What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Chia buồn với trải nghiệm ko tốt của gia đình bạn ở tokyo nhé. Chắc chắn ko 1 đất nc nào, tpho nào là an toàn tuyệt đối, chỉ có là tỷ lệ những sự vụ ntnay cao hay thấp thôi. Và mình tin là ở Nhật nói chung hay Tokyo nói riêng, tỷ lệ này ko quá cao.
Cám ơn bạn. Mình cũng xác định là do không may nhưng shock là nó xảy ra ở Nhật chứ các nước khác chắc mình đã ko ngạc nhiên mấy :(

Mình đã xin visa Multi Nhật hồi tháng 5 đây. Lúc nộp thì thấy chắc ăn 5 năm lắm vì tự thấy hồ sơ mình đẹp: từng có 2 lần multi Shengen, Multi hàn 10 năm, đã đi Nhật 3 lần, có lần ở cả 6 tháng công tác, lịch sử đi lại nhiều nước, sổ tiết kiệm 500tr kì hạn 12 tháng, thư bày tỏ 1 trang đánh máy.
Kết quả : multi 1 năm - lúc đóng tiền tiu nghỉu luôn :( .Có đứa bạn an ủi bảo có người quen ở ĐSQ nói năm nay thắt chặt lắm, diện du lịch chỉ được tối đa 3 năm :( Nói chung là nhiều khi ko thể nói trước được việc xét duyệt của ĐSQ đâu.
Mình cũng xác định là xin được thì đi nhiều mà chẳng xin được thì đi ít và dành thời gian đi chỗ khác vì đã mất công đi xin chẳng nhẽ lại cứ xin mãi 1 chỗ hihi.

Cám ơn bạn. Mình cũng xác định là do không may nhưng shock là nó xảy ra ở Nhật chứ các nước khác chắc mình đã ko ngạc nhiên mấy :(
Uh thực tình mình đã đi Nhật 3 lần & hiểu Nhật trong mắt du khách nên là ntnao. Nên cũng phần nào hiểu bạn shock là lẽ hiển nhiên...

Thôi thì mình đi lại (vài) lần nữa để Nhật sửa sai nhé :p

Mình đang tính tháng 1 xin visa để quay lại Nhật mùa sakura 2020, ko biết có đc multi ko, hix

Uh thực tình mình đã đi Nhật 3 lần & hiểu Nhật trong mắt du khách nên là ntnao. Nên cũng phần nào hiểu bạn shock là lẽ hiển nhiên...

Thôi thì mình đi lại (vài) lần nữa để Nhật sửa sai nhé :p

Mình đang tính tháng 1 xin visa để quay lại Nhật mùa sakura 2020, ko biết có đc multi ko, hix
Chẳng được multi thì xin chỗ khác. Xin mãi 1 chỗ cũng chán ấy. Nhà mình ko đi Nhật cũng có lí do riêng chứ đi nhiều nước khác, kể cả những nước xô bồ cũng ko bị vậy. Haizz

mình đọc trên đây thì đa phần được multi >3 năm đều xuất phát từ HAN, còn lại tại SGN thường max 1 năm.

đầu năm nay mình xin cũng hy vọng có dc 3 năm, mà vẫn là 1 năm lần thứ 2 liên tiếp, chán biết vậy xin single cho đỡ tốn tiền vì nhiều chỗ mới đẹp chưa đi.

br

Chẳng được multi thì xin chỗ khác. Xin mãi 1 chỗ cũng chán ấy. Nhà mình ko đi Nhật cũng có lí do riêng chứ đi nhiều nước khác, kể cả những nước xô bồ cũng ko bị vậy. Haizz
Chắc do quan điểm & sở thích nên mình vẫn còn mê Nhật lắm, lần nào đi cũng cảm giác như "về quê" hehe :D

Hiện mình còn visa multi 3 năm của Úc mà thực tình ko thấy hào hứng hay có plan quay lại sớm, cứ muốn đi Nhật hoài :p

Chắc do quan điểm & sở thích nên mình vẫn còn mê Nhật lắm, lần nào đi cũng cảm giác như "về quê" hehe :D

Hiện mình còn visa multi 3 năm của Úc mà thực tình ko thấy hào hứng hay có plan quay lại sớm, cứ muốn đi Nhật hoài :p
Dù sao Nhật cũng gần hơn, ăn ngon, ko cần đi dài quá và chi phí cũng vừa phải hơn :D

Dù sao Nhật cũng gần hơn, ăn ngon, ko cần đi dài quá và chi phí cũng vừa phải hơn :D
Mình đã biết lý do tại sao dạo này Nhật khó khăn trong việc cấp visa cho người VN rùi, vì họ đang miễn visa cho người Thái, bằng đó cũng đủ đáp ứng nhu cầu về khách du lịch đến Nhật rùi, đâu cần thêm khách VN...

hic chia buồn cùng c luôn ấn tưởng của e về nước Nhật thì vẫn rất tốt đi Tokyo thì e đi với b nên thấy ok, con có con nhỏ e thích đi mấy vùng như osaka hoặc hokkaido hơn nó bình yên đỡ xô bồ con người thân thiện đỡ lạnh lùng hơn Tokyo, lúc e bay chặng đi lên máy bay từ xe buýt tại Tân Sơn Nhất 1 mình e bế 1 đứa nắm tay 1 đứa k còn tay cầm hành lý nữa tất cả mn đi hết bỏ lại mấy mẹ con e, sau đó có 2 người Nhật quay lại xách hành lý giúp e + nắm tay bé lớn nhà e lên máy bay, hic e đang ở VN e là người VN mà k có lấy 1 người VN giúp dỡ mẹ con e luôn á, còn lúc e bay từ Nhật về có chú người Nhật tặng con em bịch kẹo dẻo nữa, em vào đồn cảnh sát báo mất pp mấy chú cảnh sát còn lấy bút + giấy ra cho 2 bé nhà e ngồi chơi trong lúc em điền thông tin, họ đùa giỡn với c e nữa dễ thương lắm luon
Em nói thiệt nha, nếu đi ra sân bay em cũng không dám xách hành lý giúp chị vì sợ chứ không phải vô cảm.

hic chia buồn cùng c luôn ấn tưởng của e về nước Nhật thì vẫn rất tốt đi Tokyo thì e đi với b nên thấy ok, con có con nhỏ e thích đi mấy vùng như osaka hoặc hokkaido hơn nó bình yên đỡ xô bồ con người thân thiện đỡ lạnh lùng hơn Tokyo, lúc e bay chặng đi lên máy bay từ xe buýt tại Tân Sơn Nhất 1 mình e bế 1 đứa nắm tay 1 đứa k còn tay cầm hành lý nữa tất cả mn đi hết bỏ lại mấy mẹ con e, sau đó có 2 người Nhật quay lại xách hành lý giúp e + nắm tay bé lớn nhà e lên máy bay, hic e đang ở VN e là người VN mà k có lấy 1 người VN giúp dỡ mẹ con e luôn á, còn lúc e bay từ Nhật về có chú người Nhật tặng con em bịch kẹo dẻo nữa, em vào đồn cảnh sát báo mất pp mấy chú cảnh sát còn lấy bút + giấy ra cho 2 bé nhà e ngồi chơi trong lúc em điền thông tin, họ đùa giỡn với c e nữa dễ thương lắm luon
Nếu bạn khó khăn trong di chuyển, nên thuê dịch vụ. B trông chờ ng xa lạ làm gì cho b, bế con giúp b, hay dắt con giúp b. B biết khó thì b nên chủ động, chứ đi trách móc ng khác có trách nhiệm b thì rất mắc cười.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back