What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Chào Merong_123. tình hình là mình muốn đi Hàn Quốc tháng 11 nhưng muốn làm visa sớm. mình đi cả vợ lẫn chồng tuy nhiên nếu chỉ có 1 mình mình có thẻ Platinum shinhan bank còn ox mình không có thẻ và cũng không có sổ tiết kiệm thì có xin visa cho cả 2 luôn được không bạn?
thêm nữa mình thấy bạn nói nếu 2vc đi thì chỉ cần photo thẻ Shinhan của mình kèm theo giấy DKKH và passport của 2 vợ chồng là được. Không cần những thủ tục khác hả bạn.
Mình xin cảm ơn

Bạn có thể bảo lãnh cả nhà bằng thẻ này... hồ sơ chồng mình họ trả lại hết à... chỉ lấy đúng những thứ mình nói thôi.
Visa bạn canh trước ngày đi 3 tháng thôi nhe...thẻ thì ra ngân hàng họ làm xác nhận.. mình photo 2 mặt thẻ cho lsq nhe

Cám ơn bạn Merong đã tận tình trả lời những câu hỏi của mình. Vừa rồi mình xin cho gd cũng được visa 5 năm.

Cũng nhắn thêm cho các bạn có thẻ Shinhan Pla: các bạn phải tiêu dùng nhé chứ trường hợp mình mình có nhưng trong 6 tháng qua ko xài nên LSQ cũng trả lại.

Bạn có thể bảo lãnh cả nhà bằng thẻ này... hồ sơ chồng mình họ trả lại hết à... chỉ lấy đúng những thứ mình nói thôi.
Visa bạn canh trước ngày đi 3 tháng thôi nhe...thẻ thì ra ngân hàng họ làm xác nhận.. mình photo 2 mặt thẻ cho lsq nhe

Cám ơn bạn Merong đã tận tình trả lời những câu hỏi của mình. Vừa rồi mình xin cho gd cũng được visa 5 năm.

Cũng nhắn thêm cho các bạn có thẻ Shinhan Pla: các bạn phải tiêu dùng nhé chứ trường hợp mình mình có nhưng trong 6 tháng qua ko xài nên LSQ cũng trả lại.

Bác đã đi lần nào chưa? Hay xin lần đầu được cấp 5 năm luôn?

Bác đã đi lần nào chưa? Hay xin lần đầu được cấp 5 năm luôn?

https://achau.net/doi-tuong-nao-duoc-cap-visa-han-quoc-nhieu-lan-nam-2017 <<< Bạn tham khảo ở đây nha. Nhưng chắc chắn nhất là gọi điện hoặc lên thẳng ĐSQ hỏi.

Cập nhật tình hình visa 5 năm k cần cmtc của mình đợt 04.07 vừa rồi.
Mình đã từng đi Hàn năm ngoái nhưng theo tour. Năm nay mình tự làm lại visa 5 năm. Hồ sơ được giản lược còn nhiêu đây thôi:
1. Form + tem 5 năm (giá 1tr860)
2. Photo trang passport có visa Hàn cũ + stamp hải quan
3. Vé máy bay (Korean Air hoặc VNA xuất vé miễn phí)
4. Đặt chỗ khách sạn (Booking.com free cancellation)
5. Lịch trình
6. Bản sao hợp đồng lao động
7. Giấy xin nghỉ phép
8. Sao kê lương qua ngân hàng 3 tháng gần nhất

Nộp visa du lịch tự túc từ 9h tới 9h30 là xong. 1 tuần rưỡi lên lấy pp về. Lần này tự làm nên visa chỗ remark k có ghi gì :D

***Lưu ý các bạn muốn xài thẻ platinum của Shinhan nha, thẻ hạn mức 100tr phải dùng trên 3 tháng mới hợp lệ, k thôi ĐSQ cũng trả về. Mình biết có nhiều trường hợp cầm hs + thẻ mới lên rồi tiu nghỉu đi về rồi. Chúc các bạn may mắn!

Mình có đọc thông tin trên web của ĐSQ rồi, mình ở HN, gọi điện theo số 02437710404 mấy lần vào các buổi sáng và buổi chiều đều không được, mình định xin nhiều lần theo mục 3, vì mình chưa đi HQ lần nào cả, lịch sử du lịch cũng kha khá rồi (TQ, HK, Macao, Sing, Malay, Nhật, Đài, Mỹ, Úc, UK, Schengen, có visa Canada chưa đi).

"3. Đối tượng có thu nhập hàng năm trên 8000$ (bắt buộc chứng minh thông qua hình thức sao kê tài khoản), đối tượng sở hữu thẻ tín dụng, thanh toán quốc tế trong danh sách khách hàng thường niên ưu đãi (thẻ tín dụng Gold hoặc thẻ tín dụng Platinum)."

Mình không có thẻ của Shinhan, nhưng có thẻ Platinum của HSBC hạn mức cao, chi tiêu nhiều.

Không biết bạn nào xin theo cái này mà được cấp chưa?

https://achau.net/doi-tuong-nao-duoc-cap-visa-han-quoc-nhieu-lan-nam-2017 <<< Bạn tham khảo ở đây nha. Nhưng chắc chắn nhất là gọi điện hoặc lên thẳng ĐSQ hỏi.

Cập nhật tình hình visa 5 năm k cần cmtc của mình đợt 04.07 vừa rồi.
Mình đã từng đi Hàn năm ngoái nhưng theo tour. Năm nay mình tự làm lại visa 5 năm. Hồ sơ được giản lược còn nhiêu đây thôi:
1. Form + tem 5 năm (giá 1tr860)
2. Photo trang passport có visa Hàn cũ + stamp hải quan
3. Vé máy bay (Korean Air hoặc VNA xuất vé miễn phí)
4. Đặt chỗ khách sạn (Booking.com free cancellation)
5. Lịch trình
6. Bản sao hợp đồng lao động
7. Giấy xin nghỉ phép
8. Sao kê lương qua ngân hàng 3 tháng gần nhất

Nộp visa du lịch tự túc từ 9h tới 9h30 là xong. 1 tuần rưỡi lên lấy pp về. Lần này tự làm nên visa chỗ remark k có ghi gì :D

***Lưu ý các bạn muốn xài thẻ platinum của Shinhan nha, thẻ hạn mức 100tr phải dùng trên 3 tháng mới hợp lệ, k thôi ĐSQ cũng trả về. Mình biết có nhiều trường hợp cầm hs + thẻ mới lên rồi tiu nghỉu đi về rồi. Chúc các bạn may mắn!

Nên khai form giấy nha. Có nhiều bạn đã than phiền khai online xong rồi tới nơi nv k chịu nhận phải viết đơn lại.

Mình khai online, in ra dán hình vào, sáng nay vẫn dc nhận nhé, đầu cầu Sài Gòn

Mình mới đi 1 lần thôi.

Lúc nộp họ nói đã đi rồi thì có muốn nộp multi ko, mình ok và qua đóng tiền multi (80usd).
Mình cũng vậy, nộp lần đầu, em gái đó hỏi muốn nop muitl ko, thì hốt luôn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,184
189,945
Latest member
Karide
Back