What's new

Thông Tin Du Lịch Phú Quốc

Hix, thứ 3 17-9 mình có mặt ở Phú Quốc rồi mà đến giờ vẫn chưa biết ở resort nào.
Mình ở 2 đêm, đêm đầu tính ở nhà nghỉ, sẽ chọn chỗ nào gần chợ Dinh Cậu chút. Còn đêm thứ 2 tính ở resort, mà vẫn phân vân ko biết lựa cái nào.

Một vài kinh nghiệm đặt phòng khi đi du lịch Phú Quốc

Các khách sạn 2 sao giao động từ 500.000 VND/đêm đến 900.000 VND/đêm tùy loại phòng và tùy khách sạn. Các khách sạn, khu resort 3 sao thì giá phòng từ 1.300.000 VND/đêm đến 2.500.000 VND/đêm tùy loại phòng và tùy khách sạn. Nếu bạn có túi tiền rủng rỉnh thì các khách sạn và khu resort 4 sao sẽ là lựa chọn dành cho bạn, giá phòng giao động từ 90 USD/đêm đến 400 USD/đêm. Các khu resort 4 sao được đánh giá cao về chất lương dịch vụ và phòng ốc tiện nghi có thể nói đến như Khu Nghỉ Dưỡng La Veranda, Khu Nghỉ Dưỡng Sasco Blue Lagoon và Khu Nghỉ Dưỡng Làng Cổ Ven Biển (Long Beach Ancient Village) hay Chen La Resort & Spa

Từ tháng 10 đến tháng đến tháng 5 là thời gian trú đông của khách Tây nên hầu hết các khách sạn 4 sao đều tăng giá. Các khách sạn 2 sao, 3 sao hầu hết đểu ổn định giá quanh năm hoặc nếu có tăng thì mức tăng không đáng kể và không ảnh hưởng đến ngân sách chi tiêu cho chuyến du lịch Phú Quốc của bạn.

Mùa hè từ tháng 6 đền hết tháng 9, các khách sạn 4 sao đồng loạt giảm giá để thích nghi với khả năng chi tiêu tiêu của khách Việt nên thời gian này bạn có thể chọn ở các khách sạn 4 sao mà không cân phải lo ngại quá nhiều về mức chi tiêu cho chuyến du lịch Phú Quốc . Các khách sạn hàng đầu tại Phú Quốc như La Veranda Resort, Chen Sea Resort, Sai Gòn Phú Quốc Resort, Sasco Blue Lagoon Resort, Eden Resort, Famiana Resort, ... đều đồng loạt loạt đưa ra các chương trình khuyến mãi hấp dẫn vào thời gian này.

Last edited:
Khách sạn Phú Quốc giá rẻ:

Khách Sạn Minh Hồng
Từ :550.000₫/ Đêm

Khách Sạn Anh Đào
Từ :550.000₫/ Đêm

Khách Sạn Biển Xanh
Từ :650.000₫/ Đêm

Khách Sạn Anh Thi
Từ :600.000₫/ Đêm

Khách Sạn Hồng Ánh
Từ :590.000₫/ Đêm

Khách Sạn Sao Mai
Từ :520.000₫/ Đêm

Khách Sạn Gold
Từ :600.000₫/ Đêm

Khách Sạn Lavita
Từ :670.000₫/ Đêm

tớ vừa book dc vé giá rẻ của Jetstar ( mở đường bay mới từ HCM - PQ từ ngày 15/12/2013) chỉ có 780k/2 người 1 chiều đi ngày 18/12/2013, vì là lần đầu đi PQ nên đang mò thêm thông tin, tớ sẽ về bằng tàu đến RG ở 1 ngày rồi bắt xe PT về HCM vì muốn tìm hiểu 1 chút về RG, thông tin về PQ thì nhiều rồi, còn RG thì sao hỡi các phượt thủ? có gì hay ho ở RG ko nhỉ?

Nếu bạn muốn hỏi về Rạch Giá bạn tìm anh Người Bình Dương á, anh ấy từng sống và thường xuyên về thông tin cho thì luôn chi tiết. Quan quẩn đó nhiều chỗ thú vị lắm. Bạn vào nhà Bình Dương Phượt Hội 3 hỏi nhé có nhiều người tu vấn giúp bạn đấy!

Chào các bạn,

Mình định ra Phú Quốc dịp Tết âm lịch sắp tới. Nguyện vọng duy nhất là đi tắm biển. Các bạn cho hỏi thời tiết Phú Quốc đợt đó thế nào, có nắng không, có rét không? Biển có thể bơi được không? Cám ơn mọi người nhiều

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,554
190,120
Latest member
niharikash
Back