What's new

Thông tin du lịch Thái Lan (phần 1)

Status
Not open for further replies.
Re: Thông tin du lịch Thái Lan

hotels2thailand khá được bạn ui, mình mới book tour đi Golden Triangle từ Chiang mai, giá chấp nhận được (chú ý giá web chưa có thuế), ăn buffet buổi trưa cũng được, HDV nice :D thanh toán trên web khá tiện.

Siam Ocean World đang KM 40% đầu tháng 6, đi cũng tạm, show chỉ toàn cho cá ăn. Trong đó khoái nhất là nằm nhìn mấy con sứa bơi lội, thấy thảnh thơi thật :D

Haha nghe mấy con sứa vui ghê :))

Thanks bạn nhé, để mình tính coi chứ tại mình đi cuối tháng 7 cơ. Siam Ocean mà chán thì tính đi xem show j đó vậy :(

Haha nghe mấy con sứa vui ghê :))

Thanks bạn nhé, để mình tính coi chứ tại mình đi cuối tháng 7 cơ. Siam Ocean mà chán thì tính đi xem show j đó vậy :(

Ko xem Siam Ocean thì còn nhìu show khác lém. Bangkok mà... kaka

Sim AIS có vào 3g cho ipad đc ko nhỉ?
Lịch trình của nhà mình thế này

ngày 1: HCM-BKK bay chuyến 9h45-11h15 (bay có 1 tiếng là tới mà sao phải đến 11h15 mb đáp vậy cả nhà?)
xuống sb đi thẳng Pattaya : đi bus từ sb (đi thang máy xuống tầng 1 ra cửa số 7 mua vé) chắc mình phải chờ đến chuyến 1h hả? vì chuyến 11h đã chạy mất rồi? Ăn trưa cái foodcourt ngay quầy vé có mắc ko?
đến pattaya, lúc đầu dự định ở Tune hotel cho gần Alcazar và bigC, nhưng sau đó check lại giá cũng mắc quá nên em định ở Best Beach Villa hay Appartment gì đó ngay gốc ngã 3 đó luôn. Giá cả thấy cũng rẻ, ai ở rồi cho em comment với ạ? Hay ở Holiday Inn sẽ gần biển hơn?
Buổi tối ăn chơi, coi alcazar (tiffany có hay hơn ko ạ?), đi chợ đêm...

Ngày 2: buổi sáng dạo chơi bãi biển, tắm biển,
Trưa check out đi Bkk, đón bus ở đâu ạ? có phải mua vé trc ko ạ?
Trưa check in Siam Star hoặc KC Place, cả nhà ai ở rồi cho e xin comment
Ăn trưa trong MBK, hoặc gần ks, chiều đi Siam Discovery - Ocean Wolrd (tour hotels2thailand) đi bằng MRT đến trạm Siam
Tối về đi dạo mua sắm chợ đêm, Platinum, Pratunam...ăn uống xung quanh Central World

NGày 3: đi Safari cả ngày (tour hotel2thailand)
tối lại vòng vòng mua sắm, ăn chơi.

Ngày 4: sáng đi Wat Pho, Chùa vàng, bạc, Grand Palace. (tự túc hay tour của ks các bố mẹ?)
Trưa 3h55 bay, 1h bắt đầu ra sb
nếu ít đồ sẽ đi skytrain, nhiều đồ chắc phải đi taxi

Mính tính đi ngáy 4/8 là vào thứ 7 đó bạn. Mình thắc mắc là hiện tại mình ko có thẻ visa hay master nào hết, nên mình nhờ bạn mình đặt dùm, nhưng bạn mình bên Mỹ, nó bảo nó đặt dùm rồi gửi email qua cho mình để mình in ra liệu có được ko bạn, có cần chủ thẻ vía ra sân bay ko ??

Vậy coi như là khi tới bangkok , mình tính ỡ khách sạn Sawadee gì đó, rồi sáng kêu tãi chỡ ra ga Hualamphong để đi Ayutthaya hã bạn, sao có 15b rẽ thế?

