What's new

Thông tin du lịch Malaysia 1

Status
Not open for further replies.
Re: Thông tin du lịch Malaysia (Phần 2)

@happymousevn: bác có thể bắt taxi đi. Mà nhớ là phải mặc cả y như đi xe ôm nhà ta nhá. Tài xế taxi bên đó không bao giờ bấm đồng hồ đâu, mà nếu bạn đề nghị thì sẽ thấy cái đồng hồ nó nhảy nhanh khiếp đảm thế nào. :help
Ngay dưới toà tháp Petronas có Suria KLCC chuyên bán hàng cao cấp, còn bác muốn bình dân tí thì cứ shopping ở Bukit Bintang hay qua phố tàu.

Re: Lượm lặt về Malaysia

@Windkaze: ở Langkawi mà biển đẹp hơn Nha Trang X( Cảm nhận của bác ngộ thiệt :|
Cả khách quan lẫn chủ quan thì sao nỡ đánh giá như vậy được :(
Còn cái hồ phụ nữ mang thai gì đó nếu mà có thật thì các bác sĩ khoa hiếm muộn ở khắp thế giới không còn đất sống nữa rồi. :|
Đó chỉ là đồn đại thôi bạn ơi

@Windkaze: ở Langkawi mà biển đẹp hơn Nha Trang X( Cảm nhận của bác ngộ thiệt :|
Cả khách quan lẫn chủ quan thì sao nỡ đánh giá như vậy được :(
Còn cái hồ phụ nữ mang thai gì đó nếu mà có thật thì các bác sĩ khoa hiếm muộn ở khắp thế giới không còn đất sống nữa rồi. :|
Đó chỉ là đồn đại thôi bạn ơi
Thiệt đó bác,cái này khoa học chứng minh rùi,trong hồ có kẽm và kali,những chất cần thiết cho đàn ông và phụ nữ về mặc sinh sản,nhưng mình nghĩ chắc xác xuất hok cao lắm đâu.
Ngâm ở đó cả tháng thì may ra ;)

Hj, thực ra đó là truyền thuyết thôi pác, cũng hay như truyền thuyết Mị châu trọng thủy, giếng ngọc của Việt nam thôi mà ;)
À, các pác có biết loại chim biểu tượng cho Lawaki ko ?

@happymousevn: bác có thể bắt taxi đi. Mà nhớ là phải mặc cả y như đi xe ôm nhà ta nhá. Tài xế taxi bên đó không bao giờ bấm đồng hồ đâu, mà nếu bạn đề nghị thì sẽ thấy cái đồng hồ nó nhảy nhanh khiếp đảm thế nào. :help
Ngay dưới toà tháp Petronas có Suria KLCC chuyên bán hàng cao cấp, còn bác muốn bình dân tí thì cứ shopping ở Bukit Bintang hay qua phố tàu.
Tới tháp thì bác lên tháp mà tham quan.Trên tháp nhìn đc toàn cảnh thích mắt ^_^.(giống cái bitexco của HCM á)
Phố tàu bên đó cũng giông VN mình thôi có gì đâu mà tham quan.Đi ăn uống thì đc :)

@daihung8x: Theo bạn nên gửi luôn đồ về à, vì mình con gái cũng shopping nhưng cũng không đến mức đi buôn :D nên nghĩ gửi đồ ở đâu đó sẽ tiện hơn.

Cái này cũng còn tùy bang mua bao nhiêu nha rùa con
Nếu bạn chuyền đồ dạng ký gửi thì có thể được tới 20kg (dạng khoang phổ thông), sẽ miễn cước. Con gái mua đồ thì mình ko nghĩ là mua nhiều tới hơn từng đó kilo đâu.

Hệ thống tàu điện ngầm nổi ở Mã Lai như thế nào các bác nhỉ? Mình hỏi người dân bên đó thì người ta có tận tình giúp đỡ mình không?

Ý bác hunda là hệ thống tàu điện trên cao (monorail) phải không? Chừ tàu điện ngầm nổi là thế nào??
Nói chung bác khỏi lo, vì phương tiện giao thông bên đó cực tốt, cứ mua cái bản đồ rồi xem ông nào có vẻ malay hỏi có khi người ta dẫn đến tận bến :D

Hj, thực ra đó là truyền thuyết thôi pác, cũng hay như truyền thuyết Mị châu trọng thủy, giếng ngọc của Việt nam thôi mà ;)
À, các pác có biết loại chim biểu tượng cho Lawaki ko ?

Ý bác là bức tượng này phải không

Chim đại bàng chình ình ra đó =))

Last edited by a moderator:

Còn tàu điện ngầm ở Malay thì sao bác? Hình như có trang web gì về tàu điện ngầm và tàu trên cao ở Malay phải không ạ?
Ở tại sân bay có phát bản đồ về hệ thống tàu điện ngầm không bác?
Cảm ơn bác.

@happymousevn: bác có thể bắt taxi đi. Mà nhớ là phải mặc cả y như đi xe ôm nhà ta nhá. Tài xế taxi bên đó không bao giờ bấm đồng hồ đâu, mà nếu bạn đề nghị thì sẽ thấy cái đồng hồ nó nhảy nhanh khiếp đảm thế nào.

-> Cám ơn bác nhé, mà mình cũng hok biết khoảng cách bao xa, giá cả thế nào, nên k biết trả giá ra sao lun, haizzz. Chắc liều thử, cứ trả 1 phân nửa nhỉ, ^^

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back