What's new

Thông tin du lịch quanh TP Hồ Chí Minh

Re: saigon. đi đâu trong ngày?

Câu hỏi này mình đã thực hiện rất nhiều lần rồi, bạn cứ giở bản đồ ra, Tiền Giang, Bến Tre,Cần Gìơ, Vũng Tàu, Chiến Khu D....tất cả đều đi trong ngày, các điểm thì cứ xem GL là ra thôi!

Đi chơi 2 ngày cuối tuần địa điểm gần TP.HCM thì đâu là lý tưởng nhất cho 2 người?

Em với gái định đi chơi 1 chuyến nhưng chưa chọn được địa điểm. Mời các bác tư vấn giùm ah.
Em du lịch bụi, đi xe máy ah. Dự định Sáng thứ 7 từ TP.HCM đi, chiều tối CN về lại TP.HCM

Last edited:
Re: Đi chơi 2 ngày cuối tuần địa điểm gần TP.HCM thì đâu là lý tưởng nhất cho 2 người

Bạn muốn chơi kiểu gì? chơi như thế nào? thích kiểu bụi bờ hay kiểu quý tộc thì bạn phải nói ra chứ bạn chỉ quăn 1 câu như đánh đố tất cả mọi người thì chẳng ai trả lời cho bạn.

Do đó mà nên chỉnh sửa lại bài viết trong 24h tới để mọi người có thể hình dung ra câu hỏi và dễ giúp bạn hơn.

Bonus cho bạn 1 địa điểm vừa có biển, vừa có núi, vừa có khách sạn 5 sao, vừa có thể ngủ lều là bạn đến Vũng Tàu đi cho nó lành.

Re: Đi chơi 2 ngày cuối tuần địa điểm gần TP.HCM thì đâu là lý tưởng nhất cho 2 người

Hỏi chung quá bạn à...
Đi Biển thì Vũng Tàu sôi nổi, Tân Thành Gò Công hoang sơ
Đi Mỹ Tho Bên Tre tham quan sông nước
Đi Đồng Tháp mùa nước nổi...

Thanks bác, em đã edit bài viết, ko biết dã đủ nội dung yêu cầu chưa?

Em hỏi trong khoảng thời gian đó, vì em chưa có kinh nhiệm phượt mong bác thông cảm, thanks bác.

Nếu biển thì có Vũng Tàu, Long Hải, Hồ Cốc, Lagi, Hàm Thuận, kê Gà, Tân Thành Gò Công, Cần Giờ.....
Nếu rừng núi, thác thì có Thác Mai, Thác Giang Điền,....
Nếu th1ich bạn có thể ra đến PT, chạy vô tư...
Hoặc Miền Tay sông nước: Cần Thơ, Bến Tre, Đồng Tháp mùa nước nổi....

Có nhiều chổ để đi mà mình đã từng đi :
1/ Đi Vũng Tàu chắc cái này ai cũng rành rồi, Vũng Tàu không thuộc dạng đi bụi nhưng đi chơi cũng khá vui, đông đúc, nhiều cái để chơi, có cả biển cả núi...có thể thay đổi các điểm gần đó như Long Hải, Lộc An, Bình Châu...
2/ Cũng đi biển nhưng đi về vùng biển ngập mặn ở Miền Tây như biển Tân Thành Gò Công, giống như Cần Giờ ở TP.HCM. Khu này không đông đúc như VT, biển cũng không đẹp bằng. Nhưng hoang sơ, dân dã, nhiều cái mới lạ, có thể kết hợp nhiều nơi để đi
3/ Không đi biển thì bạn có thể xuống Mỹ Tho là gần nhất, đi Mỹ Tho bạn có thể tham quan các điểm như Chùa Vĩnh Tràng, Trại rắn Đồng Tâm, Cồn Phụng...nói chung là tham quan kiểu sông nước, nghỉ ngơi ở TP.Mỹ Tho ban đêm cũng khá vui, nhiều thứ ăn uống vui chơi...
4/Chịu khó đi xa tí xuống Bến Tre, Trà Vinh có đặc điểm là chùa Miên, nhiều ngôi chùa rất đẹp, lạ. Thưởng thức nhiều món ăn mới như bún nước lèo, bánh canh Bến Có...
5/ Cái này phải có ng quen hay là có chổ đi trước giới thiệu, bạn đi xuống Đồng Tháp mùa này rất tuyệt, nước đang lên, đi cắm câu là vui nhất, đi cái này có thể đi tự phát, đi tới đâu nghỉ tới...
Và còn nhiều nữa, bạn cứ tham khảo trên diễn đàn, xem thik đi như thế nào, kinh phí ra sao....thì sẽ có bài hướng dẫn kỹ hơn về đường đi, ăn ở, vui chơi...

Mình gợi ý bạn đi Mộc bài qua Campuchia đánh bài :)

Xin ý kiến

Chào cả nhà, em là mem từ HN vào SG định cư trong 2 tháng. Em đi học t7 và chủ nhật. Từ t2 đến t6 rất chi là rảnh rỗi. Thế nên đang muốn khám phá Sài Gòn và các vùng lân cận. Các bác cho e cao kiến về các địa điểm với. Nếu bác nào đã có cung thì up lên cho em tham khảo càng tốt nhé. Em đi 1 mình bằng xe máy ạ! Thanks các bác ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,588
190,138
Latest member
NgoDieu
Back