What's new
Status
Not open for further replies.
Re: Xin mọi người gợi ý nên ở khách sạn nào khi ở Nhật ạ?

Kitara: Bạn mình chỉ bảo là ko an toàn cho nữ nếu buổi tối ra ngoài 1 mình khi bạn ấy xem qua địa chỉ khách sạn mình đặt ở Osaka. Đây là địa chỉ, bạn tham khảo xem nhé: Nishinari-ku Taishi 1-13-21, Nishinari Ward, Osaka.

Re: Xin mọi người gợi ý nên ở khách sạn nào khi ở Nhật ạ?

Chú KimvanChinh: Cháu cảm ơn chú, cháu đang tìm thông tin lại về Hakone, vì cháu vẫn thích đi Hakone hơn :)

Re: Thông tin du lịch Nhật Bản

Chào cả nhà,
Cả nhà cho hỏi về thủ tục xin shorepass vào Nhật để tham quan, trong khi transit tại sân bay Narita.
Tình hình là cuối tuần này mình bay US và sẽ transit tại sân bay Narita khoảng hơn 8h, mình dự định nhập cảnh vào Nhật để tham quan Narita hoặc Tokyo cho biết. Nhưng tham khảo một số thông tin thì có người nói phải xin Transit Visa trước từ đại sứ quán Nhật tại Việt Nam, có người nói xin trực tiếp 72h shorepass tại sân bay Narita (Mình đã có Visa của Mỹ).
Cả nhà có ai có kinh nghiệm về việc này chỉ giúp mình với. Nếu transit 8h thì mình có đủ thời gian để vào Tokyo tham quan ko? Có thể chỉ đi lướt qua các địa điểm nổi tiếng rồi quay lại sân bay thôi.
Cám ơn cả nhà.

Chi tiết lịch bay của mình như bên dưới:

Chuyến bay: VN300 | VN3016 | VN3056
Khởi hành: TP. Hồ Chí Minh (SGN)
Thời gian khởi hành
00:15 Th 7, 16 Thg 5

Nối chuyến Tokyo Narita (NRT)
Thời gian đến
08:00 Th 7, 16 Thg 5
Thời gian khởi hành
16:40 Th 7, 16 Thg 5

Nối chuyến Minneapolis (MSP)
Thời gian đến
13:45 Th 7, 16 Thg 5
Thời gian khởi hành
19:28 Th 7, 16 Thg 5

Đến nơi: Philadelphia (PHL)
Thời gian đến
22:59 Th 7, 16 Thg 5

Re: Thông tin du lịch Nhật Bản

Chào bạn,
Bạn nên hỏi lãnh sự Nhật trước khi nhập cảnh cho chắc.
Nếu có 8 tiếng thì bạn có thể vào trung tâm bằng xe điện hoặc bus rồi chuyển sang phuơng tiện ngược chiều lại quay về sân bay.
Vì từ Narita vô trung tâm rồi ra lại sân bay mất 3 tiếng. Còn 5 tiếng kia bạn có thể đi Ueno-Asakusa vì xe điện chạy đến đây. Đi thêm Akihabara gần đó cũng ok.

Đi Nhật vào khoảng cuối tháng 7

Tình hình là vc mình vừa lấy Visa, và đang lên kế hoạch đi vào cuối tháng 7. Vc mình sẽ đi khoảng 7 ngày.
Mình đang dự định đặt vmb quá cảnh qua HK, thời gian đi tương đối hợp lý, 2 đêm đi và về bọn mình đều ngủ trên MB. Giá khoảng 550$.
Về lịch trình đi, mình đang lên lịch trình như sau:
D1: NC vào Narita (6:20 HC)
Từ Narita >>> Shinjuku: Đi chơi, mua sắm quanh Shinjuku và lên toàn nhà 45 tầng (cái tòa mà được lên miễn phí ngắm cảnh ấy)
Chiều: sẽ về Checkin KS (mình định đặt ở gần ga Ueno) rồi đi sang Odaiba, Tokyo Skytree, Chùa Asakusa
D2: Đi Tokyo Disneysea cả ngày
D3: Checkout KS di chuyển đi Hakone - Kawaguchi >>>Tối có thể tìm ryokan nào quanh đấy. Nếu không có sẽ lên tàu đi Kyoto.
D4: Đi chơi ở Kyoto: Chùa Kyomizu, Chùa Vàng, đi rừng tre Arashiyama. Tối di chuyển qua Osaka.
D5: Đi Universal Osaka (chơi cả ngày)
D6: Đi chơi, mua sắm ở Namba rồi tối lại mò lên Tokyo.
D7: Đi chơi mua sắm ở Tokyo >>> Đêm ra SB (1:45 XP)

Với lịch trình như vậy, mọi người xem giúp mình có ổn không? Hoặc có thể tư vấn thêm cho mình các địa điểm du lịch nào nữa thì càng tốt.
Tầm cuối tháng 7 không biết bên Nhật có hoa nào nở không nhỉ? Vợ mình rất thích hoa nên nếu có chỗ nào thì mọi người tư vấn cho với nhé.

