What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Re: Visa du lịch tự túc Nhật Bản

Bạn ơi cho mình hỏi lý do xin multi visa thì ghi sao thế bạn, và phí làm visa bao nhiêu hả bạn?

bạn có thể nói là muốn khám phá nhiều nơi ở nhật, mà thời gian nghỉ phép thì có hạn nên muốn nhập cảnh nhiều lần...bịa tùm lum tà la k sao đâu bạn, rồi nó hỏi nếu k được multi thì bạn có xin cấp single hay là hủy, bạn chọ̣n single cũng được, mẫu lí do cấp visa có sẵn trên mạng bản tiếng nhật và tiếng việt, nhưng điền thì lại điền tiếng nhật hoặc tiéng anh nha
phí sinlge là 770.000 vnđ
phí multi 1.540.000 vnđ

@Eizan: tình hình là bữa giờ mọi người đang tranh cãi xin visa có cần thư mời hay không nên mình liều mạng đem nộp chứ chưa có kế hoạch gì hết nè, mình làm gv nên tháng 3 tháng 4 gần thi học kì khá là bận chỉ có cuối tháng 5 mới bắt đầu rảnh T.T

Last edited:
Nhật Bản - Xứ tuyết (10/1-24/1/2014)

Mình dự định có chuyến đi Nhật Bản vào đầu năm. Các bạn nào cũng có ý định thì chúng ta đi chung cho vui.

Fri 10/1 Kansai Airport - Kyoto.Kansai Airport> Hotel( Kyoto)>Tenryu-Ji/Bamboo Grove>Ryoan-Ji>Kinkaku-Ji>Hotel(Kyoto): Haruka Icoda return (3000 yen, 1500 yen in account, 500 deposit). + city bus pass (500 yen)
Sat 11/1 Hotel>Nishi Hongan-Ji>Nijo Castle>Nishiki Market>Daitoku-Ji>Teksugaku-NO-Michi>Honen-In>Ginkaku>Hotel. (City bus pass
Sun 12/1 Hotel>Fushimi Inari>Tofukuji>Sanjusangen-DO>Kiyomisu-dera>Chion-In>Shoren-In>Gion>Hotel: Single JR fare/City Bus Pass/walking
Mon 13/1 Hotel( Kyoto)> Hotel(Osaka)>Himeji>Kobe & Arima Hot springs>Hotel( Osaka ): (Kansai thru 3 days 5000 yen DAY 1)
Tue 14/1 Hotel>Daibutsu(Nara)> Hotel: (Kansai Thru DAY 2)
Wed 15/1 Mt Koya (Kansai thru DAY 3).
(Kansai thru DAY 3)
Thu 16/1 Osaka-Hiroshima by Shinkansen, Miyajima. Back to Osaka (JR PASS, 28300 Yen, DAY 1)
Fri 17/1 Osaka - Takayama (Shinkansen + Hida Express) Stay 1 night (JR PASS DAY 2)
Sat 18/1 Takayama- Shikarawago.(Nouhi bus) Back and stay in Takayama/Nagoya (JR PASS DAY 3)
Sun 19/1 Nagoya- Tokyo (Shinkansen). Tokyo explore -Shinjuku, Harajuku, Meji Shrine
Shibuya (JR PASS DAY 4)
Mon 20/1 Tsukiji Market.Tokyo-Nikko (Shinkansen + Nikko line) (JR PASS DAY 5)/ or Hakone
Tue 21/1 Tokyo - Kamakura-Yokohama (JR PASS DAY 6)/ or Nagano (Snow Monkey Park + Onsen). Ginza, Akihabara
Wed 22/1 Around Tokyo (Asakusa,Tsukishima, Ropponggi, Imperial Palace)
. Tokyo-Osaka (Shinkansen). (JR PASS DAY 7)
Thu 23/1 Osaka (Osaka-jo, Aquarium + shopping)
Fri 24/1 Osaka to Kansai Airport

