD, tuy nhiên nộp bằng VND vẫn được chấp nhận)

Khi đi nộp visa tất cả giấy tờ gốc nên mang theo đề phòng người ta hỏi đến đối chiếu, mặc dù hồ sơ của mình người ta ko hỏi gì đến giấy tờ gốc luôn. Xin visa Hàn cũng ko quá khó khăn nên bạn chỉ cần đầy đủ và minh bạch giấy tờ là có khả năng đỗ visa cao ruì :)

Moị người cần gì cứ hỏi mình biết sẽ trả lời nhé, vì vừa làm và đỗ visa xong nên cũng có chút kn, mong giúp ích được moị người :D

Last edited:
@Ltbubu

Bạn ơi hôm trước mình cũng ko đặt được 2 hãng này, mình chuyển qua đặt t'way air ấy bạn, bạn check thử nếu giá tầm ngang nhau thì mua bên này dễ thanh toán hơn nha.

Ôi sau hai ngày vật vã mình đã đặt được Easter bằng trình duyệt IE. Tway mình có check rồi thì đắt gấp đôi.

Ôi sau hai ngày vật vã mình đã đặt được Easter bằng trình duyệt IE. Tway mình có check rồi thì đắt gấp đôi.

Mình thấy cứ chọn phần tiếng Anh đọc hiểu là đặt ngay được mà, mình cũng đặt 1 lần xong luôn, công nhận cũng đơn giản :)

Em muốn hỏi cả nhà một chút, bọn em không thể nào đặt được vé Jeju Air trên web của hãng, hỏi đại lý thì đại lý bảo không đặt chặng đó. Thế thì làm cách nào được nhỉ? Em đặt mua từ Seoul đi Jeju

Mình vừa mua vé jeju cách đây 2 hôm, mình vẫn mua đc bình thuong. Bạn sử dụng phiên bản tiếng Việt đọc sẽ dễ hơn đó.

Cho hỏi em chỉ muốn đi Jeju mà không đi Seoul hay mấy tỉnh khác thì khi quá cảnh ở Seoul hay Inchoen em có cần visa Hàn không? Em chỉ tính đi Jeju thôi,vì đó không cần visa

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back