What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hongkong - Macau (phần 2)

Mới đi từ HK về, có 2 cảm nhận:
1. Khu Lan Kwau Fong tối thứ 7, không đông như 2 năm trước, phải nó là khá vắng
2. Khu Central, tối tập trung đầy người Philippines. Ngay tòa nhà HSBC.

Nếu bạn đi nhóm dưới 3 người thì nên làm visa dịch vụ, chi phí chấp nhận được và không mất công nhiều. CÒn nếu bạn đi nhóm khoảng 5 người mà ko lười thì nên tự làm visa và apply trực tiếp tại Hong Kong. Các bạn có thể sợt google và tìm thông tin tại website của Hong Kong Immigration hướng dẫn rất chi tiết. Phí làm visa là 190HK$/người và mất phí chuyển phát nhanh giấy tờ sang HK và phí chuyển phát nhanh visa về VN, thêm chi phí làm bank draft trả cho chính phủ HK nữa.

Bạn ơi, cho mình hỏi vụ bank draft trả cho Hong Kong bạn làm ở ngân hàng nào vậy? Thủ tục ra sao? Mình cũng đang tính xin visa HK cho nhóm theo cách này mà chưa rõ vụ thanh toán bằng Bank Draft lắm. Cám ơn bạn

Bạn ơi, cho mình hỏi vụ bank draft trả cho Hồng Kông bạn làm ở ngân hàng nào vậy? Thủ tục ra sao? Mình cũng đang tính xin visa HK cho nhóm theo cách này mà chưa rõ vụ thanh toán bằng Bank Draft lắm. Cám ơn bạn

Mình ko làm bank draft vì mình có người quen bên HK nhờ trả hộ. Vụ bank draft bạn nên ra ngân hàng HSBC hoặc Citibank, hay chi nhánh ngân hàng China Southern ở Việt Nam để hỏi thủ tục mua nhé. Họ sẽ hướng dẫn chi tiết cách làm. Lúc đầu mình định làm Vietcombank n ra đó họ từ chối vì số tiền bank draft ít quá.

Mình ko làm bank draft vì mình có người quen bên HK nhờ trả hộ. Vụ bank draft bạn nên ra ngân hàng HSBC hoặc Citibank, hay chi nhánh ngân hàng China Southern ở Việt Nam để hỏi thủ tục mua nhé. Họ sẽ hướng dẫn chi tiết cách làm. Lúc đầu mình định làm Vietcombank n ra đó họ từ chối vì số tiền bank draft ít quá.

Cám ơn aimer nhiều nhé. Để mình hỏi Citibank xem thế nào.

Có bạn nào đi Hongkong 15-18/12 ko thì đi chung cho vui nhỉ?

bạn đi HK từ SG hay HN ? nếu đi từ SG có thể cho mình gửi túi quà qua cho bạn mình bên đó đc kg? mình xin phép gửi phí đầy đủ, do là bánh tự làm nên mình kg gửi DHL đc , cảm ơn b trước

Hi cả nhà,
Mỉnh mới đặt vé rẻ Vietjet 27/3-31/3/2017, đang tìm bạn đi cùng, (mình là girl ờ SGon), hoac ghép chung nhóm, càng đông càng vui. Mình dự định qua Tết sẽ apply visa

Mình đang cần bán gấp 2 vé Disneyland Hongkong vì không đi nữa :(, hạn sử dụng tới 31/3/2018. Vé mình mua qua Klook 69$, mình để lại 900k/1 vé thôi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back