Các bạn cho mình hỏi với trong trường hợp không có số tiết kiệm thì có thể chứng minh tài chính bằng cách nào khác không?

ngoài ra có 1 diện nữa mà không phải thư mời là dạng transit-quá cảnh

Quá cảnh Nhật Bản là việc ghé ngang qua Nhật Bản trên đường đi từ nước này sang nước khác trong thời gian ngắn (dưới 15 ngày). Các họat động lưu trú quá cảnh chỉ giới hạn trong các họat động tham quan, giải trí, nghỉ ngơi, nhưng không bao gồm việc thăm thân nhân, bạn bè, người quen. Đề nghị cần chú ý.

http://www.hcmcgj.vn.emb-japan.go.jp/vn/visa/quacanh_v.htm

Hồi đó mình có dịp bay chặng SGN-NRT-YVR nên nộp dạng này luôn, 1 tuần là có visa hà.

Cho mình hỏi là lý do xin nhập cảnh là mình phải viết thư riêng hay sao vậy bạn ? Mình đi du lịch nhưng mình có nhờ bạn mình ở Nhật gửi giúp thư mời về thì lý do mình vẫn ghi là du lịch hay đi thăm bạn bè ? với lại tài khoản ngân hàng của mình chỉ vào khoảng 7000-8000$ thì ko bít có đủ điều kiện để xin ko nữa ;(

Với lại bạn nào đã xin dc visa có thể cho mình xin cái mẫu lịch trình khoảng 3-4 ngày ở Nhật được không ? Mình ko rành nhiều về Nhật nên cũng không biết viết gì . Thành phố nào cũng được hết . Mong các bạn giúp đỡ.

Các bạn cho mình hỏi nộp bản dịch hợp đồng lao động thì có cần phải nộp cả giấy đăng ký kinh doanh của công ty không?
Cái này không mượn sếp được :((

Cho em hỏi, em muốn đi Nhật vào khoảng giữa - cuối tháng 4 này là về. Đi đúng tác phong dân ba lô, đi bụi, ăn uống ở tiết kiệm, chỉ đi chơi là bét nhè.

Em xin trình bày tình hình em như sau, vì coi bộ có vẻ khó xin visa quá.

+ CM tài chính 5000$ tiết kiệm
+ Có thư mời của bạn em hiện đang là sinh viên trao đổi văn hóa ở Fukuoka. Có bằng chứng là ảnh chụp chung, chat, trao đổi đt, email...
+ Em đã nghỉ làm, hiện đang chờ ra Tết đâm đơn đi làm ở cty khác. Nên sẽ ko có bảng lương hay đơn phê duyệt cho nghĩ để đi du lịch đâu ạ, đây chính là cái hóc búa nhất. Em mới 22 tuổi.
+ Chưa từng đi nước ngoài. Em mới tốt nghiệp năm ngoái và dành đc 1 khoản tiết kiệm vừa đủ để đi. Đi Đông Nam Á thì thoải mái nhưng em bị yêu Nhật, và sẵn có canh đc giá vé máy bay rẻ nên càng máu.
+ Ngoài ra có cần chứng minh là mình đã book khách sạn và book vé máy bay ko ạ?

Các anh chị tư vấn cho em với ạ
Em cảm ơn cả nhà nhiều :D

Hi!!!
Mình đang phân vân chút, Hôm qua mình có đi xác nhận số dư tài khoản để chứng minh tài chính, nhưng mình khai đia chỉ trên sổ là địa chỉ tạm trú tạm vắng không giống địa chỉ trên chứng minh thư của mình, có bạn nào đi chứng minh tài chính mà như vậy chưa? nếu khác địa chỉ thế thì có ảnh hưởng gì đến độ tin cậy của hồ sơ không? Mình xin visa ko có thư mời:(

nhờ các bạn tư vấn nhé! thanks!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back