What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc

Status
Not open for further replies.
Ở SEOUL không tìm thấy hostel mà chỉ tìm thấy hotel thôi mợ ạ, giá phòng rẻ nhất cũng 69$ chắc không rẻ hơn được đâu.
Hill House Hotel * SPECIAL VALUE
Average Nightly Rate $69.87

Location.
This business-friendly city-center property is located in Seoul, close to Namdaemun Market and Namsan Park. Also more...
Currency Displayed in USD

Tue Wed Thu Fri Sat
Jun 1, 2010 to
Jun 6, 2010 $93.16 $69.87 $93.16 $69.87 $93.16
$69.87 $93.16 $69.87 $93.16 $69.87
http://www.travelnow.com/index.jsp;jsessionid=AF4E8A5A1677095DE08BBED7101A0D3A.tn12tc05

Cảm ơn bạn dangkhoaquan đã nhiệt tình giúp đỡ. Mình sẽ tìm thêm thông tin.

@all: Mình thực sự chỉ muốn có đc cái reservation để hoàn thiện hồ sơ xin Visa. Xin được Visa là mình sẽ cancel chỗ đặt phòng ở khách sạn ah. Vấn đề là phí khi cancel là rẻ/ ko mất phí.

P/S: Mình vẫn nhờ mod để topic đến hết ngày 25/5/2010 nhé.

Nếu bạn muốn ở Hostel thì mình recommend bạn cái Hostel này:
http://www.guesthouseinkorea.com/Jong-No/?M=Rate&L=1
Ko deposit, no cancellation fee.

Bạn nên đặt sớm vì rất hay full.

Giá 1 phòng private single là Krw 30,000, rộng rãi, sạch sẽ, tiện nghi, ăn sáng free, internet free, ví trí gần trung tâm, cách quảng trường Gwang-hwa-mun & cung điện Gyongbokgung khoảng 1km thôi, gần chợ Insa-dong,..Nhân viên nói tiếng Anh khá tốt, và rất nice, biết chơi guitar, piano & hát cũng hay nữa . Mình ở đó thấy rất thích như ở nhà, mọi người thân thiện với nhau lắm, buối tối các bạn từ nhiều nơi trên thế giới ngồi quây quần bên nhau, chia xẻ hình ảnh rồi cùng hát & chơi trò chơi tập thể,...tiếc là thời gian mình ở đó ngắn quá.

Bạn book thử với Ibis Myeong Dong xem, cancel sẽ không mất phí; nhớ đừng chọn hot deal vì hot deal sẽ không cancel được đâu

http://www.accorhotels.com/gb/hotel-6317-ibis-seoul-myeong-dong/index.shtml

có chắc chắn hệ thông Ibis cancel không mất phí không TravelBug? Bác đã cancel lần nào bọn này chưa??? Kani thấy bọn này cũng có khách sạn ở Australia. Cuối tháng 9 này em cũng phải kiếm khách sạn ở Aus mà cancel ko mất phí.

Có đấy Kani, tôi đã book và có cancel với họ rồi. Nhưng điều quan trọng là phải book trên trang chủ accorhotels không bao giờ chọn hot deal
Trích từ trang chủ Ibis Sydney Darling Harbour, hotel rate:

>> Cancellation delay :
No cancellation charge applies prior to 18:00 (local time), up to 1 day prior to arrival. Beyond that time, the first night will be charged. <<

Mình sắp được trở về nơi này rồi,....mong quá từng ngày !!!!

Bác ơi, khi nào bác về nơi này ah.
Thứ 3 tuần sau mình đi Seoul 4 ngày đây ah. Mình ở Evergreen Hotel, 386-8, Seokhyun-ri, Jangheug-Myun, Yangju-si, Geonggi-do. hic, chẳng biết là cái chỗ nào.
Đang muốn tìm bạn đồng hành đi buổi tối. Vì ban ngày mình bận :).

Năm ngoái đến Jeju mình thuê scooter chạy vòng quanh đảo mấy ngày. Đường xá có bảng chỉ dẫn cụ thể bằng tiếng Anh nên rất tiện khi thuê xe tự lái.

Đi Seoul thì đi tàu điện ngầm là số zách, rất dễ đi & tiện lợi. Có 9 line tất cả, đi khắp Seoul nên muốn đi đâu thì đi. :)
Nhưng Jeju thì phải đi xe buyt, mà buyt ở Jeju thì hơi khó đi (lý do: bác tài ko biết Tiếng Anh, nên tốt nhất là nhờ nhân viên ks ghi địa danh cần đến bằng tiếng Hàn, lên đưa cho bác tài, khi nào tới, bác tài hú xuống.)

Re: Kinh nghiệm xin visa Hàn Quốc

Năm sau mình sẽ phượt HQ một chuyến nhưng chưa có kinh nghiệm xin visa HQ từ Sài Gòn. Bạn nào có kinh nghiệm thì chia sẻ với nhé.

Em thấy Visa HQ cực kỳ chuối. Lần sau em có đi, em sẽ xin visa US rồi xong thẳng vào nước chúng nó thôi ah.
Em đi tour, công ty du lịch làm visa HQ cho em, em làm cái giấy xác nhận tổng hợp: nơi làm việc, chức danh, thời gian làm việc, lương và xin phép nghỉ. Nó trả về bảo làm giấy nghỉ phép riêng và bắt buộc phải ghi rõ là nghỉ đi HQ. Trong khi Aus và Japan nó có đòi thế đâu (US thì k thèm xem hồ sơ gì em mang theo để trình).

Re: Kinh nghiệm xin visa Hàn Quốc

Em thấy Visa HQ cực kỳ chuối. Lần sau em có đi, em sẽ xin visa US rồi xong thẳng vào nước chúng nó thôi ah.

Bạn có kinh nghiệm gì về việc sử dụng visa Mỹ để vào HQ chưa? Mình đọc điệu kiện của nó là phải có vé máy bay đi Mỹ. Mình chỉ mua vé đi Mỹ nhưng ko đi Mỹ (về lại VN luôn) thì nó có cho mình vào ko ta?

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back