What's new
Status
Not open for further replies.
Re: Thông tin du lịch Nhật Bản

Ở bên này 3 hôm nay lạnh lắm, trước đó 2 hôm trời ấm nắng đẹp. Chị dành 1 đêm, 2 ngày cho 2 takayama và làng cổ trên, được nhìn tuyết rơi, nhung tiếc về Kyoto lạnh quá nên đi con đường triết gia hoa chưa nở. Theo dự báo 2 hôm nữa trời sẽ ấm, hy vọng c vẫn kịp nhin sakura blooming ở Tokyo. Nhật Bản thạt đẹp, đồ ăn ngon, con người thì cực kỳ tốt bụng, yêu Nhật quá rồi....
Chị ở đêm tại Takayama là book ở đâu đấy c ?

Ở bên này 3 hôm nay lạnh lắm, trước đó 2 hôm trời ấm nắng đẹp. Chị dành 1 đêm, 2 ngày cho 2 takayama và làng cổ trên, được nhìn tuyết rơi, nhung tiếc về Kyoto lạnh quá nên đi con đường triết gia hoa chưa nở. Theo dự báo 2 hôm nữa trời sẽ ấm, hy vọng c vẫn kịp nhin sakura blooming ở Tokyo. Nhật Bản thạt đẹp, đồ ăn ngon, con người thì cực kỳ tốt bụng, yêu Nhật quá rồi....

Trung bình 1 phần ăn giá bao tiền, hợp khẩu vị ko c?
Nhìn mn đi e cũng thích lắm mà thôi đành cắn răng :'(

@bluepearl2012:
Mình lại phải hỏi bạn thêm về vụ đi Hakone:
1. Mình về tới Shinjuku mới tìm mua Hakone Pass ỏ office của Odakyu Railways? không cần phải mua trước?
2. Tìm tới ga của Odakyu Railways trong Shinjuku (bạn có chỉ dẫn gì thêm không), và lên tàu. Mình tra giờ tàu trong timetable của Odakyru, thấy hầu như mấy phút lại có tàu, và có 3 loại: Limited Express thì không tính vì mình thây phải trả thêm tiền cho green car, Express thì OK, đi khoảng 90 phút tới Odarawa, tàu local thì không thấy đến Odarawa (????).
Nhưng tàu Express thì có nhiều loại (hay tên số hiệu tàu vd Odawara Line Express hay Sagami 61), mình có thể lên bất cứ tàu nào?
Tàu này có chỗ không hay hên xui? Hay phải đặt chỗ?
3. Nếu đi Gotemba Outlet, mình sẽ đi từ Hakone, sau đó phải quay lại rồi mới lên tàu về Shinjunku được đúng không? Và đi / về tới đó cũng bao gồm trong Hakone Pass?
Thanks bạn advise giúp mình :)

Bạn ơi mình đã gửi email cho bạn rồi nhé, mình gửi thêm luôn thông tin Hakone và cách tìm chỗ gửi hành lý ở ga Shinjuku, có gì ko rõ ở điểm này bạn có thể hỏi lại nhé.

Mình có đem về nhiều bản đồ và tờ hướng dẫn lắm nhưng tiếc là giờ mình ko ở thành phố nên ko gửi bạn dc :), nhưng ko sao đâu bạn bạn cứ đến đó ở sân bay, khách sạn hoặc trạm tàu sẽ đều có cho bạn nha.

