What's new

Thông tin du lịch Singapore (Phần 3)

Status
Not open for further replies.
@Minhngoc059 & VCuong1909: Nếu không muốn chờ bạn có thể book bằng một số pp nào đó, sau khi làm pp xong thì gọi điện yêu cầu TA đổi lại thông tin này trên hệ thống cho bạn. Tuy nhiên hình như TA sẽ charge phí dịch vụ đó nha.

Cho em hỏi, hình như hãng tiger airways có cho mình free 7kg xách tay + free 15kg hành lý ký gủi phải không ạ?
em định đi Mustafa, cho em hỏi có nên đi chỗ đó o? đường Orchard bán toàn đồ hiệu cao cấp thôi phải ko ạ?

Các bạn cho hỏi nhập cảnh Sing được mang thuốc lá theo ko ạh?Mình tính đem 1 gói theo,mà search thì thấy bảo lúc trước đc mang theo 1 gói,giờ thì nó cấm hẳn phải ko ạ?Nếu lén đem theo bị phát hiện thì nó phạt ntn nhỉ>.<

Hix,ng thì bảo chỉ dc đem 19 điếu,ng bảo cấm ko đc đem,ng bảo thoải mái,chả biết nghe ai:(

Tốt nhất không nên đem, bạn hút có 1 gói thuốc, lỡ bị phạt thì gói đó có đáng ko, nhịn hút 1 gói chả sao cả. Đừng hút luôn là tốt nhất.(NO)

e dự định đi Sing Mã vào 9/8 tới, đây là lịch trình của e, có gì mấy anh chị sửa giùm e

Ngày 9/8: 9h bay, 12h đến Sing, bắt MRT về ABC hostel ở Bugis (cái này e chôm từ wordpress chị mèo, sr c vì chưa xin phép :D )
check in ks xong 3h đi Boat Quay, Công viên Sư tử Biển (Merlion Park), Nhà hát Quả Sầu Riêng (Esplanade), Visitor Flyer, Marina Bay Sand ( mấy cái chỗ này gần nhau đúng ko ạ). cho e hỏi từ bugis ra mấy chỗ này thì đi bằng gì, 2 cẳng có đc ko ???

Ngày 10/8: 6h30 đi Chinatown, tham quan chùa răng phật, ăn sáng
9 rưỡi bắt MRT đi Sentosa, chơi ở Universal cho đến chiều, về tham quan vivo city, tối ghé Clarke Quay

Ngày 11/8: đi Orchard cho đến 11h về ks trả phòng, lôi vali đi tham quan Bugis
tối ra bến xe bus mua vé đi Malacca ( cho e hỏi bến xe này nằm ở đâu, ra đó mua vé luôn cũng đc hay phải book trước)

ngày 12/8: tham quan Malacca, tối mua vé xe bus đi KL (e đi chuyến đêm có nguy hiểm ko, hay là đi chuyến chiều ạ, vs lại xe bus này sẽ dừng lại ở KL Sentral hay sao, có nơi nào dừng khác ko ạ )

ngày 13/8 và 14/8 vòng vòng chơi ở KL, e chưa tìm hiểu kĩ về KL lắm, có gì mấy a chị cho ý kiến về chỗ nên đi giùm e ạ :D
em cảm ơn nhìu nhìu ^^

Re: Thông tin du lịch Singapore (phần 3)

Chào các bạn cho minh là thành viên mới, ngày 24/7 này cả gia đình 3 thế hệ của mình đi du lịch ở sing đáng lẽ mình đăng ký tour đi nhưng vô tình mình vào trang phuot mình lại đổi ý sang đi bụi. các bạn có thể mình xin chút kinh nghiệm cách đặt phòng và cách đặt vé chơi tại USS, mình xin cám ơn ạ

e dự định đi Sing Mã vào 9/8 tới, đây là lịch trình của e, có gì mấy anh chị sửa giùm e

Ngày 9/8: 9h bay, 12h đến Sing, bắt MRT về ABC hostel ở Bugis (cái này e chôm từ wordpress chị mèo, sr c vì chưa xin phép :D )
check in ks xong 3h đi Boat Quay, Công viên Sư tử Biển (Merlion Park), Nhà hát Quả Sầu Riêng (Esplanade), Visitor Flyer, Marina Bay Sand ( mấy cái chỗ này gần nhau đúng ko ạ). cho e hỏi từ bugis ra mấy chỗ này thì đi bằng gì, 2 cẳng có đc ko ???

Ngày 10/8: 6h30 đi Chinatown, tham quan chùa răng phật, ăn sáng
9 rưỡi bắt MRT đi Sentosa, chơi ở Universal cho đến chiều, về tham quan vivo city, tối ghé Clarke Quay

Ngày 11/8: đi Orchard cho đến 11h về ks trả phòng, lôi vali đi tham quan Bugis
tối ra bến xe bus mua vé đi Malacca ( cho e hỏi bến xe này nằm ở đâu, ra đó mua vé luôn cũng đc hay phải book trước)

ngày 12/8: tham quan Malacca, tối mua vé xe bus đi KL (e đi chuyến đêm có nguy hiểm ko, hay là đi chuyến chiều ạ, vs lại xe bus này sẽ dừng lại ở KL Sentral hay sao, có nơi nào dừng khác ko ạ )

ngày 13/8 và 14/8 vòng vòng chơi ở KL, e chưa tìm hiểu kĩ về KL lắm, có gì mấy a chị cho ý kiến về chỗ nên đi giùm e ạ :D
em cảm ơn nhìu nhìu ^^

Clark Quay, Boat Quay, Merlion Park, Esplanade theater, Singapore Flyer, Marina Bay Sand đều nằm gần nhau ở quanh Raffles District. Bạn có thể đi 2 cẳng thoải mái, nhưng khả năng đi 2 cẳng từ Bugis mà thăm thú hết tất cả nơi trên thì nửa đêm bạn sẽ bò về nhà bằng...4 cẳng, hoặc xe cấp cứu vì kiệt sức :D Tốt nhất là xem có bus nào đến các địa điểm trên thì nhảy lên, hoặc đi MRT xuống các ga như Marina Bay MRT, Raffles Place MRT (line đỏ). Ra Boat Quay, Clark Quay thì xuống ga Clark Quay MRT (line tím). Nhớ chuẩn bị trước bản đồ vì tuy gần nhau nhưng ko biết cách đi thì cũng lạc như thường đấy ;)

Bugis với China Town thì chả có qué gì nhiều lắm nên đi 1 ngày là xong, thừa thãi thời gian :D

Ko biết bạn book vé của hãng nào nhưng thường là các xe chất lượng cao đi Malay sẽ xuất bến ở gần Golden Miles Complex a.k.a Chợ Thái (gần ga Nicoll Highway - line vàng). Đi bus đêm thì tiện ngủ chứ chả có gì nguy hiểm. Tuy nhiên con gái thì cũng phải cảnh giác 1 chút. Đặc biệt sang Malay mà bắt taxi thì tránh các chú tài xế gốc Ấn đen.

Trước khi đi bạn nên tìm thêm thông tin tham khảo về KL, đi bụi thì tự mình tìm hiểu và trải nghiệm đó mới là cái thú.

P/S: Tầm 9/8 là quốc khánh Sing, nếu bạn sang mà bỡ ngỡ cần người hướng dẫn ăn chơi thì gọi mình theo số 93506135. Mình tên Đức. Chúc 1 chuyến đi vui vẻ và ly kì :))

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back