What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hongkong - Macau

Status
Not open for further replies.
Mọi người cho mình hỏi 1 chút. Mình vừa đặt giữ chỗ vé khứ hồi đi từ HCM sang HK giá rẻ, cất cánh vào 6 tháng 12. (chỉ cỡ hơn 5tr cho cả 2 người).
1.Vậy thì khi nào mới nên đăng ký làm Visa HK?
2.Và thời tiết tháng 12 đi tốt không?
3.Nên book hostel/guest house ở khu nào tiện đường để đón xe từ sân bay về hoặc đi ra sân bay.

Cám ơn mọi người.

Last edited:
Mọi người cho mình hỏi 1 chút. Mình vừa đặt giữ chỗ vé khứ hồi đi từ HCM sang HK giá rẻ, cất cánh vào 6 tháng 12. (chỉ cỡ hơn 5tr cho cả 2 người).
1.Vậy thì khi nào mới nên đăng ký làm Visa HK?
2.Và thời tiết tháng 12 đi tốt không?
3.Nên book hostel/guest house ở khu nào tiện đường để đón xe từ sân bay về hoặc đi ra sân bay.

Cám ơn mọi người.

Bạn đặt hãng nào mà rẻ dữ vây?:)

1/Tháng 10 làm là vừa.

2/Tháng 12 thời tiết tốt.

3/Đặt khu tsim sha tsui hoặc kowloon hoặc hongkong ,tùy theo kinh phí của bạn :)

Bạn đặt hãng nào mà rẻ dữ vây?:)

1/Tháng 10 làm là vừa.

2/Tháng 12 thời tiết tốt.

3/Đặt khu tsim sha tsui hoặc kowloon hoặc hongkong ,tùy theo kinh phí của bạn :)
Cám ơn bạn đã trả lời.
VNA còn vài slot đó bạn, mình coi tháng 11 cũng có giá đó trong một số ngày nhưng chắc chọn tháng 12 vì vô mùa sales và chuẩn bị trước Noel nên chắc là nhộn nhịp lắm.
Ai muốn mua vé rẻ thì tranh thủ đi chung luôn cho vui nhé :).

Đợt vừa rồi VNA âm thầm khuyến mãi cho chặng SGN-HK, mình mua được khứ hồi tháng 7 giá 3t4 đó.

Xin chào mọi người ạ, em đang chuẩn bị cho chuyến đi Hong Kong sắp tới vào tháng 6. Em muốn hỏi về vấn đề vé Disneyland, Ocean Park... mọi người có biết mua ở đâu là được giảm giá không ạ? Em xem trên web của Yiu Fai Guest house thấy ghi là mua vé ở đấy được giảm giá nhưng em không thuê phòng ở đấy nên sợ là đến mua sẽ không được. Em rất mong được chia sẻ kinh nghiệm về mua vé rẻ đi chơi mấy khu công viên đó, em cảm ơn nhiều nhiều :D

Hồng Kông - Disneyland - Công Viên Hải Dương

Chào cả nhà.
Mình dự định sẽ cho cả nhà đi Hongkong trong dịp hè. Mình đạ ngâm cứu những topic trên Phuot-vn nhưng vì du lịch tự túc và có con nhỏ (bé gái 4 tuổi + bé trai 2 tuổi) nên mình loạn choạn quá. Xin các Phược thủ và những pác có kinh nghiệm đi Hongkong hỗ trợ giải đáp thắc mắc cho mình ạh...

1. Cũng vì "hè cho trẻ nhỏ" nên mình chỉ tham quan và chơi tại Disneyland - Công Viên Hải Dương. Để có thể vui chơi trọn vẹn nhất tại hai điểm đến đó vào lúc nào (giờ, ngày, tháng...) là tốt nhất ạh?

2. Cũng vì "hè cho trẻ nhỏ" nên các pác nào đã đến Hongkong có thể cho mình xin thông tin kinh nghiệm trong việc ĐI LẠI - ĂN UỐNG - NGỦ NGHĨ ạh? (cho phép em xin thêm những đánh giá thuận lợi cũng như bất tiện trong việc dẫn theo con nhỏ)

Cảm ơn cả nhà nhiều lắm. Rất mong hồi âm và xin hậu tạ ạ .
Thân chào

Re: Hồng Kông - Disneyland - Công Viên Hải Dương

Disney thì b có mặt khỏag 2h30pm, chơi đến tối là vừa. Khỏag 3pm có chưog trình diễu hành rất hoành trág, và buổi tối có bắn pháo bông rất đẹp, 2 cái đó rất đág để xem
Còn công viên HD thì rộng hơn nhiều lắm, m chơi từ ság đến chiều tối mới hết hihihi
Đi lại thì rất nhiều hãg bay tới HK, b canh vé mà book thôi. Ăn uống thì m thích đâu ăn đó thôi, nhìn chug trog Foodcourt đầy rẫy món ăn mà, ko sợ đói

Hotel thì m hay ở khu Central hoặc Stim Sha Shui, cho đông vui, b cứ lựa cái nào gần MRT book thì tiện cho di chuyển hơn. Còn ko thì cứ leo lên taxi rồi chỉ vào map là ok. Bên đó giới trẻ dùng tiéng Anh được lắm, ko có j khó khăn đâu.

Mình cũng tính đi đầu tháng 7/2015, bạn nào bít chỗ làm visa rẻ báo mềnh nha

Xin chào mọi người ạ, em đang chuẩn bị cho chuyến đi Hong Kong sắp tới vào tháng 6. Em muốn hỏi về vấn đề vé Disneyland, Ocean Park... mọi người có biết mua ở đâu là được giảm giá không ạ? Em xem trên web của Yiu Fai Guest house thấy ghi là mua vé ở đấy được giảm giá nhưng em không thuê phòng ở đấy nên sợ là đến mua sẽ không được. Em rất mong được chia sẻ kinh nghiệm về mua vé rẻ đi chơi mấy khu công viên đó, em cảm ơn nhiều nhiều :D
Mình đang ở HK đây, hôm nay vừa đi Disneyland về, mình mua vé ngay gần ks ở khu Chung King Mansion tầng 1 có bán giá rẻ đó, giảm 20$ hk 1 vé.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,640
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back