What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hongkong - Macau (phần 2)

Chào cả nhà, em sẽ đi HK vào cuối tháng 5 này, tình hình là em đi 5 người (3 người lớn và 2 trẻ em), cho em hỏi khi xuống sân bay thì mình nên đi bằng phương tiện gì để về khu Tsim Sha Tsui tiện nhất ạ, nếu đi taxi thì có mắc hơn nhiều so với xe bus hay airport express ko ạ?

Hi mọi người,

Sắp tới mình có chuyến du lịch bụi Hongkong & Macau ngày 25.06 - 03.07.2016, mình chỉ đi một mình, có bạn nào ở Hongkong share phòng cho mình không? Hoặc là có bạn nào cũng đi 1 mình giống mình thì kết bạn đi chung nhé.

Thân chào.

Hi mọi người,

Sắp tới mình có chuyến du lịch bụi Hongkong & Macau ngày 25.06 - 03.07.2016, mình chỉ đi một mình, có bạn nào ở Hongkong share phòng cho mình không? Hoặc là có bạn nào cũng đi 1 mình giống mình thì kết bạn đi chung nhé.

Thân chào.
Có cái gì đó chưa hợp lý thì phải

Sao lại không hợp lý nhỉ?

Hihihi, hoàn toàn hợp lý, mình đã book vé máy bay và có visa luôn rồi.

Chỉ là mê du lịch nên cứ đi thôi...Nếu có them bạn đi cùng thì vui hơn, còn plan mình thì cũng sẽ phải đi thôi hà, lolzzz

Thân chào,
XiuZhen.

Cái chưa hợp lý mà bạn @nkn1506 nói ở đây có vẻ là số ngày bạn ở HK.

Vì theo lẽ thường thì visa cấp cho người Việt Nam tối đa là 7 ngày cho mỗi lần nhập cảnh. Mà thời gian bạn ở HK thấy có vẻ lên gần 9 ngày. (?!?). Nên bạn ấy mới thấy có gì đó không hợp lý. :).

Có lẽ bạn có được loại visa đặc biệt. Hoặc có thể bạn đi Macau rồi sau đó quay lại HK trong thgian chuyến đi (nghĩa là bạn nhập cảnh HK 2 lần trong 9 ngày. Chú ý là với cách này thì bạn phải có visa Hongkong loại Double).

Anw, chúc chuyến đi thành công & vui vẻ. & chúc bạn tìm đc người share phòng (nhưng bạn nhớ nói với họ về thgian ở lại HK nhé).

Thân,

Lilac.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back