What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Nhóm của mình bạn thân gồm 6 người , 5 nữ và 1 nam. Nộp hồ sơ ở Sg trước Tết. Trong nhóm có 2 bạn còn hạn visa Mỹ , công việc đầy đủ đi làm lâu năm.
Cũng đi nhiều nước . Mà không hiểu sao mới nhận kết quả rớt hết. Dù lúc nộp nhân viên họ cũng check hồ sơ đầy đủ, cũng hỏi vài câu như chơi thân bao lâu, đi du lịch chung với nhau những nước nào . Tụi mình dự đinh đi ngắm hoa anh đào 10 ngày . Cũng trình bày đủ lâu. Xong rớt hết lúc mình đi nộp cũng nhiều người nhận kết quả rớt

Nhóm của mình bạn thân gồm 6 người , 5 nữ và 1 nam. Nộp hồ sơ ở Sg trước Tết. Trong nhóm có 2 bạn còn hạn visa Mỹ , công việc đầy đủ đi làm lâu năm.
Cũng đi nhiều nước . Mà không hiểu sao mới nhận kết quả rớt hết. Dù lúc nộp nhân viên họ cũng check hồ sơ đầy đủ, cũng hỏi vài câu như chơi thân bao lâu, đi du lịch chung với nhau những nước nào . Tụi mình dự đinh đi ngắm hoa anh đào 10 ngày . Cũng trình bày đủ lâu. Xong rớt hết lúc mình đi nộp cũng nhiều người nhận kết quả rớt
ôi bạn làm mình lo quá, mình mới nộp chưa có kết quả. Hik

Ùi, tự nhiên đọc xong thấy lo lắng hết sức. Mình nghe nói LSQ cấp visa cũng tùy theo mùa, tức là nếu quota đã cấp nhiều thì sẽ bị giới hạn lại, kiểu như bạn đi mùa cao điểm (sakura hay mùa thu lá vàng) thì sẽ khó xin visa hơn 2 mùa thấp điểm (hè & đông).
Cái này nghe truyền tai nhiều người nói chứ mình cũng ko kiểm chứng đc nha.

Thiệt sự là buồn, mình có liên lạc vơi 1 nhóm trên phượt cũng đi Nhật dịp hoa , mình hỏi xem nhóm bạn đó làm visa chưa, có cách nào khác k??? Và nhóm bạn đó cũng bị rớt như nhóm mình, nhóm bạn đó còn mua vé máy bay rồi... Và giờ rớt
https://www.nhatbanaz.com/du-lich-n...i-vu-152-du-khach-viet-tron-tai-dai-loan.html
Mình cũng hỏi qua các cty du lịch là nhóm mình đã rớt có cách nào đậu được k? Họ đều từ chối .. là6 tháng sau nộp lại
Lời khuyên cho các bạn hãy nộp qua dịch vụ đảm bảo đậu

Thiệt sự là buồn, mình có liên lạc vơi 1 nhóm trên phượt cũng đi Nhật dịp hoa , mình hỏi xem nhóm bạn đó làm visa chưa, có cách nào khác k??? Và nhóm bạn đó cũng bị rớt như nhóm mình, nhóm bạn đó còn mua vé máy bay rồi... Và giờ rớt
https://www.nhatbanaz.com/du-lich-n...i-vu-152-du-khach-viet-tron-tai-dai-loan.html
Mình cũng hỏi qua các cty du lịch là nhóm mình đã rớt có cách nào đậu được k? Họ đều từ chối .. là6 tháng sau nộp lại
Bạn có thể nộp ngay lại nếu xin visa thăm thân nhân, bạn bè do người hiện ở Nhật mời nha. Năm 2017, mình cũng rớt dù đã mua vé máy bay, thế là bạn mình cấp cứu gửi thư mời qua cho mình, cuối cùng cũng đi đúng hạn. Mà nhóm bạn tận 6 người thì mình khuyên chia làm 2 nhóm nhỏ do 2 người mời.

càng lúc càng bức xúc với mấy thành phần đúng nghĩa con sâu làm rầu nồi canh ghê, liên lụy cả 1 đất nước ...Nói nghe hơi quá nhưng đi nc ngoài mà đưa passport VN ra cứ cảm giác như mọi người soi kỹ hơn hẳn các nc khác
chán ghê.

bọn mình đang chuẩn bị nộp hồ sơ ở HN, lo quá
các bạn nộp những gì vậy? có thư mời ko?

Tụi mình nộp theo dạng du lịch không có thư mời, nộp giấy tờ đầy đủ theo trang web của lãnh sự. Họ cũng kiểm tra đầy đủ rồi họ mới nhận của mình

Bạn có thể nộp ngay lại nếu xin visa thăm thân nhân, bạn bè do người hiện ở Nhật mời nha. Năm 2017, mình cũng rớt dù đã mua vé máy bay, thế là bạn mình cấp cứu gửi thư mời qua cho mình, cuối cùng cũng đi đúng hạn. Mà nhóm bạn tận 6 người thì mình khuyên chia làm 2 nhóm nhỏ do 2 người mời.

Bạn ơi, bạn cho mình hỏi là lúc bạn nộp visa theo diện thăm thân, bạn bè do người ở bên Nhật mời thì trong hồ sơ, ngoài những giấy mời mà ĐSQ yêu cầu thì bạn có gửi kèm ảnh chụp chung không bạn?

Thấy ông anh chuyên làm visa thông báo như vầy cũng căng à :(

155487

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,427
190,079
Latest member
Quynh258
Back