Tiện thễ bạn có nick YH ko cho mình xin với bạn ơi, mình muốn hỏi vai điều, Please T_T
15 b là vé 3rd chỉ có quạt, ngồi cứng không điều hòa, mất 2-3 tiếng, vì phải dừng nhiều trạm, nếu muốn nhanh bạn có thể bắt bus ở Mochỉt hay minivan ở Victory Monument ( chắc cỡ 100b).
Về việc làm thẻ, bạn nên ra ACB bank làm, chỉ có 30 phút là có thẻ. AA hiện chấp nhận thanh toán bằng thẻ nội địa thuộc hệ thống Smartlink rồi, nếu bạn có thẻ rồi thì ra ngân hàng nộp tiền vô là được, và charge phí rẻ hơn visa. Bạn nên nạp dư, vì sẽ tính phí tiện ích, quy đổi ngoại tê... Mình mới nhận được mail của AA, km 59$ một chiều chỉ đến 17/6, nếu muốn mua giá đó và đi vào tháng 8, bạn nên nộp sớm, đừng như mình, bữa đó thứ 7 phải chạy vay mượn tùm lum để kịp nộp cho NH trong sáng thứ 7, tại chủ nhật hết KM mất rồi =.=

Các bác ơi cho em hỏi, ở BKK thì nên book hotel ở khu vực nào để tiện cho việc shopping ạ? Em đặt trên agoda có được không ạ?Tks các bác trước

Các bác ơi cho em hỏi, ở BKK thì nên book hotel ở khu vực nào để tiện cho việc shopping ạ? Em đặt trên agoda có được không ạ?Tks các bác trước
First house hotel ở Pratunam : http://www.agoda.vn/asia/thailand/bangkok/first_house_hotel.html. Cái này gọi là ra ngõ gặp chợ, nằm ngay trong chợ pratunam luôn, mua sắm mấy ngày không hết. Ks này toàn dân Việt Nam qua mua đồ. Chỉ có cái là phòng hơi nhỏ nên nếu có yêu cầu cao về phòng ốc thì hơi thất vọng.

Book agoda cực kỳ ổn.

Các bác cho em hỏi thêm là em muốn mua laptop ở thái thì có nên không ạ? Có rẻ hơn ở VN ko và có được hoàn thuế ở airport ko ạ?

Các bác pro cho e hỏi với ạ. Mọi khi e hay đi Thailand bằng máy bay,n năm nay muốn đi thử đường bộ. các bác có thể hướng dẫn chi tiết đường đi nước bước cho e được không ạ.e muốn hỏi đi từ HN->Bangkok (hoặc Pattaya) ạ (một cách nhanh nhất). e cảm ơn

Anh chị giúp em với.
Nếu muốn dùng bữa tối trên thuyền dạo sông Chao Phraya thì mình đặt ở đâu ạ ? Hay là ra mấy công ty du lịch trên Khaosan đặt?
Nếu đi thì nên chọn nhà hàng/công ti nào vậy ạ ?
Còn một vấn đề nữa là vé của Grand Palace là bao gồm cả Wat Phra Keao, Vimanmek Manmek Mansion, Ananta Samakom Throne Hall, Abhisek Dusit Throne Hall nhưng là phải đi trong ngày hay sao ạ ? Có cần phải làm gì thêm kèm theo không hay chỉ cần giữ vé và đi qua thôi vậy anh chị ?
Em xin cảm ơn anh chị nhiều

Last edited:

Anh chị giúp em với.
Nếu muốn dùng bữa tối trên thuyền dạo sông Chao Phraya thì mình đặt ở đâu ạ ? Hay là ra mấy công ty du lịch trên Khaosan đặt?
Nếu đi thì nên chọn nhà hàng/công ti nào vậy ạ ?
Còn một vấn đề nữa là vé của Grand Palace là bao gồm cả Wat Phra Keao, Vimanmek Manmek Mansion, Ananta Samakom Throne Hall, Abhisek Dusit Throne Hall nhưng là phải đi trong ngày hay sao ạ ? Có cần phải làm gì thêm kèm theo không hay chỉ cần giữ vé và đi qua thôi vậy anh chị ?
Em xin cảm ơn anh chị nhiều
Chỉ cần qua cổng mua vé rùi vào, muốn chơi tới chiều luôn cũng không sao, riêng mình thấy làm cái gì trong đó mà đến chiều cơ chứ, mình đi chụp gần 100 tấm hình làm mẫu đủ thứ mà còn chưa đến 3h, còn vụ mua mà không vào, hôm khác vào thì mới biết ^_^. Ngày nào đi rồi hãy mua chứ bạn định mua trước làm chi.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,062
190,375
Latest member
TotoVerification
Back