What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Indonesia (phần 2)

Cả nhà ơi ! Giúp mình với !!!
Sắp tới mình có dự định đi Bali (Indonesia ) chơi . Mình đi hãng máy bay Aa . MÌnn đi cùng 1 nhóm bạn . Các ban mình qua Malaysia chơi trước 1 ngày . Ngày sau hẹn gặp nhau ở sân bay KL2 để đi Bali . Mình qua sau và mình muốn các bạn chỉ dẫn giúp mình là mình bay từ SG - KL2 rồi đi luôn Bali . Vậy mình có phải vô nhập cảnh Hải quan Malaysia rồi lại xuuâ cảnh để đi Bali ko ? Hay đi nối chuyến luôn ( mình mua vé riêng hai chặng , ko phải mua nối chuyến ) . Mong bạn nào đã có kinh nghiệm rồi xin vui lòng chỉ dẫn mình cái . Cách đi lại từ khi xuống máy bay ở KL2 đến chỗ lầm thủ tục bay tiếp đi Bali ấy . Mình cám ơn nhiều ! Nếu có đk mình hậu tạ ạ !

Xuống sân bay, nếu thời gian transit không quá dài (dưới 6 tiếng), không có hành lý ký gửi, bạn hỏi nhân viên nhà ga và theo chỉ dẫn đi theo lối đi transit (không ra exit), tức là không phải qua cửa kiểm tra hộ chiếu. Rồi tìm cửa gate ra chuyến bay tiếp thôi. Nếu bạn có đồ ký gửi thì phải hỏi ngay từ khi check-in ở SG xem hành lý và boading-pass chuyến tiếp theo bạn phải giải quyết thế nào, họ sẽ hướng dẫn tỷ mỷ. Trường hợp bạn transit quá 6 tiếng tôi nghĩ cứ nên ra ngoài chơi và chờ đám bạn ở ga hay hơn chờ bên trong khu transit

Xuống sân bay, nếu thời gian transit không quá dài (dưới 6 tiếng), không có hành lý ký gửi, bạn hỏi nhân viên nhà ga và theo chỉ dẫn đi theo lối đi transit (không ra exit), tức là không phải qua cửa kiểm tra hộ chiếu. Rồi tìm cửa gate ra chuyến bay tiếp thôi. Nếu bạn có đồ ký gửi thì phải hỏi ngay từ khi check-in ở SG xem hành lý và boading-pass chuyến tiếp theo bạn phải giải quyết thế nào, họ sẽ hướng dẫn tỷ mỷ. Trường hợp bạn transit quá 6 tiếng tôi nghĩ cứ nên ra ngoài chơi và chờ đám bạn ở ga hay hơn chờ bên trong khu transit

Cám ơn bạn nhiều ! Mình không có hành lý ký gởi và mình có 4 tiếng dừng chân ở KL .

Hi các bạn ! Bạn mình sắp tới có đi Bali ( Indo) chơi . Nhưng lại Book vé VJ đi KL sau đó đi tiếp Bali của hãng AA . Lệch nhau khoảng 3 tiếng . Vậy bạn nào đã đi như vậy rồi ( hãng VJ và AA) thì vui lòng hướng dẫn giúp cách di chuyển trong sân bay giữa hai hãng . Nghe nói hãng VJ ko đỗ ở sân bay KL2 ? Bạn mình ko có hành lý ký gởi ạ . Xin các bạn chỉ dẫn giúp ạ . Gấp gấp lắm ạ .
Cám ơn cả nhà !

Nhập cảnh Malaysia rồi tìm đường chỉ dẫn đi tàu điện KLIA transit đến sanbay KLIA2 giá vé 2 Ring, chạy khoảng 5 phút.
Đến KLIA2 tìm international departure làm thủ tục xuất cảnh để đi Bali.
Nếu không có hành lý, thì in boarding pass của Airasia ra đi cho nhanh.
Nhớ là đi tàu điện ngầm KLIA transit (khác với KLIA express).
Cùng 1 sanbay KLIA2 thì không cần làm thủ tục xuất nhập cảnh Malaysia mà theo hướng dẫn vào khu transit (không giới hạn 6 tiếng hay 7 tiếng gì đâu, kiểu như em mượn Airasia là bay từ Việt Nam
qua Indo, thích hợp cho những ai có chuyen bay sáng sớm hôm sau cũng được).

