What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Kế hoạch thì tuần sau mình sẽ đi Nhật (Nagoya - Kyoto) nhưng hiện vẫn phân vân vì dịch bệnh. Không biết tình hình bên Nhật thế nào rồi. Có bạn nào đang du lịch bên ấy không ạ?

Kế hoạch thì tuần sau mình sẽ đi Nhật (Nagoya - Kyoto) nhưng hiện vẫn phân vân vì dịch bệnh. Không biết tình hình bên Nhật thế nào rồi. Có bạn nào đang du lịch bên ấy không ạ?
Bạn bè người quen mình (người Nhật) ở Tokyo & cả đang làm việc ở VN đều nói bình thường, under controlled.
Nhưng đó là trước khi bùng phát cuối tuần rồi, hix

Mình cũng qdinh cancel chuyến đi cuối tháng 3 rồi, huhu

Bạn bè người quen mình (người Nhật) ở Tokyo & cả đang làm việc ở VN đều nói bình thường, under controlled.
Nhưng đó là trước khi bùng phát cuối tuần rồi, hix

Mình cũng qdinh cancel chuyến đi cuối tháng 3 rồi, huhu
Cuối tháng 3 thì vẫn còn khá nhiều thời gian, bạn cứ theo dõi tình hình thêm. Mình cũng đang xem tình hình những ngày tới như thế nào rồi quyết định vì vé máy bay thì đã mua rồi

Cuối tháng 3 thì vẫn còn khá nhiều thời gian, bạn cứ theo dõi tình hình thêm. Mình cũng đang xem tình hình những ngày tới như thế nào rồi quyết định vì vé máy bay thì đã mua rồi
Mình chưa mua vé mbay, nhưng càng cận ngày thì giá càng tăng, hix

Theo thông tin mình nghe ngóng thì tầm sang tháng 5 dương lịch mới có thể kiểm soát đc virus này áh

Mình muốn xin visa multi Nhật, mà điều kiện của nó như này:
Những người trong 3 năm gần đây, có trên 1 lần lưu trú ngắn hạn tại Nhật, trong thời gian ở Nhật, không có vấn đề
về nhập cảnh, lưu trú, vi phạm pháp luật và thỏa mãn một trong những điều sau đây:
□ Có đầy đủ năng lực tài chính chi trả kinh phí chuyến đi như chi phí đi lại ăn ở v.v.
□ Trong 3 năm gần đây, nhiều lần đi đến các nước G7 (trừ Nhật) với mục đích lưu trú ngắn hạn.

Vậy mình đi Nhật 1 lần năm 2018 và Úc 1 lần năm 2019 thì có thỏa mãn không nhỉ? Lên trên group facebook người bảo đi 1 lần là xin được, người bảo đi 7-8 lần cũng chả xin được. Mọi người cho mình xin ý kiến với.

Mình muốn xin visa multi Nhật, mà điều kiện của nó như này:
Những người trong 3 năm gần đây, có trên 1 lần lưu trú ngắn hạn tại Nhật, trong thời gian ở Nhật, không có vấn đề
về nhập cảnh, lưu trú, vi phạm pháp luật và thỏa mãn một trong những điều sau đây:
□ Có đầy đủ năng lực tài chính chi trả kinh phí chuyến đi như chi phí đi lại ăn ở v.v.
□ Trong 3 năm gần đây, nhiều lần đi đến các nước G7 (trừ Nhật) với mục đích lưu trú ngắn hạn.

Vậy mình đi Nhật 1 lần năm 2018 và Úc 1 lần năm 2019 thì có thỏa mãn không nhỉ? Lên trên group facebook người bảo đi 1 lần là xin được, người bảo đi 7-8 lần cũng chả xin được. Mọi người cho mình xin ý kiến với.
Bạn đáp ứng điều kiện để nộp đơn xin visa multi, nhưng việc cấp hay không thì do sứ quán Nhật quyết định. Có bạn từng đi Nhật một lần là được cấp, có bạn đã đi nhiều lần single cũng không được multi. Cũng có trường hợp đã từng được multi, nộp lại thì chỉ được single.
Nói chung, khá là... hên xui.

Lâu quá ko làm visa và du lịch nước ngoài :cry:
Mình định xin visa Nhật du lịch tự túc đầu năm sau,
Không biết có bạn nào xin được ở Sài Gòn giai đoạn này không? (hình như chỉ xin qua công ty du lịch ủy quyền - ko tự đến Lãnh sự quán để nộp hoso)

Lâu quá ko làm visa và du lịch nước ngoài :cry:
Mình định xin visa Nhật du lịch tự túc đầu năm sau,
Không biết có bạn nào xin được ở Sài Gòn giai đoạn này không? (hình như chỉ xin qua công ty du lịch ủy quyền - ko tự đến Lãnh sự quán để nộp hoso)
Gia đình Mình vừa có visa Nhật, thông qua Transviet. Không gặp khó khăn gì

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,080
189,864
Latest member
ceoviva88
Back