What's new
Status
Not open for further replies.
Re: Thông tin du lịch Nhật Bản

Mình vừa trở về từ takayama, 2 điểm đã qua: tokyo, kyoto, takayama và shirakawago, mình thích nhất 2 điểm cuối

Chị thích thế, em chưa được đi đúng 2 điểm thích nhất của chị :). Về chia sẻ thông tin chị nhé.

Mình vừa trở về từ takayama, 2 điểm đã qua: tokyo, kyoto, takayama và shirakawago, mình thích nhất 2 điểm cuối

Haha, bên đó đã ko chị mèo ơi, thời tiết thế nào hả chị? Vậy là chị dành mấy ngày cho takayama và shirakawago?

Ở bên này 3 hôm nay lạnh lắm, trước đó 2 hôm trời ấm nắng đẹp. Chị dành 1 đêm, 2 ngày cho 2 takayama và làng cổ trên, được nhìn tuyết rơi, nhung tiếc về Kyoto lạnh quá nên đi con đường triết gia hoa chưa nở. Theo dự báo 2 hôm nữa trời sẽ ấm, hy vọng c vẫn kịp nhin sakura blooming ở Tokyo. Nhật Bản thạt đẹp, đồ ăn ngon, con người thì cực kỳ tốt bụng, yêu Nhật quá rồi....

Hi bạn,

Có bạn nhé, đợt rồi mình có dùng cả 2 bus này, chỉ có điều bus số 5 thì có trên map, còn số 80 thì ko có, nhưng nếu bạn đã biết dc muốn dùng bus 80 đi đến điểm nào rồi thì cứ thế lên, trên bus sẽ có bảng điện báo next station thì bạn để ý và xuống trạm bạn cần xuống là dc nhé :)

Cám ơn bạn bluepear212 nhé, mình cần đi bus 1 trong 2 số trên để về hostel ấy mà. chứ nếu đi ngược về kyoto station thì xa quá,mình ở gần gojo station :)

Cả nhà cho mình hỏi SUICA có dùng được từ Tokyo đi Hitachi park bằng tàu LTD. EXP HITACHI hoặc LTD. EXP TOKIWA hoặc JR Joban Line, Fujikyo railway đi Fuki five lake và hoàn thẻ tại Haneda airport khoảng 7g30 sáng (vì chuyến bay của mình đi lúc 8g50) không ạ?

Ký hiệu hai mũi tên của Hypedia (means a transit station (direct train)) thì nghĩa là mình vẫn ngồi nguyên trên cái tàu đó nó chạy tiếp hay là vẫn phải xuống tàu rồi chuyển qua tàu khác?
(http://www.hyperdia.com/help/help_ke.html#point_mark)

Với lại giá taxi trung bình ở Tokyo là bao nhiêu ạ?

Cảm ơn cả nhà rất nhiều

Last edited:

Cả nhà cho mình hỏi SUICA có dùng được từ Tokyo đi Hitachi park bằng tàu LTD. EXP HITACHI hoặc LTD. EXP TOKIWA hoặc JR Joban Line, Fujikyo railway đi Fuki five lake và hoàn thẻ tại Haneda airport khoảng 7g30 sáng (vì chuyến bay của mình đi lúc 8g50) không ạ?

Ký hiệu hai mũi tên của Hypedia (means a transit station (direct train)) thì nghĩa là mình vẫn ngồi nguyên trên cái tàu đó nó chạy tiếp hay là vẫn phải xuống tàu rồi chuyển qua tàu khác?

Cảm ơn cả nhà rất nhiều

1. SUICA dùng đi Hitachi Park được nhưng nếu mình nhớ không lầm thì bạn sẽ phải mua thêm vé phụ vì SUICA không sử dụng được trên một số tuyến Limited Express (còn Shinkansen thì không được). Fuji thì mình không biết.

2. Direct train bạn vẫn ngồi trên tàu ấy. Dấu hiệu đó có nghĩa là ở trạm đó sẽ dừng lâu hơn (thường là thêm toa hay đầu máy vào)

3. Taxi giá bắt đầu là Y700 + ~Y300/Km

Last edited:

Cảm ơn cả nhà rất nhiều

Suica và Pasmo có thể sử dụng trên tất cả các tuyến của JR tren toàn quốc Nhật Bản đó bạn. Fujikyo Line thì phải mua vé riêng rồi

Xin chào cả nhà

Tối nay mình lên đường bay sang Tokyo, giờ đang sắp xếp hành lý, muốn hỏi mọi người thời tiết hiện tại ở Tokyo như thế nào, có lạnh lắm không? Mặc quần áo ấm như mùa đông Hà Nội không biết đã đủ chưa nhỉ ^^

Cảm ơn mọi người.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,573
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back