What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Indonesia (phần 2)

Em đã đặt được giá 550,000 rupiah cho 2 người rafting chị Pinky ạ, tức là 275k/ người, cũng bao gồm đưa đón, lunch..Chỉ chưa biết dịch vụ thực tế như thế nào thôi, trước mắt thì em thấy website và cách họ email trả lời mình cũng rất ok hehe :)

Em đã đặt được giá 550,000 rupiah cho 2 người rafting chị Pinky ạ, tức là 275k/ người, cũng bao gồm đưa đón, lunch..Chỉ chưa biết dịch vụ thực tế như thế nào thôi, trước mắt thì em thấy website và cách họ email trả lời mình cũng rất ok hehe :)

Giá siêu rẻ vậy em, đi xong nếu chất lượng tốt thì chia sẻ với mọi người cùng biết nha.

Alo, mình địnnh đi Jakarta rồi đi dọc xuống Bali, vào khoảng ngày 8/2 đến 15/2 , nghe nói thời gian này mưa nhiều lắm, vậy có đi xem chùa Nghìn Phật và Núi Lửa được ko?

Alo, mình địnnh đi Jakarta rồi đi dọc xuống Bali, vào khoảng ngày 8/2 đến 15/2 , nghe nói thời gian này mưa nhiều lắm, vậy có đi xem chùa Nghìn Phật và Núi Lửa được ko?

Mưa Indo chỉ là mưa rào, mưa cái tạnh ngay trong vòng 1 nốt nhạc cho nên chẳng trở ngại gì cả đâu nha anh ơi.

Chùa Nghìn Phật chắc là Borobudur? Mình sẽ trở lại đó vào ngày 11/2.

Núi lửa là núi lửa Bromo? Hy vọng không có mưa vào buổi sáng sớm để thấy được cảnh tượng huy hoàng của ánh bình minh.

Mình định đi Bali theo lộ trình transit tại KUL:
HN-KUL: 9h20-13h30;
KUL-Bali: 15h35 - 18h40.

Theo kinh nghiệm thực tế của mọi người thì nếu theo lộ trình này thì có sợ bị delay, sợ bị trễ chuyến do các thủ tục nhập cảnh và xuất cảnh tại KUL không ah.

Mình định đi Bali theo lộ trình transit tại KUL:
HN-KUL: 9h20-13h30;
KUL-Bali: 15h35 - 18h40.

Theo kinh nghiệm thực tế của mọi người thì nếu theo lộ trình này thì có sợ bị delay, sợ bị trễ chuyến do các thủ tục nhập cảnh và xuất cảnh tại KUL không ah.

Bạn ơi, nếu cùng sân bay KLIA thì transfer đi tiếp thôi ạ, ko cần nhập xuất cảnh KUL làm gì.
Nếu chuyến sau của bạn khác sân bay (KLIA2) thì phải làm thủ tục xuất nhập cảnh, nếu chạy nhanh chắc kịp :D nếu rơi vào tình huống này thì chắc đến chỗ xếp hàng hải quan, nói nhỏ với người xếp đầu chắc ngta chịu

Bạn ơi, nếu cùng sân bay KLIA thì transfer đi tiếp thôi ạ, ko cần nhập xuất cảnh KUL làm gì.
Nếu chuyến sau của bạn khác sân bay (KLIA2) thì phải làm thủ tục xuất nhập cảnh, nếu chạy nhanh chắc kịp :D nếu rơi vào tình huống này thì chắc đến chỗ xếp hàng hải quan, nói nhỏ với người xếp đầu chắc ngta chịu

Mình bay AA cả mấy chuyến và đều tại KLIA2 bạn ạ. Mình chỉ sợ delay như mấy ông Vietjet Air bay trong nước thì trễ luôn cả chuyến đi chơi của mình luôn.

Mình bay AA cả mấy chuyến và đều tại KLIA2 bạn ạ. Mình chỉ sợ delay như mấy ông Vietjet Air bay trong nước thì trễ luôn cả chuyến đi chơi của mình luôn.

2 tiếng cùng sân bay dư sức kịp nha bạn, kể cả nhập cảnh vào xuất cảnh ra, mình vẫn làm hoài. AA ít khi bị delay các chuyến từ VN, nếu có chỉ trễ 10-15p. Trong trường hợp bị trễ, bạn không cần nhập cảnh vào Malaysia nữa, mà đi thẳng sang transit hall, xem chuyến bay kế tiếp của bạn boarding ở cửa số mấy, làm thủ tục soi chiếu an ninh rồi đến thẳng cửa boarding luôn. Với điều kiện bạn không có hành lý ký gửi.

Nếu bạn mua vé từ SGN đến điểm cuối cùng trong cùng 1 vé thì nếu trễ ngta sẽ có hỗ trợ cho bạn, còn nếu bạn mua vé lẻ ví dụ: SGN-KUL rồi mua vé khác KUL-DPS thì nếu trễ ngta ko chịu đâu, mà như bạn pinky2510 nói đúng ấy, AA ít delay nên ko lo đâu, lo checkin sẵn ở nhà đến rồi chạy qua lên chuyến tiếp lun.

Last edited:
Cám ơn thông tin quí giá của bạn! Mình cũng có 2 tiếng quá cảnh KLIA2 đều bay của AA, nhưng mua 2 vé riêng. Vậy khi xuống sân bay, mình đi thẳng qua transfer luôn được không bạn. Cám ơn rất nhiều!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back