What's new

Thông Tin Du Lịch Phú Quốc

Có nên đi vào đầu tháng 8 hoặc tháng 9 ko hả các bạn ơi, cho mình ý kiến với vì sắp đi rùi, sợ mùa này ra đó mưa hết mấy ngày thì .... :(

Mình cũng sắp đi PQ tự túc với em iu 3 ngày 2 đêm, có ai chia sẻ thông tin với mình ko? Mình cần thuê KS giá rẻ và xe máy để du lịch. Xin cảm ơn.

Phú Quốc thì mình cũng thường ra chơi, cảnh vật và con người thì tuyệt vời.
Cuối tuần sau mình có việc phải ra Phú Quốc đi một mình, do không vướn bận gì nên anh chị em nào có đi ngày này mình làm hướng dẫn viên miễn phí cho.(đi 24/8 về 25/8)
Mình sẽ đem theo cần câu để kéo cá ăn ( anh chị em nào mê cá biển miễn phí thì đi cùng nhé )
Face: [email protected]

Bác nào đã từng ở:Sim Garden Resort (Charm Resort Cũ) cảnh quan, dịch vụ có được không? Mình định đi cuối tháng 11 này. Cám ơn

Chào các bạn!
26/8 tới nhóm mình sẽ ra PQ 3 đêm. Nhom mình 3 người đang định ở chổ nhà nghỉ Hải Hiền ( 5, Nguyễn Đình Chiểu, Dương Đông, 400k/đêm) nhưng ko biết có thuận tiện cho việc đi lại và thăm quan không? Mình định thuê 2 xe máy để đi lại thăm quan nhưng cũng chưa biết cụ thể đi thế nào. Bạn nào có kinh nghiệm các địa điểm nên đến xin chia sẽ với mình nhé. Cám ơn các bạn!

Không biết Anh chị em trên Phượt có ai ở Phú Quốc ngày 24 và 25/8 nay không, nêu có hẹn giao lưu giao ly chơi.
Mình sẽ dẫn các bạn đi câu cá miễn phí -> cá câu xong-> Đem nướng-> lai rai dưới bãi biển tại Dương Đông.

Chào các bạn.

Mình và con trai 7 tuổi sẽ đi Phú Quốc từ 29/8 đến 3/9. Mình thích đi chậm và có nhiều thời gian trải nghiệm chứ không thích điểm danh hoạt động. Mình sẽ thuê xe máy để đi rừng nguyên sinh, lội thác, lặn biển, câu mực, đi xem trại ngọc trai, đi xưởng mắm, ra đảo hoang... Cả mình và con trai đều thích adventure. Chắc là sẽ đi cả Bắc đảo, Nam đảo, Đông đảo, đi lòng vòng khắp đảo.

Mình dự định nếu thời tiết và các điều kiện khác thuận lợi thì sẽ ở khách sạn 1-2 đêm thôi, còn lại là camping. Tụi mình đi bụi cũng có thể lăn lê các kiểu, nhưng chưa bao giờ camping ở giữa một đảo rộng lớn và tuyệt vời như Phú Quốc. Hơi hơi lo lắng về an toàn một tí. Ở Phú Quốc chắc không sợ rắn rết, hùm beo, chỉ sợ hùm beo đầu đen thôi ;).

Nếu có bạn nào muốn cắm trại cùng và cùng khám phá Phú Quốc thì liên lạc với mình [email protected] nhé. Nếu là nữ thì tất nhiên là hầu như không có tiêu chí nào ngoài tiêu chí thích ngủ dưới trời đầy sao, không sợ gai mùng tơi. Nếu là nam thì chưa biết. Chắc cứ gặp nhau cà phê hay đi rừng, lặn biển rồi tính tiếp :p.

Mình tìm thông tin thấy các phượt thủ giới thiệu bãi Ông Lang và bãi cạnh Gió Biển Resort. Thấy nói tới cả khu vực Suối Tranh và bãi Khem cũng có thể cắm trại. Các phượt thủ cho mình hỏi chỗ nào vừa hoang dã, vừa gần tiện nghi :). Nghĩa là vẫn rất gần thiên nhiên, không đông đúc, nhưng có thể thuê chỗ tắm nước nóng, hay nhỡ trời mưa to có thể chạy vào thuê phòng í ạ.

Đang nghiên cứu thêm mấy bungalow 500k nữa ;). Chưa tìm hiểu kỹ lắm mà đã phấn khích quá trời.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back