What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Indonesia (phần 2)

mình dự định đi Indonesia vào tết âm lịch 2017. Thời gian 10 ngày. Chỉ mới mua vé từ sgn qua Sing. Chắc từ Sing đi phà qua Batam. Còn lại lịch trình chưa quyết. Nhưng có thể chiều về qua Bali rồi KUL rồi SGN. Bạn nào có đi Indo khoảng thời gian đó thì join nhé.

Cám ơn thông tin quí giá của bạn! Mình cũng có 2 tiếng quá cảnh KLIA2 đều bay của AA, nhưng mua 2 vé riêng. Vậy khi xuống sân bay, mình đi thẳng qua transfer luôn được không bạn. Cám ơn rất nhiều!

Được nhé, xuống máy bay đi vào terminal, cứ theo hướng arrival hall nhưng giữa đường sẽ có transfer hall, quẹo qua đó là sang departure hall luôn, làm thủ tục security check là xong, tìm đến boarding gate của chuyến sau chờ bay thôi. Bỏ qua bước nhập cảnh và xuất cảnh.

Cám ơn bạn pinky2510 rất nhiều. Các phượt tử ngày càng được hỗ trợ nhỉ: nhiều đường bay trực tiếp; nhiều nước bỏ Visa; bỏ thu thuế sân bay; check-in on line; giờ đây một số nước còn bỏ tờ khai; nhưng cái vụ nối chuyến trực tiếp (không check-in rồi check-out) này thì quá đã! :))

Cám ơn bạn pinky2510 rất nhiều. Các phượt tử ngày càng được hỗ trợ nhỉ: nhiều đường bay trực tiếp; nhiều nước bỏ Visa; bỏ thu thuế sân bay; check-in on line; giờ đây một số nước còn bỏ tờ khai; nhưng cái vụ nối chuyến trực tiếp (không check-in rồi check-out) này thì quá đã! :))

Thuế sân bay không tự dưng mất đi mà chỉ đơn giản được cộng vào vé máy bay thôi :))

Indo cũng vừa bỏ tờ khai nhập cảnh hồi năm ngoái, nhưng vẫn phải khai tờ khai hải quan, khi soi chiếu hành lý ở chặng cuối cùng ra khỏi terminal thì đưa tờ khai này cho cán bộ hải quan đứng sẵn đó.

Việc đi thẳng khỏi nhập cảnh rồi lại xuất cảnh này bên Malay họ cũng mới áp dụng hồi năm ngoái, chắc ngồi đóng dấu hoài cũng mệt nên thôi đứa nào không có nhu cầu vào nước họ thì thôi cứ cho nó đi cho rồi.

Nhưng túm lại là giờ các bạn phượt/du lịch đã có rất nhiều điều kiện tốt để chỉ cần có mỗi thời gian và tiền là có thể đi bất cứ nơi đâu ;)

Mình định đi Surabaya - Bromo - Ijen và Bali vào tháng 4 tới.

Mình muốn book tour cho đoạn từ Surabaya - Bromo - Ijen, có bạn nào biết agency nào ok mà giá phải chăng ko ah?

Vớ được cái vé rẻ từ KUL -> DPS mà nó lại đến DPS lúc 23h30 mới ác chứ :(. Anh chị nào cho em hỏi là sân bay Denpasar có chỗ nào ngủ được không ạ.

Vớ được cái vé rẻ từ KUL -> DPS mà nó lại đến DPS lúc 23h30 mới ác chứ :(. Anh chị nào cho em hỏi là sân bay Denpasar có chỗ nào ngủ được không ạ.

23h30 thì cũng chưa hẳn là trễ lắm, tìm cái ks nào ở khu Kuta vẫn về ngủ được mà. Tuy nhiên vẫn muốn triệt để ngủ sân bay thì cứ ngủ, nhiều chỗ lắm, chỉ cần túi ngủ mỏng trải ra cho muỗi khỏi cắn là được. Hoặc có quán cafe Bintang trong terminal mở cửa suốt đêm, vào mua thức ăn nước uống rồi ngồi lì trong đó ngủ luôn cũng được.

Cả nhà ơi ! Giúp mình với !!!
Sắp tới mình có dự định đi Bali (Indonesia ) chơi . Mình đi hãng máy bay Aa . MÌnn đi cùng 1 nhóm bạn . Các ban mình qua Malaysia chơi trước 1 ngày . Ngày sau hẹn gặp nhau ở sân bay KL2 để đi Bali . Mình qua sau và mình muốn các bạn chỉ dẫn giúp mình là mình bay từ SG - KL2 rồi đi luôn Bali . Vậy mình có phải vô nhập cảnh Hải quan Malaysia rồi lại xuuâ cảnh để đi Bali ko ? Hay đi nối chuyến luôn ( mình mua vé riêng hai chặng , ko phải mua nối chuyến ) . Mong bạn nào đã có kinh nghiệm rồi xin vui lòng chỉ dẫn mình cái . Cách đi lại từ khi xuống máy bay ở KL2 đến chỗ lầm thủ tục bay tiếp đi Bali ấy . Mình cám ơn nhiều ! Nếu có đk mình hậu tạ ạ !

Mình định đi Surabaya - Bromo - Ijen và Bali vào tháng 4 tới.

Mình muốn book tour cho đoạn từ Surabaya - Bromo - Ijen, có bạn nào biết agency nào ok mà giá phải chăng ko ah?

Đoạn này tốt nhất tự đi đến vùng núi lửa (làng Lawang hoặc Bromo) rồi thuê jeep hoặc xe ôm đi đâu thích. Jien cũng vậy. Tour chắc đắt và khó ghép

23h30 ăn nhằm gì. Nó giống Tân sơn nhất nhà mình í, chạy vèo taxi 15 phút đến khách sạn khu Kuta mà ăn uống nhảy nhót tý rồi đi ngủ. Khách sạn đầy đường trực 24h/24

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back