What's new

Thông Tin Du Lịch Phú Quốc

Re: Tản mạn Phú Quốc...

Hiện nay giá thuê phòng ở chỗ bạn là bao nhiêu (loại phòng giá thấp nhất đi)? Tôi thấy đặt qua mạng thường giá cao hơn giá thực tại resort. Chỗ bạn có vậy không?

Nếu đặt phòng kiểu Resort tại PQ bạn nên qua các cty du lịch lữ hành, giá HĐ sẽ tốt hơn đây . Còn không bạn có thể đặt trực tiếp qua booking.com or agoda.vn đều có giá tốt.

Hiện nay giá thuê phòng ở chỗ bạn là bao nhiêu (loại phòng giá thấp nhất đi)? Tôi thấy đặt qua mạng thường giá cao hơn giá thực tại resort. Chỗ bạn có vậy không?
Giá phòng bên mình mùa này là 132$ cho 1 phòng sea view đó bạn...resort bên mình set up theo kiểu so le nên chọn loại phòng nào cũng có thể nhìn thấy biển hết..nếu bạn đặt bên agoda thì giá phòng cũng bằng với giá công bố của khách sạn đó bạn(vì giá trên đó chưa bao gồm tax và service charge nhé)nhưng bên agoda thì có tích điểm cho lần sau.Còn nếu bạn đặt bên booking.com thì bên đó lấy bằng với giá công bố của khách sạn(vì booking.com lấy commission trực tiếp của khách sạn),còn khách Việt mình thì hay book wa chudu24,nhưng bên này thì làm ăn ko dc rõ ràng lắm đâu nhé!

Last edited by a moderator:

Mình đặt khách sạn Hải Âu rồi. Mình độc hành bạn ơi ^^. Mình dự định ra ngoài đó 1 ngày thôi, ngày 3 mình vào lại rùi về SG lun, hết phép rồi nên phải gấp như vậy, thấy cũng tiếc...nhưng tiếc thì sẽ còn quay lại :))
Uhm...zay bạn nên đi Bãi Sao nhé...bạn có thể thuê xe máy với giá khoảng 180k-250k/ngày và buổi tối thì ăn ở Chợ Đêm Dinh Cậu nhé...giá ở đây ko hề mắc chút nào nhé...nếu mún bạn có thể ghé thăm resort mình làm nhé ^^

Chặc chặc... Phú Quốc Hình chụp Đẹp ơi là đẹp....
Cuối tháng 10/ 2012 Tôi dự định đi PQ ...Nhưng đi = Tàu thì lâu và bị say sóng ( bị từ nhõ !!!!)
còn đi = máy bay thì hỏi thăm bà con nói Máy Bay quá Củ kỷ và nguy hiểm ???làm sao đây ? Hiện nay đi PQ có máy bay mới chưa?
ACE nào mới đi PQ về ....có ý kiến help với ,...hi hi.

Bài của bạn chưa quá 1 tháng nên vẫn có thể điều chỉnh lại được . Nhưng mình đang tiện kiểm tra sẽ điều chỉnh lần này dùm bạn. Vui lòng sau này chú ý hơn bạn nhé!

Khoãn cuối tháng 10/12 tôi ra PQ.... nhutruc0789 có giá $$$ cho Mem của Phượt.net hông ? có phải book phòng trước ? Thank xi nhiều.

khoãn cuối tháng 10/12 tôi ra PQ.... nhutruc0789 có giá $$$ cho Mem của Phượt.net hông ? có phải book phòng trước ? Thank xi nhiều
Nếu bạn đi máy bay thì nên đi hãng air mekong nhé,giá mắc hơn 1 chút nhưng dc máy bay mới mà cht61 lượng phục vụ cũng khá ok...nhưng nếu là mình thì mình thích đi tàu hơn vì bạn có thể ngắm cảnh này nọ...ở đây khách sạn có nhiều giá lắm bạn....thời điểm tháng 10 thì giá mắc hơn 1 chút vì lúc đó bắt đầu vào mùa cao điểm...giá khách sạn khoảng 200-500k cũng có...khi nào bạn ra đây thì cứ liên lạc zoi mình...khoảng cuối tháng 9 mình sẽ về sg nè..hiihi...

Sau 20/10 tôi mới đi được ...,Tháng 9/12 mình còn HỢp đồng với Cty ở USA nên hông gặp Bạn ở SG ..!! hic tiếc wa..
Mình sẽ ra PQ và nghĩ tại Resort của bạn ...khoản vài ngày có thể lâu hơn ...Có gì tớ sẻ mail bạn or gọi Phone ( But không có số Phone ?)
hi hi ..Cám ơn lia lịa.....(beer)(c)

sau 20/10 tôi mới đi được ...,Tháng 9/12 mình còn HỢp đồng với Cty ở USA nên hông gặp Bạn ở SG ..!! hic tiếc wa..
Mình sẽ ra PQ và nghĩ tại Resort của bạn ...khoản vài ngày có thể lâu hơn ...Có gì tớ sẻ mail bạn or gọi Phone ( But không có số Phone ?)
hi hi ..Cám ơn lia lịa.....(beer)(c)
Hih...nếu bạn muốn ở resort mình thì cứ PM cho mình biết trước nhé khoảng 7-10 ngày nhé ^^nếu có thời gian thì mình có thể làm tour guide miễn phí...hihhi

Hi ,Tháng 10 thời tiết có OK hông ?..Kệ ..dân Phượt ..Mà ..Có chổ nghĩ ngơi ,có Tourguide ...Đẹp là quá OK rùi ,có gì ..Em sẽ PM bác ngay
Thank xì lia lịa Bác trước ;)

Hi ,Tháng 10 thời tiết có OK hông ?..Kệ ..dân Phượt ..Mà ..Có chổ nghĩ ngơi ,có Tourguide ...Đẹp là quá OK rùi ,có gì ..Em sẽ PM bác ngay
Thank xì lia lịa Bác trước ;)
Tháng 10 thì thời tiết đẹp hơn rùi bạn...biển cũng ko còn động nhiều(bên bãi Sao chắc ko có miếng sóng nào lun wa)...nếu dc đi câu mực đêm nữa thì tuyệt:))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,950
Latest member
tentacoin11
Back