Ừ bạn đúng rồi vé 500y này đã đi dc tới vùng Arashiyama rồi nha, ko cần trả thêm gì đâu bạn, nói thêm cho bạn yên tâm, khi mua vé bạn có cái bản đồ hướng dẫn cách đi thì bản đồ này lợi hại lắm, bạn nhìn vào là đi dc liền à, dễ nhất bạn có thể nhìn phần dưới chỗ hướng dẫn từ điểm A tới B thì đi bằng xe số mấy nhé ^^

À onsen ở Hakone là tắm riêng đó bạn, lady và gentlemen riêng nghen, bạn yên tâm lúc check-in anh chủ ks sẽ dẫn bạn đi 1 vòng và giới thiệu hết chỗ này tới chỗ kia cho bạn :D

Nhân tiện cũng cho mình cảm ơn bạn Naisana luôn, đợt chuẩn bị đi mình cũng đọc nhiều thông tin từ bài viết của bạn lắm, cảm ơn vì sự nhiệt tình của bạn nhiều *.*

@bluepearl2012:
Mình lại phải hỏi bạn thêm về vụ đi Hakone:
1. Mình về tới Shinjuku mới tìm mua Hakone Pass ỏ office của Odakyu Railways? không cần phải mua trước?
2. Tìm tới ga của Odakyu Railways trong Shinjuku (bạn có chỉ dẫn gì thêm không), và lên tàu. Mình tra giờ tàu trong timetable của Odakyru, thấy hầu như mấy phút lại có tàu, và có 3 loại: Limited Express thì không tính vì mình thây phải trả thêm tiền cho green car, Express thì OK, đi khoảng 90 phút tới Odarawa, tàu local thì không thấy đến Odarawa (????).
Nhưng tàu Express thì có nhiều loại (hay tên số hiệu tàu vd Odawara Line Express hay Sagami 61), mình có thể lên bất cứ tàu nào?
Tàu này có chỗ không hay hên xui? Hay phải đặt chỗ?
3. Nếu đi Gotemba Outlet, mình sẽ đi từ Hakone, sau đó phải quay lại rồi mới lên tàu về Shinjunku được đúng không? Và đi / về tới đó cũng bao gồm trong Hakone Pass?
Thanks bạn advise giúp mình :)
Hi bạn,
1. Đúng bạn, có thể mua và bắt đầu sử dụng tại đây luôn, ko cần mua trước. À bạn có thể mua vé tại quầy bán vé của hãng này hoặc tự mua bằng máy nhé. Sau đó khi tới cổng thì bạn phải đưa tờ vé này cho anh soát vé đóng dấu ngày có hiệu lực của tấm vé này. Bạn tham khảo thêm cách tự mua bằng máy:

http://www.odakyu.jp/english/traffic/howto/ticket/

2. Trong bản đồ mình gửi bạn để tìm hành lý có luôn bản đồ đi tới Odakyu line này, bạn xem lúc vào vào nó là west hay south exit rồi từ đó tìm đường đi nhé, hoặc nếu ko tìm dc bạn có thể hỏi mọi người ở đây vì ai cũng biết line này hết á ^^.
3. Hôm đó mình đi express (hình như là ở platform số 5, cái này mình ko nhớ rõ lắm nhé), bạn chỉ cần nhìn lên bảng điện tử nó sẽ hiện ra ga đến (destination), thì bạn canh đúng ga đến là Odawara là dc, ko dc lên những ga khác nha bạn. Tàu local thì nó chia làm 3 line: có line đi đến Okawara, còn 2 line còn lại thì đi đến điểm khác, nhưng vì tàu local này sẽ dừng lại rất nhiều trạm so với tàu express nên để tiết kiệm thời gian bạn ko nên đi tàu này, vì tàu express cũng nhanh có lắm, bạn ko cần đợi lâu đâu nên cứ đi express là tiện và nhanh hơn nhé bạn. Tàu này ko cần đặt chỗ và cũng có rất nhiều chỗ ngồi trống, hoàn toàn thoải mái nên bạn yên tâm ha :)
3. Ừ bạn, bạn đi Gotemba Outlet trước sau đó mới đi về lại ga Shinjuku, bạn nhìn lại map các phương tiện cover by hakone pass ở trong file word để xác định dc bạn đi tới đó bằng cách nào nhé, vd như bạn đi từ Goza thì phải đi bus Tozan tới Sengoku, rồi từ đây mới bắt Highway bus đi tới Gotemba dc. Những cái này đều dc cover hết nhé bạn.

