What's new

Thông tin du lịch Singapore (Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Lại nói vụ vô USS, hôm mình đến Sentosa, lúc đầu ko tính vào vì 3 người lớn, 2 con nit tính ra cũng kha khá tiền, tự dưng 1 em sv người Việt chạy lại hỏi han 1 hồi thấy mình là người Việt bèn nói : em còn 3 vé người lớn giá chỉ 50S$/vé thui, và qua đc cửa soát vé mới phải trả tiền, vậy là mình chạy đi mua thêm 2 vé con nít nữa, qua cửa ok hết mới trả tiền, tính ra rẻ được gần 20S$/người, nên có bạn nào đi vô USS thì đứng ngoài chụp hình, ngó quanh tí, biết đâu lại gặp may như mình, hihi

cho em hỏi:
1/làm passport có cần mang hộ khẩu ko ạ ?e ở thành phố mà sổ hộ khẩu đang làm lại mấy tháng mới có lận:(
2/Mọi người cho e ít thông tin về ABC hostel với.
ả abc nó để là
Dormitory (per pax) : S$10
Private room : S$20
vậy em fải trả bao nhiu 1 phòng? phòng dorm 10 giường promo rate 18s$ ,rack rate 20$. vậy cúi cùng chi phí 1 ngày là bao nhiu hic hic T_T

@ntl : mình hok biết bạn book ở đâu có giá $20 Sing private room nữa, mình cũng tính book nhưng mà trên agoda thì ko có private room, còn trang chủ của abc thì có nhưng lại là giá 55 S$ 1 phòng private, phòng domitory cũng ít nhất là 22S$ mà.

Bạn nào biết cách đặt phòng này giúp cho NTL với mình lun thể nha. Nhóm mình đi 4 người, mún đặt 4 bed domitory hay 2 room private.

Mình vừa đặt phòng ở Five Stones Hostel, khu Clarke Quay, vị trí mình đọc thấy cũng ok, có bạn nào từng ở đây chưa? Cho mình ý kiến được ko :)
Ah, mình muốn hỏi thêm là vé vào Zoo mà mua kèm cả tram ( mất 5$ lận ) là được đi thoải mái, có xe là nhảy lên, hay chỉ được lên 1 lần thôi vậy :(

Lại nói vụ vô USS, hôm mình đến Sentosa, lúc đầu ko tính vào vì 3 người lớn, 2 con nit tính ra cũng kha khá tiền, tự dưng 1 em sv người Việt chạy lại hỏi han 1 hồi thấy mình là người Việt bèn nói : em còn 3 vé người lớn giá chỉ 50S$/vé thui, và qua đc cửa soát vé mới phải trả tiền, vậy là mình chạy đi mua thêm 2 vé con nít nữa, qua cửa ok hết mới trả tiền, tính ra rẻ được gần 20S$/người, nên có bạn nào đi vô USS thì đứng ngoài chụp hình, ngó quanh tí, biết đâu lại gặp may như mình, hihi

Bạn ơi, bạn có nhớ cái vé nó hình thù thế nào k?
1/ giống cái card visit
2/ 1 tờ giấy hoặc A5 con con có in các thông tin

cám ơn bạn

Mình vừa đặt phòng ở Five Stones Hostel, khu Clarke Quay, vị trí mình đọc thấy cũng ok, có bạn nào từng ở đây chưa? Cho mình ý kiến được ko :)
Ah, mình muốn hỏi thêm là vé vào Zoo mà mua kèm cả tram ( mất 5$ lận ) là được đi thoải mái, có xe là nhảy lên, hay chỉ được lên 1 lần thôi vậy :(

- Hostel khá sạch sẽ, nằm ở tầng 2,3 của tòa nhà (đừng nhầm tầng 5,6 là woke home capsule), trang trí màu sắc sặc sỡ, nữ ở nhiều nên khá yên tĩnh, đồ đạc mới.
- Vị trí: ngay ngã 3 đường Hongkong và South bridge, mặt tiền tòa nhà cũng là trạm xe buýt luôn nên muốn đi lại bằng xe buýt thì ở đây là ..."tiện nhất thế giới". Tàu điện ngầm thì xuống trạm clarke quay (bên trên trạm này là central mall để mua sắm) - theo exit E đi ra ngoài - băng qua bên kia đường (nên đi dưới đất chỗ đèn xanh đỏ, đi trên cầu vượt tốn thời gian hơn) - đi một đoạn nữa đến hong kong street rẽ vào và đi hết đường là thấy hostel. Khoảng cách từ MRT Clarke quay đến hostel cỡ 300m.

- Tiện lợi: ra khỏi hostel rẽ phải chừng 100m là đến sông singapore. nếu đi qua cầu là tòa nhà nghị viện. nếu rẽ phải đi dọc sông là khu ăn chơi boat quay toàn bar là bar, chịu khó lội bộ chút nữa là đến cầu esplanede để đi qua nhà hát trái sầu riêng. nếu rẽ trái rồi đi một chút và băng qua cầu là khu ăn chơi clarke quay. Nói chung đây là khu ăn chơi nhảy múa, rất thú vị và khá tốn tiền hahaha

Các bác ơi! Giúp e với: chiện là lần đầu tiên đi Sing, e định đặt vé máy bay online của Tiger Airways, nhưng hiện tại e chưa làm xong hộ chiếu mà trang web của Tiger Airways bắt buộc phải có thông tin ID Passport thì mới mua được vé. E chỉ sợ đến lúc có passport rồi thì lại hết vé giá khuyến mãi của Tiger Airways nên định đánh bừa số passport của mình để mua vé trước rồi sau đó sửa thông tin lại sau. Các bác tư vấn giúp em làm như vậy có được k?E chỉ sợ tiền mất mà lại k được bay thì chết e....huhu:(:(:(

Các bác ơi! Giúp e với: chiện là lần đầu tiên đi Sing, e định đặt vé máy bay online của Tiger Airways, nhưng hiện tại e chưa làm xong hộ chiếu mà trang web của Tiger Airways bắt buộc phải có thông tin ID Passport thì mới mua được vé. E chỉ sợ đến lúc có passport rồi thì lại hết vé giá khuyến mãi của Tiger Airways nên định đánh bừa số passport của mình để mua vé trước rồi sau đó sửa thông tin lại sau. Các bác tư vấn giúp em làm như vậy có được k?E chỉ sợ tiền mất mà lại k được bay thì chết e....huhu:(:(:(
-> Sửa thông tin thì mất tiền đấy bác.

Các bác ơi! cho em hỏi là hãng máy bay www.flyscoot.com bay đến Sin thì nó nằm ở T nào vậy và có gần cổng Tigerairway không?

Thankz các bác nhiều !

Mình cũng có thằng bạn hoàn cảnh như thế này, tính book vé tháng 9 đi với mình mà nó giờ này mới làm passport, chờ nó làm xong chắc hết khuyến mãi wá. Có ai có kinh nghiệm vụ này chưa giúp mình và bạn vcuong99 với

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back