What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Phú Quốc - Kiên Giang

Em tóm tắt một số dịch vụ như sau:
Tãi từ sân bay về khách sạn , bất kể cái nào 50 000, thnh thoang cũng có thằng nó đòi 60N.
Thuê xe máy thi một ngày 100N nếu khéo mặc cả hoặc thuê xe của các ông xe ôm thì xuống dược 80N. Oto đi nhà tù PQ, bãi sao trong vong 4h thì 300n còn nguyên ngày thi 500N , thỉnh thoang em cũng kiếm được ông đi vòng quanh đao cả ngay co 300 thôi
Nên mang theo khẩu trang vi đường đi rất bụi nếu lên phía bắc đảo
Chống muỗi thì cũng không đến nỗi nào lắm đâu, trong KS thường là có màn, con ban đêm thi dung cai cua Johson là tiện nhất, con em vẫn dùng hàng ngày
không cần mang đồ ăn đi theo, ngoài đảo không đắt hơn trong đất liền là mấy
Muốn ăn hoa qua chịu kho ra chợ PQ, chẳng thiếu gì, vì được chuyển thẳng từ miệt vườn mấy vung rạch giá ra.
Nên ăn đồ biển, nhất là mực và ghẹ, rẻ tươi, không nên ăn thịt, không ngon và đắt
Ăn uống thì bởi vì không phải là chính vụ nên có thể cái Rainbow đóng cửa, đợt vừa rồi em ra đấy cuối tháng 5 thi 8h đã chẳng còn ai
Chịu khó đi ăn mấy quán trong tỉnh thì có nhiều lựa chọn hơn ở KS ví dụ như Trung dương, Lenz.... cũng được mỗi tội đi ăn thi phải đi Taxi thôi. Tốt nhất là hôm nào mà thuê xe máy cả ngày thì bảo thằng cho thuê là cho tao thuê đến tối muộn để tao đi ăn đã, no cũng không tính thêm tiền đâu. bây giờ thi cũng chưa cao điểm nên không cần phải đặt phòng trước cứ vào đại một cái, vứt đồ đấy rồi dạo xung quanh xem thế nào
Em thì bỏ phiếu cho Seastar, Mai house, với thanh kiều nếu thích đi bụi và tiết kiệm. Trong mấy cái cao cấp nếu thích sang thi em bỏ phiếu cho Blue Larrgon còn SG-PQ thi chắc không bao giờ em vào

Thuê xe máy nên thuê luôn mấy ngày các bác ah, buổi tối đỡ phải trả xe, có đi chơi đâu cũng tiện.
Seastar là cái ngay cạnh SG PQ phải không? Cái này cũng được nhưng giá gần gấp đôi Thanh Kiều, thôi ở TK cho nó lành. Thanh Kiều có roi trồng quanh nhà, vặt ăn thoải mái, khỏi phải mua trái cây làm gì
Em thích ngồi ở cái Bar Rainbow phết, nó đóng cửa hơi phí nhỉ? Buổi tối ra đó làm chai bia buôn chuyện phiếm nghe sóng vỗ rì rào ngay dưới chân mình
Nếu đặt ks trước thì họ sẽ có xe đưa đón, khỏi phải mặc cả taxi
Nên mang theo áo dài tay khoác ngoài, không nên mặc áo sáng màu nếu không về áo đổi màu không ai chịu trách nhiệm
Bác Nato hay ra PQ ngó nghía thấy có công đất nào rẻ làm lấy một công đi bác

Chạy vào bon chen một chút a.

Thực ra chủ topic là đi công tác nên ở là phải ở Dương Đông cho trung tâm, cho tiện lơi....

Nhưng đi Phú Quốc mà ở nơi hoang vu, biển xanh rì và hoàng hôn lặn ở ngay chân ghế mình đang ngồi uống bia thì mới khoái cơ ạ

Đi Phú Quốc thì có 2 đường, 1 là bay hai là đi tàu cao tốc. Đi bằng máy bay thì khỏi nói rồi vì nó hạ cánh ngay trung tâm, các bác bắt taxi hay thuê xe máy để về chỗ ở đều dễ dàng cạ

Đi Tàu cao tốc thì phương tiện di chuyển có 2 loại, 1 là bắt xe ôm, 2 là thuê xe máy. Thuê xe máy ở cảng chỉ cần báo cho chủ xe nơi bác ở là người ta sẽ giao xe ngay ( kèm mũ bảo hiểm - vì ở PQ có công an giao thông kiểm tra việc đội mũ, hơn nữa trên đường quốc lộ sống lưng của PQ thì ôto chạy đón khách rất quyết liệt nên tai nạn là có thể xảy ra)

Về chỗ ở

Ở PQ em thích độc 2 chỗ, nếu ko là Tropicana thì nhất định phải là Mango Bay.

Mango bay ở khá xa nếu đi từ cảng về mất đứt 40', nếu đi từ sân bay về cũng mất độ 15 - 20'

Hơi bị off road và hideaway. Mango bay có khoảng không rất rộng, 1 bãi biển riêng, 1 quầy bar nằm thẳng trên bãi đá cạnh biển. Khu nhà của nó chia làm 4 loại.
+ Nếu nhiều tiền và đi nhóm đông nên ở The House, nó giống villa 2 phòng ngủ và ở khá cách biệt
+ Giàu vừa vừa thì ở Plantation giá phòng xấp xỉ 40$ mang phong cách nhà sàn và rất thoạng
+ Hợp túi tiền là bọn Ramm Earth ( quên chính tả roài) mang phong cách nhà trình tường của người Hà Nhì, có nhà tắm ngoài tròi giá độ 30$
+ Rồi tiếp theo là Fisher man house và Verranda. từ 22 - 26$

Đi lại ở PQ rất thích, với 1 ít đồ ăn picnic, 1 cái khăn trải rộng. Mũ và khăn tắm , bạn có thể lang bạt trên chiếc honda để đến với những bãi tắm hoàn toàn hoang sơ, ko có người, và thậm chí thấy bọn cua to đùng bò lồm ngồm dưới đáy biển

Đi ăn và đi chơi cũng ko còn gì để bàn vì rất tuyệt

Nên tránh dành thời gian ở các bãi tắm đông đúc như ở Dương Đông hay bãi Sao ( mặc dù cát bãi Sao đẹp nhưng.... nhiều người VN quá nên biển nhiều rác)

Hê hê.. nên đi làng chài mua ghẹ về resort bảo người ta hấp bia cho nưa...

