What's new

Thông tin du lịch Thái Lan (phần 1)

Status
Not open for further replies.
Re: Thông tin du lịch Thái Lan

Mấy anh chị ơi giúp em với, em là sinh viên nên ko đủ điều kiện làm thẻ visa/master. em nhờ bạn em bên mỹ đặt vé dùm mà hình như khi in vé và check in nó yêu cầu chũ thẻ visa mới được đúng ko ạ ?

Hiện nay em đặt vé của AA trễ quá nên giá tới 150 + 24$ hành lí nữa là 174$ rồi, màl ại ko có ăn uống nữa, em tính chuyễn qua Qatar thì là 195$, giá này là bao gồm hành lí và phụ phí an ninh xăng dầu hết rồi đúng ko, Qatar ra đại lý của nó mua có = giá online ko ạ ??

Hử, lần trước mình nói với bạn rồi mà, cầm CMND ra ACB là làm visa được thôi mà, làm cái visa/master debit card có liên thông với TK thanh toán đó, chỉ tốn 100k kí quỹ, 30phút là xong, sao lại lằng nhằng mượn thẻ bạn bên Mỹ chi

Các anh chị có dịp đi Bangkok bằng bus r` thì cho e hỏi với...
Mục tiêu của e là tới Bangkok chứ không vui chơi j` ở Cam cả, nên:
*Giữa 2 cách là " Phnom Pênh -> Bangkok " và " Phnom Pênh -> Siem Reap -> Bangkok " cái nào là tối ưu nhất ? ( cả thời gian lẫn kinh tế )

Nhìn đã thấy là cách 1 rồi sao còn phải đặt câu hỏi làm chi?

Phnom Penh - Bangkok có thể xuất phát 9h tối, chuyển xe tại cửa khẩu.

Siem Reap - Bangkok xuất phát khoảng 2h đêm, cũng chuyển xe tại cửa khẩu.

Thường thì 2 chuyến này gặp nhau tại cửa khẩu lúc đầu giờ làm việc để làm thủ tục hải quan.

Cả nhà ơi có ai thừa sim Thái không ạ ? 1 tuần nữa em đi Thái và e ở HN, ai có để lại cho e được không ạ ? Sim thường hoặc cut đều ok ạ
E cảm ơn trước ạ ^^

bạn sang bên đó rùi mua, bạn ra cửa hàng 7eleven mà mua của nhà mạng DTac -happy sim có 2 loại 1 là 49 bath, 2 là 99 bath thôi, trong tk có 15 bath (loại 49b) và được sử dụng 3G miễn phí k giới hạn trong sau ngày đầu tiên kích hoạt ( tức là đc 2 ngày đó:), sim bên thái nó làm theo kiểu mirco sim nhỏ trong sim thường rất tiện dụng ai thích sim cut thì bẻ thêm phát nữa là dùng đc :D

bạn sang bên đó rùi mua, bạn ra cửa hàng 7eleven mà mua của nhà mạng DTac -happy sim có 2 loại 1 là 49 bath, 2 là 99 bath thôi, trong tk có 15 bath (loại 49b) và được sử dụng 3G miễn phí k giới hạn trong sau ngày đầu tiên kích hoạt ( tức là đc 2 ngày đó:), sim bên thái nó làm theo kiểu mirco sim nhỏ trong sim thường rất tiện dụng ai thích sim cut thì bẻ thêm phát nữa là dùng đc :D

Nếu muốn gia hạn thêm thì sao bạn, mình thấy 1 mẹ bên webtretho nói mua sim + gia hạn hết 199b

E có cái bản đồ BKK , e xin hỏi là phố CHINA TOWN , là nằn khúc nào trên bản đồ ak ? cho e bít tên đường lun nha ?
E mua gói tour FREE EASY của vn thì có rẻ hok ak ?
Vd : vé khứ hồi , đưa đón sân bay , 2 đêm BKK PALACE HOTEL giá tc 5tr8 thì có hợp lý hok ak ?
Tượng phật 4 măt gần BIG C là cái nào zậy , đchỉ là ở đâu thế các mẹ ?

E có cái bản đồ BKK , e xin hỏi là phố CHINA TOWN , là nằn khúc nào trên bản đồ ak ? cho e bít tên đường lun nha ?
Tượng phật 4 măt gần BIG C là cái nào zậy , đchỉ là ở đâu thế các mẹ ?

Nếu bạn kiếm ra nhà ga Hua Lam Phong thì bạn sẽ kiếm ra khu China Town thôi. Đó là 2 con đường song song nhau Tharnon Charoen Krung và đg Tharnon Yaowarat (đg này buổi tối bán hải sản tôm nướng, cua, sò ốc đủ thứ rất ngon, hihi)

Mình sắp đi phượt bụi Thái Lan . Mong bạn nào có sách lonely planet về Thái có thể cho mình mượn được không ? PM inbox cho mình nha . Thanks các bạn

Bà con cô bác cho mình hỏi, đi AA đã đổi qua sb Don Muang, vậy mình đi Pattaya bằng cái gì ta? Chắc cũng phải có bus đúng ko? Và từ sb đi bkk có tuyến BTS như trc ko nhỉ?

Bà con cô bác cho mình hỏi, đi AA đã đổi qua sb Don Muang, vậy mình đi Pattaya bằng cái gì ta? Chắc cũng phải có bus đúng ko? Và từ sb đi bkk có tuyến BTS như trc ko nhỉ?
Về vụ Pattaya mình ko tìm hiểu nên ko biết, còn ở Don Muang ko có BTS, chỉ có railway chạy về HuaLamPhong, muốn bắt BTS fai đi bus/taxi ra ChaTuchak park mới có BTS và MRT

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,538
190,109
Latest member
thegioiremviet
Back