@bemap C ở khách sạn country hotel takayama, đẹp mà sạch sẽ, đối diện cửa ga luôn. Nếu bôk phòng đơn khoảng 700k một đêm.
@sky ăn ở Nb không đắt đâu, vào convinience store khoảng 300y 1 suất ăn đươc, cơm mỳ khoảng 500-700y. Ăn ngon trên 1000y

Xin chào cả nhà

Tối nay mình lên đường bay sang Tokyo, giờ đang sắp xếp hành lý, muốn hỏi mọi người thời tiết hiện tại ở Tokyo như thế nào, có lạnh lắm không? Mặc quần áo ấm như mùa đông Hà Nội không biết đã đủ chưa nhỉ ^^

Cảm ơn mọi người.

Bạn ơi nay mình mới lên lại phuot, mình đi cách đây 10 hôm thì trời khá lạnh nhé bạn, nhiệt độ trung bình khoảng 7 độ, nhưng giờ thì trời ấm lên nhiều rồi, khoảng 11 độ, nhưng để chắc thì bạn cứ mang áo ấm và mang thêm khăn quàng cổ và bao tay nhé.

Chúc bạn đi vui nhé :D

Cảm ơn bạn, mình đã đến nơi và có 1 ngày rạc cẳng ^^. Hôm nay mình đi chụp ảnh với bức tượng chú chó Hachiko, sau đó đi ăn, buổi chiều đi đền Minh Trị và cái công viên gần đó, hoa anh đào đã nở rộ rồi. Chiều tối thì ghé qua Shibuya một chút. Cả ngày đi bộ khá nhiều nên giờ đã về ks chuẩn bị ngủ rồi ^^.
Bạn cho mình hỏi lwr Tokyo mình có thể đi ăn ở đâu, giá cả phải chaeng mà đueocj6awn nhiẽng món đặc trưng Nhật một chút. Cảm ơn bạn :)

Cac bac cho em hoi, nếu minh chi di xung quanh vung Chubu trong 7 ngay thoi thi co can mua JRPass ? Cam on cac bac.

Cảm ơn bạn, mình đã đến nơi và có 1 ngày rạc cẳng ^^. Hôm nay mình đi chụp ảnh với bức tượng chú chó Hachiko, sau đó đi ăn, buổi chiều đi đền Minh Trị và cái công viên gần đó, hoa anh đào đã nở rộ rồi. Chiều tối thì ghé qua Shibuya một chút. Cả ngày đi bộ khá nhiều nên giờ đã về ks chuẩn bị ngủ rồi ^^.
Bạn cho mình hỏi lwr Tokyo mình có thể đi ăn ở đâu, giá cả phải chaeng mà đueocj6awn nhiẽng món đặc trưng Nhật một chút. Cảm ơn bạn :)

Hihi về ăn uống thì là vầy nè bạn, lúc chuẩn bị đi mình có đọc vô số blog rồi chọn lựa ra những chỗ nào giá cả vừa phải mà dc khen ngon, xong cuối cùng khi tới nơi thì vì tình hình là zô chỗ nào ăn thấy cũng vừa miệng và ngon nên mình quẳng luôn tờ giấy "food trip" của mình 1 xó =)) , cứ vậy đi rồi thấy quán nào thích thì vào ăn thôi, hihi lúc cuối hành trình khi ở osaka và kyoto thì mình cũng ăn dc 1 vài chỗ đúng với mình muốn, nếu bạn muốn tham khảo thì mình có thể gửi qua email cho bạn thông tin mình đã tìm nha ^^

Nghe bạn nói hoa anh đào nở rộ mà tiếc ngẩn ngơ :)

Hoa anh đào ở Tokyo đã nở nhiều chưa bạn? sao thấy mọi người nói năm nay lạnh nở muộn hơn?

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,554
190,118
Latest member
sanphukhoa
Back