What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Xưa giờ mình nộp xin visa (kể cả HQ) bản dịch toàn tầm 6 tháng (có nhiều cái cả năm) cũng đều nhận hết chưa bao giờ bị trả lại. Mình toàn dịch công chứng tại UBND Quận ko ah tốn một mớ, mỗi nơi một giá
Đang định hỏi vụ bản dịch công chứng, năm ngoái còn dư 1 mớ, mà đọc website ĐSQ ở HN không thấy ghi rõ ràng về cái này, hi vọng xài được đỡ tốn tiền đi dịch công chứng lại. Bạn nào nộp ở HN mà bản dịch cc lâu rồi (cỡ 1 năm) cho mình biết thông tin với nhé.
Cảm ơn bác nhé.

Có bạn nào vừa đi Huwon bí uyển gần đây không? Khi vào đó còn bắt buộc phải đi theo tour guide như trước đây có bạn review ko ah?

Tròng vòng 3 tháng tính vào thời điểm nộp hồ sơ để người ta xét đó bạn, ko biết bạn đi dịch hồ sơ gì, vì nếu hợp đồng lao động chỉ cần làm song ngữ có mộc đỏ xác nhận của cty thì ko cần tốn phí công chứng

Mình định dịch hợp đồng đó bạn, tại của mình không có sẵn song ngữ. Mình thấy yêu cầu sao kê ngân hàng 6 tháng thì cái này mình làm 1 cái xác nhận đã nhận lương 6 tháng (cụ thể mỗi tháng bao nhiêu) bằng Anh Việt luôn rồi nhờ công ty đóng dấu thì không biết có thay sao kê được không nhỉ?

Xưa giờ mình nộp xin visa (kể cả HQ) bản dịch toàn tầm 6 tháng (có nhiều cái cả năm) cũng đều nhận hết chưa bao giờ bị trả lại. Mình toàn dịch công chứng tại UBND Quận ko ah tốn một mớ, mỗi nơi một giá

Cảm ơn bạn, vậy chắc có thể mình vẫn dịch nhưng cứ nộp thử bản công chứng tầm 10 tháng ha, nếu họ không nhận chắc sẽ trả lại yêu cầu mình bổ sung chứ không chơi nhận rồi đánh rớt vì công chứng quá hạn đâu nhỉ :D.

Mấy bạn cho hỏi, passport mình tháng 4/2020 hết hạn, giờ mình xin visa hàn multi thì có được cấp 5 năm không? Nếu được cấp 5 năm thì khi đổi passport mới visa còn giá trị ko hay phải xin mới lại? Thanks.

Mấy bạn cho hỏi, passport mình tháng 4/2020 hết hạn, giờ mình xin visa hàn multi thì có được cấp 5 năm không? Nếu được cấp 5 năm thì khi đổi passport mới visa còn giá trị ko hay phải xin mới lại? Thanks.
Đổi pp mới rồi xin cho tiện, pp của mình đến 2021 mới hết hạn nhưng vừa rồi cũng đổi pp mới luôn trước khi xin visa Hàn 5 năm nhiều lần.

Passport mình cũng hết hạn 2020. Mình xin visa tháng 4/2018 và được cấp 5 năm đến năm 2023. Theo thông tin mình tìm hiểu trên mạng thì khi passport cũ hết hạn nhưng visa còn hạn, bạn vẫn có thể đem theo cùng passport mới khi nhập cảnh:

" Is a visa in an expired passport valid or not ?

ㅇ When a validity of passport is expired, the visa in that passport is invalid. However, in case an old passport is attached to a new passport, the visa in an old passport is deemed valid. "

Tuy nhiên, cẩn thận thì bạn vẫn nên hỏi lại DSQ/ LSQ ở Việt Nam cho chắc. Hoặc hỏi xem có thể dán lại visa vào passport mới không.

Đúng ngay thông tin mình cần! Ngay dịp Hàn mới bắt đầu thủ tục cấp visa 5-10 năm đơn giản hơn cho công dân các thành phố lớn VN :LOL:

Passport mình cũng hết hạn 2020. Mình xin visa tháng 4/2018 và được cấp 5 năm đến năm 2023. Theo thông tin mình tìm hiểu trên mạng thì khi passport cũ hết hạn nhưng visa còn hạn, bạn vẫn có thể đem theo cùng passport mới khi nhập cảnh:

" Is a visa in an expired passport valid or not ?

ㅇ When a validity of passport is expired, the visa in that passport is invalid. However, in case an old passport is attached to a new passport, the visa in an old passport is deemed valid. "

Tuy nhiên, cẩn thận thì bạn vẫn nên hỏi lại DSQ/ LSQ ở Việt Nam cho chắc. Hoặc hỏi xem có thể dán lại visa vào passport mới không.

Cho mình hỏi về trường hợp cấp visa 5 năm cho công dân các thành phố lớn, ngoài hộ khẩu ra thì những giấy tờ khác như sổ tiết kiệm, hợp đồng lao động vẫn phải có đúng ko ạ? Mình ở TPHCM, chỉ định xin trước thôi chứ chưa có ý định đi, nên có phải chuẩn bị lịch trình, vé máy bay, booking ks gì ko?

Cho mình hỏi về trường hợp cấp visa 5 năm cho công dân các thành phố lớn, ngoài hộ khẩu ra thì những giấy tờ khác như sổ tiết kiệm, hợp đồng lao động vẫn phải có đúng ko ạ? Mình ở TPHCM, chỉ định xin trước thôi chứ chưa có ý định đi, nên có phải chuẩn bị lịch trình, vé máy bay, booking ks gì ko?
Bạn chuẩn bị mọi thứ như bình thường. Việc cấp 5 năm ở trên chỉ là nới lỏng điều kiện được xin 5 năm nhiều lần thôi (trước sẽ chỉ được xin nhập cảnh 1 lần trong vòng 3 tháng)

Bạn chuẩn bị mọi thứ như bình thường. Việc cấp 5 năm ở trên chỉ là nới lỏng điều kiện được xin 5 năm nhiều lần thôi (trước sẽ chỉ được xin nhập cảnh 1 lần trong vòng 3 tháng)

Vậy cho mình hỏi sổ tiết kiệm có bắt buộc phải gửi đủ 100tr it nhất 1 tháng cho đến ngày nộp hồ sơ ko ạ. Sổ của mình hiện chỉ có 50tr, đã gửi đc 3 tháng, đến tầm cuối tháng này mình mới gom đủ 50tr nữa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,178
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back