What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Vậy cho mình hỏi sổ tiết kiệm có bắt buộc phải gửi đủ 100tr it nhất 1 tháng cho đến ngày nộp hồ sơ ko ạ. Sổ của mình hiện chỉ có 50tr, đã gửi đc 3 tháng, đến tầm cuối tháng này mình mới gom đủ 50tr nữa.
Mình nghĩ 200T trở lên. Các bạn khác cho ý kiến nhé

Vậy cho mình hỏi sổ tiết kiệm có bắt buộc phải gửi đủ 100tr it nhất 1 tháng cho đến ngày nộp hồ sơ ko ạ. Sổ của mình hiện chỉ có 50tr, đã gửi đc 3 tháng, đến tầm cuối tháng này mình mới gom đủ 50tr nữa.
Mình nghĩ nếu sắp xếp được thì bạn nên chuẩn bị sổ tiết kiệm 100 triệu. Dù gì bạn cũng không gấp visa thì nên chuẩn bị thật kĩ hồ sơ vẫn hơn.

Mình nghĩ nếu sắp xếp được thì bạn nên chuẩn bị sổ tiết kiệm 100 triệu. Dù gì bạn cũng không gấp visa thì nên chuẩn bị thật kĩ hồ sơ vẫn hơn.

À mình vẫn lo đủ đc 100tr, chỉ là tầm cuối tháng này mình nộp hồ sơ (do sắp tới mình có việc ko ở TPHCM nữa nên sau này ko tiện xin visa), lúc đó sổ của mình chưa gửi đủ 1 tháng nên ko biết bên LSQ có chịu ko.

À mình vẫn lo đủ đc 100tr, chỉ là tầm cuối tháng này mình nộp hồ sơ (do sắp tới mình có việc ko ở TPHCM nữa nên sau này ko tiện xin visa), lúc đó sổ của mình chưa gửi đủ 1 tháng nên ko biết bên LSQ có chịu ko.

Mình cũng từng nộp khi sổ tiết kiệm chưa để đủ 1 tháng, nhưng cũng không phải mới gửi tiết kiệm hôm trước hôm sau đã nộp hồ sơ. Thường mình gửi tầm 2 tuần thì đi nộp hồ sơ. Kinh nghiệm của mình là vậy. Nhưng thực tế cũng có bạn gửi tiết kiệm xong rồi hôm sau nộp hồ sơ vẫn được visa. Nói chung, sổ tiết kiệm là một phần để xét visa nhưng quan trọng nhất mình nghĩ vẫn là chứng minh công việc, nguồn thu nhập và ràng buộc ở VN của người nộp.

100 triệu là mức tối thiểu để chứng minh tài chính với sổ tiết kiệm (Giấy xác nhận số dư của sổ tiết kiệm (từ 5.000 USD hoặc 100 triệu trở lên)) theo yêu cầu của Sứ quán.

Bạn cũng có thể nộp hồ sơ mà không cần sổ tiết kiệm nếu trong điều kiện chứng minh được mình thuộc nhóm người nộp có thu nhập cao (mình nhớ là thu nhập từ 8000 USD/năm) hoặc thuộc đối tượng miễn chứng minh tài chính. Bạn có thể lên trang web của SQ để đọc rõ hơn.

Mình đang làm hs cho mẹ mình, theo như mình đọc trên trang web của lãnh sự, đối tượng đang được hưởng chế độ lương hưu có thẻ hưu trí thì miễn chứng minh tài chính,nhưng lương hưu chỉ có khoảng 2tr/ 1 tháng thôi. Không biết có bạn nào có kinh nghiệm làm qua chưa ạ

Đợt bạn mình nộp cũng 100tr à. Thêm giấy tờ công việc ổn định là ok!

Có bạn nào mới đi nộp hồ sơ xin visa ở ĐẠI SỨ QUÁN tại Hà Nội cho mình hỏi chút là đợt này có đông lắm không? có cần phải đi xếp hàng trước lấy số/ngày hẹn nộp hồ sơ không và nếu có thì hẹn sau bao lâu nộp được? Cảm ơn cả nhà.

Có bạn nào mới đi nộp hồ sơ xin visa ở ĐẠI SỨ QUÁN tại Hà Nội cho mình hỏi chút là đợt này có đông lắm không? có cần phải đi xếp hàng trước lấy số/ngày hẹn nộp hồ sơ không và nếu có thì hẹn sau bao lâu nộp được? Cảm ơn cả nhà.

Đợt này không đông đâu ạ. Lên ngồi đợi đến 9h là vào nộp luôn. Ngày e đi chỉ có khoảng 12 người nộp buổi sáng thôi. Lèo 1 phát là xong ý.

Mọi người cho em hỏi ạ.

Em đi dạy theo buổi, lương nhận trực tiếp và không có hợp đồng. Làm sao để chứng minh công việc và thu nhập ạ?

Em cảm ơn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,178
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back