What's new

Thông tin du lịch Thái Lan (phần 1)

Status
Not open for further replies.
Re: Thông tin du lịch Thái Lan

Cả nhà ơi có ai thừa sim Thái không ạ ? 1 tuần nữa em đi Thái và e ở HN, ai có để lại cho e được không ạ ? Sim thường hoặc cut đều ok ạ
E cảm ơn trước ạ ^^

cả nhà ơi ở bangkok có quán bar nào vui vẻ mà nghiêm túc 1 ít ko ạ? :D

Chả biết giảm được bao nhiêu airport fee (trên FB mọi người nói như nhau). Mà có giảm cũng zậy, mình mua vé rồi :((
Khoảng cách thì gần same same như ở DMK đi khó khăn vô cùng: bus thì 1h30 với tới được KS, train thì 20h chuyến cuối, sáng thì 6h train ở Hualamphong mới đi, mà đi train thì cũng 45 phút rồi, taxi nghe bảo 300b :( Mình đi 1 mình, tối 7h25 hạ cánh, nhanh lắm thì 8h30 mới ra được sân bay, còn sáng 7h45 bay rồi , ko biết di chuyển kiểu gì nữa, taxi đi 1 mình chát quá

Chả biết giảm được bao nhiêu airport fee (trên FB mọi người nói như nhau). Mà có giảm cũng zậy, mình mua vé rồi :((
Khoảng cách thì gần same same như ở DMK đi khó khăn vô cùng: bus thì 1h30 với tới được KS, train thì 20h chuyến cuối, sáng thì 6h train ở Hualamphong mới đi, mà đi train thì cũng 45 phút rồi, taxi nghe bảo 300b :( Mình đi 1 mình, tối 7h25 hạ cánh, nhanh lắm thì 8h30 mới ra được sân bay, còn sáng 7h45 bay rồi , ko biết di chuyển kiểu gì nữa, taxi đi 1 mình chát quá

Theo mình thì cho dù chát mà đó là sự lựa chọn duy nhất thì cũng phải đi.
Và sáng 7h45 bay thì sân bay nào bạn cũng đi taxi cả vì 5h sáng đi thì chưa có tàu.

Hơn nữa, 300B = 210000VNĐ thì cũng bằng bạn ra sân bay từ trung tâm đi Nội Bài, hay mắc hơn trung tâm đi TSN 1 tí thôi.

về thuế sân bay thì chờ xem thế nào :D. bây giờ thì vẫn là sân bay cũ, cho dù book sau tháng 10!

Úi giời ơi! kiểu này phải cẩn thận với AA đi Thái thôi.

cả nhà ơi ở bangkok có quán bar nào vui vẻ mà nghiêm túc 1 ít ko ạ? :D

Ăn chơi về đêm thì lên khu Khao San thôi, cụ thể bar nào thì chịu, có rất nhiều bar ở đây. thích ngồi ngắm phố phường uống bia Chang hơn.

Last edited by a moderator:

Theo mình thì cho dù chát mà đó là sự lựa chọn duy nhất thì cũng phải đi.
Và sáng 7h45 bay thì sân bay nào bạn cũng đi taxi cả vì 5h sáng đi thì chưa có tàu.

Hơn nữa, 300B = 210000VNĐ thì cũng bằng bạn ra sân bay từ trung tâm đi Nội Bài, hay mắc hơn trung tâm đi TSN 1 tí thôi.

về thuế sân bay thì chờ xem thế nào :D. bây giờ thì vẫn là sân bay cũ, cho dù book sau tháng 10!
Mình mua vé năm sau đi, thuế đã tính rồi, đã pay rồi, mà hình như AA nó khôg có thèm trả lại đâu =.= Mình định tối trước ngay bay bề ngủ ở sân bay, kiếm thông tin vê Don Muang thì chỉ thấy thông tin trước 2006 ( trước khi có sân bay mới) và về trận lụt tháng 10 vừa rồi. Không biết có ngủ lại đc ko nữa

Các bạn cho mình hỏi ở Bangkok mình có thể thỉnh những tượng Phật như thế này ở đâu, và giá ở đâu là được nhất? Mình cảm ơn nhiều lắm

p/s: ý mình là tượng có hình dáng giống vậy chứ không phải to như vậy nhé :)

Mấy anh chị ơi giúp em với, em là sinh viên nên ko đủ điều kiện làm thẻ visa/master. em nhờ bạn em bên mỹ đặt vé dùm mà hình như khi in vé và check in nó yêu cầu chũ thẻ visa mới được đúng ko ạ ?

Hiện nay em đặt vé của AA trễ quá nên giá tới 150 + 24$ hành lí nữa là 174$ rồi, màl ại ko có ăn uống nữa, em tính chuyễn qua Qatar thì là 195$, giá này là bao gồm hành lí và phụ phí an ninh xăng dầu hết rồi đúng ko, Qatar ra đại lý của nó mua có = giá online ko ạ ??

@Dwanhduy:

Nếu mua vé của Air Asia thì ko cần phải là chủ thẻ visa mới mua đc. Còn mua vé của Qatar thì phải đúng chủ thẻ mới đc.
Bạn nên cân nhắc. :)

Mấy anh chị ơi giúp em với, em là sinh viên nên ko đủ điều kiện làm thẻ visa/master. em nhờ bạn em bên mỹ đặt vé dùm mà hình như khi in vé và check in nó yêu cầu chũ thẻ visa mới được đúng ko ạ ?

Hiện nay em đặt vé của AA trễ quá nên giá tới 150 + 24$ hành lí nữa là 174$ rồi, màl ại ko có ăn uống nữa, em tính chuyễn qua Qatar thì là 195$, giá này là bao gồm hành lí và phụ phí an ninh xăng dầu hết rồi đúng ko, Qatar ra đại lý của nó mua có = giá online ko ạ ??

1. In vé thì bạn cứ in bình thường từ email. Check in thì họ có yêu cầu mình trình credit card cho họ xem, nhưng mình ko rõ là nếu ko đúng tên thì họ có cho phép ko, tuy nhiên như bạn nói là thẻ hiện giờ ở bên Mỹ nên tình huống của bạn là rất khó, bạn cần email hỏi AA để được hướng dẫn cụ thể, mình nghĩ vẫn có cách để xác minh.
2. Nếu bạn book online thì đến bước cuối cùng là số tiền cần thanh toán sẽ bao gồm tất cả các khoản cần trả rồi đấy, chỉ trừ 1 số nước đặc biệt như Indo, Phi họ charge thêm phí sân bay một ít nữa. Mình nghĩ với Qatar thì online hay offline chắc như nhau thôi, nếu online thì bạn có cơ hội search giá rẻ hơn thứ mà đại lý nhiều khi không làm cho bạn.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,721
190,160
Latest member
gamethekings
Back