Nhập cảnh Malaysia rồi tìm đường chỉ dẫn đi tàu điện KLIA transit đến sanbay KLIA2 giá vé 2 Ring, chạy khoảng 5 phút.
Đến KLIA2 tìm international departure làm thủ tục xuất cảnh để đi Bali.
Nếu không có hành lý, thì in boarding pass của Airasia ra đi cho nhanh.
Nhớ là đi tàu điện ngầm KLIA transit (khác với KLIA express).
Cùng 1 sanbay KLIA2 thì không cần làm thủ tục xuất nhập cảnh Malaysia mà theo hướng dẫn vào khu transit (không giới hạn 6 tiếng hay 7 tiếng gì đâu, kiểu như em mượn Airasia là bay từ Việt Nam
qua Indo, thích hợp cho những ai có chuyen bay sáng sớm hôm sau cũng được).

Cám ơn bạn nhiều nhé ! Chúc bạn thật nhiều sức khỏe !

Không biết có bạn nào từng mua vé máy bay online nội địa Indo chưa ạ? Mình xem sơ sơ thì đặt trực tiếp tại web của hãng hàng không thì lại không thấy có ghi chấp nhận thẻ VISA debit (có thấy chấp nhận VISA credit nhưng mình lại chỉ có thẻ debit). Còn đặt qua 1 số web như tiket hoặc nusatrip thì có review rất tệ và đáng lo (cũng có người review là ngon lành không vấn đề gì). Ai từng bay mấy hãng nội địa rồi mình xin kinh nghiệm với

Giờ thì bỏ qua lo lắng nhé : traveloka mua được hết đó (traveloka gốc là của Indo) thanh toán bằng tiền đồng, có thể thanh toán tại siêu thị FPT, Circle K...thông qua payoo!

Không biết có bạn nào từng mua vé máy bay online nội địa Indo chưa ạ? Mình xem sơ sơ thì đặt trực tiếp tại web của hãng hàng không thì lại không thấy có ghi chấp nhận thẻ VISA debit (có thấy chấp nhận VISA credit nhưng mình lại chỉ có thẻ debit). Còn đặt qua 1 số web như tiket hoặc nusatrip thì có review rất tệ và đáng lo (cũng có người review là ngon lành không vấn đề gì). Ai từng bay mấy hãng nội địa rồi mình xin kinh nghiệm với

Bạn xem vé của hãng nào mà không chấp nhận Visa debit vậy? Mình đã mua của Lion Air, Swirijaya, Garuda bằng thẻ Visa debit đều được. Tiket, nusatrip cũng ok hết. Thật ra thì họ đâu có phân biệt credit hay debit, chỉ cần khai báo thẻ Visa rồi thanh toán là được mà. Mình dùng Visa debit của Standard Chartered, chuyên dùng để mua vé máy bay luôn, tốn tiền đều đều.

Hi cả nhà !
Các bạn cho mình hỏi tí ạ . Sắp tới mình bay SG- KL và KL - BL ( mình bay hãng AA) . Mình đã Check-in Boarding-Pass chặng KL-BL. Các bạn cho mình hỏi : Khi xuống sân bay KL2 mình không nhập cảnh Malaysia mà mình transit luôn . Vậy mình có cần phải làm thủ tục gì nữa không ( mình đã có Boarding-Pass chặng KL-BL). Hay chỉ cần tìm cửa ra chuyến bay là ok ? .
Cám ơn các bạn nhiều !

Hi cả nhà !
Các bạn cho mình hỏi tí ạ . Sắp tới mình bay SG- KL và KL - BL ( mình bay hãng AA) . Mình đã Check-in Boarding-Pass chặng KL-BL. Các bạn cho mình hỏi : Khi xuống sân bay KL2 mình không nhập cảnh Malaysia mà mình transit luôn . Vậy mình có cần phải làm thủ tục gì nữa không ( mình đã có Boarding-Pass chặng KL-BL). Hay chỉ cần tìm cửa ra chuyến bay là ok ? .
Cám ơn các bạn nhiều !

Không nhập cảnh thì chỉ cần rẽ qua lối transit xong tìm đến boarding gate là xong.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back