Re: Đi Nhật vào khoảng cuối tháng 7

Lịch trình của bạn đã đi Dineysea rồi sao lại đi Universial nữa, ngoại trừ gia đình bạn cực thích chơi các trò chơi thì ok, không thì bạn hơi bị phí hết 1 ngày.

Ở Osaka thì mình offer bạn có thể đi Nara ( từ Osaka đi khoản 45p là đến ), đi lâu đài Osaka ...

Chỉ tham khảo cho bạn tí thôi là ở Việt Nam nóng chưa đã hay sao mà còn sang Nhật vào cuối tháng 7 thế kia :))

Lịch trình của bạn đã đi Dineysea rồi sao lại đi Universial nữa, ngoại trừ gia đình bạn cực thích chơi các trò chơi thì ok, không thì bạn hơi bị phí hết 1 ngày.

Ở Osaka thì mình offer bạn có thể đi Nara ( từ Osaka đi khoản 45p là đến ), đi lâu đài Osaka ...

Mình ngày trước ở Nhật cũng đi chơi ở mấy khu đấy rồi, nhưng lần này dẫn vợ sang chơi, mà vợ mình thì khoái mấy trò đấy nên vc mình lên kế hoạch đi cả hai bạn àh.
Nếu đi xuống Nara, thì có gì hay không bạn? Cuối tháng 7 ở đó có hoa gì ko? Có gì bạn tư vấn kĩ cho mình được ko?
Cảm ơn bạn.

Chỉ tham khảo cho bạn tí thôi là ở Việt Nam nóng chưa đã hay sao mà còn sang Nhật vào cuối tháng 7 thế kia :))

vc mình thu xếp công việc, chỉ có cuối tháng 7 là đi được thôi. Hjhj, cảm ơn bạn đã nhắc nhở.

Hakone và Kawaguchiko cùng ở chân núi Phú Sỹ nhưng là 2 góc khác nhau nhé bạn, đi qua lại cũng ko rất nhanh rất tiện đâu... và đến tối, ko tìm đc chỗ ngủ mới tính đi Kyoto từ một trg hai địa điểm này thì hơi...quá ko tiện. Khi lên lịch trình bạn nên check phương tiện đi lại nữa. Tùy hứng cũng đc thôi nhưng sẽ mất (nhiều) thời gian và tiền bạc ấy. Tổng quát lịch trình thì mình cảm thấy 2 bạn có vẻ lộ phí khá thoải mái và không ngại đám đông -> chuẩn bị sẵn tinh thần đón nắng nóng (và rất cháy da) là ổn rồi. Mùa hè hoa cỏ chắc nhiều, rực rỡ nhưng lung tung thôi vì ko phải mùa đặc trưng của loài hoa nào cả. Ý kiến cá nhân mình cũng là Why July nhưng nếu ko thể chọn lúc nào khác thì... cơ mà sao T7 lại ko chọn biển, nhất định đi Nhật thấy hơi phí công phí của ấy

Tình hình là vc mình vừa lấy Visa, và đang lên kế hoạch đi vào cuối tháng 7. Vc mình sẽ đi khoảng 7 ngày.
Mình đang dự định đặt vmb quá cảnh qua HK, thời gian đi tương đối hợp lý, 2 đêm đi và về bọn mình đều ngủ trên MB. Giá khoảng 550$.
Về lịch trình đi, mình đang lên lịch trình như sau:
D1: NC vào Narita (6:20 HC)
Từ Narita >>> Shinjuku: Đi chơi, mua sắm quanh Shinjuku và lên toàn nhà 45 tầng (cái tòa mà được lên miễn phí ngắm cảnh ấy)
Chiều: sẽ về Checkin KS (mình định đặt ở gần ga Ueno) rồi đi sang Odaiba, Tokyo Skytree, Chùa Asakusa
D2: Đi Tokyo Disneysea cả ngày
D3: Checkout KS di chuyển đi Hakone - Kawaguchi >>>Tối có thể tìm ryokan nào quanh đấy. Nếu không có sẽ lên tàu đi Kyoto.
D4: Đi chơi ở Kyoto: Chùa Kyomizu, Chùa Vàng, đi rừng tre Arashiyama. Tối di chuyển qua Osaka.
D5: Đi Universal Osaka (chơi cả ngày)
D6: Đi chơi, mua sắm ở Namba rồi tối lại mò lên Tokyo.
D7: Đi chơi mua sắm ở Tokyo >>> Đêm ra SB (1:45 XP)

Với lịch trình như vậy, mọi người xem giúp mình có ổn không? Hoặc có thể tư vấn thêm cho mình các địa điểm du lịch nào nữa thì càng tốt.
Tầm cuối tháng 7 không biết bên Nhật có hoa nào nở không nhỉ? Vợ mình rất thích hoa nên nếu có chỗ nào thì mọi người tư vấn cho với nhé.

Nếu thích hoa thì đi chỗ này xem Lavender nè bạn. :)
http://www.lavenderfurano.com/
http://www.japan-guide.com/e/e6826.html

À, bổ sung thêm là nếu bạn cũng là người mê themepark và các thể loại roller coaster giống như mình thì nhất định không thể bỏ qua công viên FujiQ highland https://www.fujiq.jp/en/ :D

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back