Đại khái là nhiều thứ chơi.. nhưng em bận mất rồi em té đã

Bác nào ra PQ nên tranh thủ đi lặn biển ngắm san hô & cá bơi. Địa chỉ xịn của dịch vụ đó là: PADI DIVE CENTER 36 Trần Hưng Đạo, Dương Đông, Phú Quốc. 077 846372
( Ra thẳng chỗ đó làm việc chứ đừng đặt qua khách sạn. Kẻo đắt )

He he em cũng táng cái số DT thuê xe ở Phú Quốc lên đây cho các bác nhá

Huy: 0916 228 297

Bẩu anh ấy mang xe lên bến thuyền hoặc sân bay cho cũng đc, nhớ thỏa thuận giá cả trước và nhắc ông ấy mang theo 2 cái mũ bảo hiểm nhá

Ảnh Phú Quốc nhiều lắm cơ mà bán cho nhà đài hết rồi nên ko được post hô hô. Nó trả 200$/bức mua đứt í

( doạ tí, thực ra là đang ko có ảnh trong máy này)

Ảnh tớ thì bán không ai mua nên post lên đây chơi :)

Cảng cá Hàm Ninh

Bãi Sao

Để bữa nào post tiếp.

Bạn nào ra PQ nên đi lặn. Có cảm giác mới, và thưởng thức hải sản tại chỗ luôn. Mà nhớ coi chừng mấy con sứa nha, bị nó cắn là ngứa cực kỳ luôn đó. Và giải pháp duy nhất để chữa là... (NT), cái này do dân địa phương ở đó chỉ, mình chưa thử qua nên không biết có công hiệu hay không :shrug:

Nếu như bạn ở đó gần 1 tuần thì tốt nhất nên mang theo xe máy. Nó sẽ giúp bạn tiết kiệm được khá lớn khoản tiền thay vì bạn phải thuê xe tại đây. Mình đã từng mang theo xe máy đi, rất thuận tiện.

Kiên Giang - Phú Quốc - Xin thông tin - Rủ rê thêm bạn luôn

22 tháng này em có chút việc tại Kiên Giang trong khoảng 3 ngày, mà thời gian cho phép là khoảng 8 ngày, vì vậy muốn quá đà ra Phú Quốc ăn nhậu cho đã thèm. Các bác có thể cho em xin thông tin về việc di chuyển từ Kiên Giang ra Phú Quốc sau đo quay về HCMC và các địa điểm nhậu nhẹt ở Phú Quốc được không ạ.

Em định đi tàu từ KG ra PQ, nhậu nhẹt khoảng 5 ngày sau đó ngất ngư lên máy bay về HAN luôn (tất nhiên là phải đổi máy bay ở HCMC rồi), thời gian đó có bác nào cũng ở đó thì mình cùng nhậu cho vui (beer)(beer)(beer)

Nhà hàng Sáng Tươi hay Tươi Sáng gì đó ở đường 3/2 bác nhé. Nhớ anh món gỏi cá trích. Công nhận ăn ở Phú quốc ngon và rẻ

Đi tàu từ RG ra PQ mất 2,5 tiếng, lúc đi bác nhớ xách theo vài ve lên boong ngồi nhâm nhi cho sóng nó đánh văng bọt ướt hết mặt mũi cũng thú vị lắm :)

Sáng Tươi, Hàng Dương (gần bến Tàu), dãy hàng ăn gần Dinh Cậu ... là những chỗ ăn ngon và rẻ. Cánh đàn ông thì lười chứ nếu đi mà có phụ nữ thì cứ ra chợ, ra cảng mà múc hàng về tự nấu mà ăn là ngon và rẻ nhất.

Đi bắc đảo xuyên rừng quốc gia ra Gềnh Hào ngồi ghe ra bè cá ăn nhậu tại chỗ cũng hay. Quay về ghé suối Đá bàn có món gà ngon lắm í bác chớ bỏ qua, gần đó là hồ nước ngọt to đoàng (em quên tên) đi thuyền vào phía trong cũng thú, có cả trại chó PQ ở đó nữa.

Nam đảo thì có nhà tù, quán Hàng Dương mát rượi đủ loại hải sản ...

Em không biết đội hình của bác dư lào nhưng đi PQ mà 5 ngày thì hơi nhiều đấy, bác nên kiếm cái xe máy mà phi ngang dọc tự khám phá ra những bãi mới cũng rất hay. Em cực ác cảm với các hệ resort trên đảo vì vừa đắt vừa nhạt nhẽo, tuy nhiên bãi biển PQ thì tuyệt vời, em vẫn thích nhất tắm biển PQ đấy ạ (c)

Buổi tối bác nhớ món theo thuyền đi câu mực bác nhá. Cuối cùng thì bác chốt giúp em 2 loại rượu không thể bỏ qua là Mỏ Quạ và rượu Sim nhá (beer)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back