What's new

[Hỏi đáp] Thông tin du lịch Pháp

Huhu các bác ơi cho em hỏi em đang điền form xin visa bản tiếng anh mà cái vùng address nó bé tí ko đủ chỗ ạ. Em có thể điền bản tiếng Pháp bằng tiếng anh được ko ạ? huhu em loay hoay mãi ko sửa được cái form nó rộng ra để viết đủ được ạ

http://imgur.com/a/c25CJ

Em có kế hoạch đi châu 9 nước châu Âu 1 tháng vào dịp cuối tháng 9 này.
Hiện nay nước nào là duyệt visa du lịch tự túc dễ nhất ạ?
Em định nộp Thụy Sỹ, nhưng có bạn bảo là nên nộp Pháp cho dễ đậu.

Mong được các tiền bối chỉ dẫn ạ.

Nhờ tư vấn: Mình có 2 ngày ở Pari thì nên đi thăm thú những địa điểm nào và dùng phương tiện gì ? Thanks

Bạn nên dùng Metro ở Paris nhé. 2 ngày thì khá là ít thì bạn chỉ thăm quan được vài điểm nổi tiếng thôi, như là : Nhà thờ Đức Bà, bảo tàng Louvre, vườn Tuleries, Đại lộ Champ Elysees, Khải hoàn môn, Tháp Eiffel, vườn Luxembourg, Nhà thờ Sacre coeur trên đồi Montre Macre.

Cuối tháng 9 thì bây giờ là bạn nộp hồ sơ xin visa đc rồi, nên apply trước ngày đi 3 tháng để biết kết quả sớm còn chuẩn bị cho chuyến đi kỹ càng được bạn ah. Đối với mình xin visa Schengen qua Hà lan là dễ nhất rồi mới đến Pháp.

Không biết có ai có kinh nghiệm ngủ qua đêm tại sân bay tại Paris chưa nhỉ. 12/10 mình quay lại VN 11/10 mình mới quay lại Paris, mà lúc quay lại Paris thì mình bay máy bay nên sẽ xuống tại sân bay CDG luôn mà lại bay muộn gần 10h đêm mới tới nơi mà sáng hôm sau 9h sáng mình đã bay về VN rồi nên mình tính ngủ qua đêm tại sân bay luôn. Không biết có bạn nào có kinh nghiệm về việc này chưa nhỉ?

Bạn ơi, mình cũng định đi châu Âu 1 tuần khoảng tháng 9 hoặc 10, định xin visa Pháp cho dễ đậu. Bạn xin visa chưa? Nếu chưa thì mình lập nhóm xin visa nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back