What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Indonesia

Status
Not open for further replies.
Mọi ng cho mình hỏi ngủ đêm ở CGK có đc ko ah?mình bay chuyến SGN-CGK tới đó cũng là 23h45 rồi nên định ngủ lại tại sbay lun nhưng ko bit ntn?trc đây mình vs ban mình cũng tùung ngủ ở changi rồi,thấy rất ok, còn ko bit o CGK thì ntn, mong mọi ng góp ý ah

Thấy bạn y07d22quoc hỏi, mình cũng hỏi ké thêm : Mình đến sân bay Bali cỡ 9h30 tối, mình có thể ngủ tại đây ko ? Với lại chuyến Bali - KUL chiều về của mình cũng là 6h sáng, vậy nên mình cũng mún ngủ tại đây 1 đêm, chứ thuê KS thì sáng 4h phải có mặt ở sân bay rồi.

Mình tìm trên web thì thấy ai cũng nói sân bay Bali ko lớn, ko phải chỗ để có thể ngủ được. Mong mọi người confirm giúp em :(

@zanyminh: Đúng là sân bay Bali bé. Từ sân bay đi bộ 5-10 phút là hotel ty tỷ. Đến Bali toàn là honeymoon và dân khá giả, chắc họ sẽ ngạc nhiên khi thấy người nào đó ngủ ở SB. Bạn thử xem nếu thích rồi report lại trên Phuot.

@zanyminh: Đúng là sân bay Bali bé. Từ sân bay đi bộ 5-10 phút là hotel ty tỷ. Đến Bali toàn là honeymoon và dân khá giả, chắc họ sẽ ngạc nhiên khi thấy người nào đó ngủ ở SB. Bạn thử xem nếu thích rồi report lại trên Phuot.
Bạn phuong ơi, cho mình hỏi ngốc 1 cái là hotel ty tỷ là hotel tên gì ạ ? Bạn đi bali rồi có thể đề xuất mình 1 hotel nào tốt gần sân bay không ? Hoặc xa tí cũng dc nhưng bạn từng ở và thấy OK ấy.

@ Từ sân bay bạn rẽ trái đi bộ đến ngã 3 đường, rồi hỏi đường ra biển Kuta (trung tâm). Lúc trước anh walking nên thấy nhiều hotel. Hoetl ở Bali Kuta mắc và không có giường đơn.
Nhưng lần đó may mắn được dân local chỉ 1 hotel gần trung tâm NGON BỔ RẺ. Vì hotel tên tiếng Indo không nhớ rõ, chỉ nhớ cách đi. Ngay bãi biển Kuta có 1 cái Siêu thị, có con phố nhỏ trung tâm Kuta, ngay đó có quảng trường nhỏ (dạng đền thờ), bên hông đền thờ này có con đường nhỏ, đi vào đó khoảng 5-10 phút đi bộ...hotel ngay mặt tiền nằm bên phải (nó không đề là hotel mà tên bằng tiếng Indo). Hotel này free phích trà đường nguyên ngày và bàn uống trà đặt trước mỗi phòng trọ, trước hotel là khoảng sân rộng, trồng hoa và bệ thờ. Chủ rất nice, nếu bạn đi 1 mình sẽ giảm giá. Hotel chỉ 10-15 phút đi bộ ra TT, biển Kuta.
Ah cạnh hotel này có 1 đền thờ nhỏ. Hotel chỉ có người Indo không có Tây.

Hết vé Kul-yogy e đành phải bay Kul-solo.Ai biết địa chỉ xe nào để bọn e -2 bạn nữ thuê chạy thẳng về yogy và đi borobodur thì chỉ cho e với ạ.Hơi gấp ngày 14/2 bọn e lên đường rồi

Last edited:
@sa^u: Solo có phải city gần Yogja không em, nơi đây nổi tiếng về lụa và dệt Batik, lúc trước anh có ghé city này bằng train, vậy em đi train đến ngay trung tâm Yogja luôn. Còn nếu không muốn ghé Yogja thì train đi Surabaya luôn: Yogja>Solo>Surabaya đó là way train line.

Các bạn cho e chút ý kiến.. Gitgit waterfall,nơi đó có gì xem & có nên đi tới đó k ạ !

Mình đã book vé AA đi SGN-KL-Bali gần năm rồi, bay từ 04/05->08/05/13, đi 2 nữ. Giờ muốn đi thêm Bromo (~1.5->2 ngày), và rút ngắn thời gian ở Bali, định chủ yếu sẽ ở Ubud thời gian còn lại. Mình đọc qua các bài ở trên về di chuyển từ Kuta -> Bromo, nghe bảo có xe buýt tầm 7pm, nhưng có kịp tới Cemoro Lawang trước 4am để lên viewpoint ngắm bình minh không các Bác, vì thời gian có hạn mà nghe đồn xe hay bị trễ, nên rủi như lỡ dịp thì tiếc lắm. Hay có giờ chạy sớm hơn, và giá vé cập nhật nhất bây giờ khoảng bao nhiêu ạ? Mong các cao thủ chỉ giáo giúp!

Nếu có bạn nào đi cùng thời gian này, có thể cho mình đi chung với thì vui biết bao... :) Nếu được thì pm mình tại [email protected] nha!

Thanks Cả Nhà!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,590
190,140
Latest member
inhopanphat
Back