What's new

Thông tin du lịch Thái Lan (phần 1)

Status
Not open for further replies.
Re: Thông tin du lịch Thái Lan

Cho e hỏi có khách sạn giá rẽ nào gần pratunam , khoang 1tr 1 phòng 2 người , tại vì có người lớn tuổi

Qua BK muốn mua đồ trẻ em về kinh doanh ko biết Bác nào biết chỗ mua hàng sỉ ko ah?

Sang khỏang 6h thì từ sb tới bkk đi cái zì là rẽ và nhanh chóng ak ?
22h đêm thì từ bkk có thể đi cái zì waay lại sbay ak ?
Mn chỉ e với , chỉ e cách thức đi lun nha , lần đầu e đi

Cho e hỏi có khách sạn giá rẽ nào gần pratunam , khoang 1tr 1 phòng 2 người , tại vì có người lớn tuổi
Bạn check thử cái này nha Myhotel Pratunam , cái này chị Paven phản hồi nó cũng tốt đó

Qua BK muốn mua đồ trẻ em về kinh doanh ko biết Bác nào biết chỗ mua hàng sỉ ko ah?
Hình như cái Platium mall ở khu Pratunam đó anh, bán sỉ nhiều đồ. Mà em thấy tốt nhất anh qua webtretho hỏi các mẹ bên ấy, em thấy bên ấy có cả 1 topic riêng về đánh hàng từ Thái về bán đó.

Bạn phải cho biết lịch bay của bạn vào thời gian nào, vì từ 1/10/2012 AA sẽ chuyển về DOn Muang rồi, hướng dẫn cách di chuyển của 2 sân bay này khác nhau. Nói chung bạn cung cấp thông tin đầy đủ thì mọi người mới giúp được

Mấy hôm nữa em có việc phải đi nước ngoài, mà em bay 2 chặng của 2 hãng khác nhau, transit ở Suvarnabhumi 12 tiếng từ 1am đến 1pm. Lần này đi gấp, book vé cận ngày rồi nên giá vé máy bay chát quá, em chẳng còn tiền mà tung tẩy nên em tính ngủ tại sân bay, sáng hôm sau gửi hành lý rồi đi bus vào Bkk lượn lờ ngắm nghía chút rồi quay lại bay chuyến tiếp. Em mong các bác chỉ giáo ạ.
1. Đã có bác nào ngủ lại đêm ở Suvarnabhumi chưa ạ? Cho em xin chút kinh nghiệm với. Em lo nhất là em bay đến đó là 1am, check in xong thì cũng phải gần 2am, tương đối muộn rồi nên chắc mấy chỗ ngủ ngon ngon là bị chiếm hết.
2. Nếu em rời khỏi sân bay lúc 5am vào Bkk chơi thì sáng sớm có gì xem không ạ. Em tính tầm 10am là phải quay lại sân bay rồi, nên phương án vào Bkk chơi có khả thi không ạ.
Note: Em cũng đi nước ngoài vài lần nhưng đây là lần đầu tiên đặt chân đến Thái.
Em xin cảm ơn cả nhà trước ạ.

mấy bác cho e hỏi đi từ thái qua sing thì nên đi = phương tiện gì là tốt nhất? và nếu e mún mua sỉ hàng quần áo để đánh về vn bán thì nên mua ở đâu là hợp lí nhất?

13/7 : 20h45 bay 22h tới sb , ngủ tới sang rồi tìm cách di chuyển vào bkk
18/7 22h từ bkk tìm cách quay lại sb ,
Mn chỉ dẫn cụ thể dùm e , đùng viết tắt , vì trình av e có hạn , càng cụ thể càng tốt
E đội ơn mn , vì e có dẫn mami theo nên hơi kĩ tí

E muốn đkí ks qua trang booking.com nhưng hok có thẻ thanh tóan , đó h mình chưa xài thẻ bao h , nhờ dvự đặt tùm thì họ lấy phí cao , co ai đặt dùm e ks my hotel hok ak ? e ở sg , mn giúp e với

Last edited by a moderator:

13/7 : 20h45 bay 22h tới sb , ngủ tới sang rồi tìm cách di chuyển vào bkk
18/7 22h từ bkk tìm cách quay lại sb ,
Mn chỉ dẫn cụ thể dùm e , đùng viết tắt , vì trình av e có hạn , càng cụ thể càng tốt
E đội ơn mn , vì e có dẫn mami theo nên hơi kĩ tí
Bạn bảo mọi người đừng viết tắt nhưng lúc bạn hỏi thì bạn đã viết tắt đầy ra đó.
- Đi với mẹ thì sao lại ngủ lại sân bay được, 22h tới, làm xong thủ tục khoảng 23h-23h30 bạn có thể đi airport railway về Phaya Thai, sau đó đi taxi về khách sạn ( trong vòng trung tâm thì khoảng 100b đổ lại nhưng bạn phải trả thêm tiền chạy khuya) hoặc cũng có thể đi taxi từ sân bay luôn (300-400b) nhớ đi meter taxi nha. Còn nếu bạn vẫn muốn ngủ lại sân bay để tiết kiệm thì 6 sáng đón Airport Railway vào Phaya Thai (45b) rồi taxi/bus tới khách sạn. Nếu đi mua sắm thì ở khu Pratunam (giá chát) còn không thì ở khu Khao San (rẻ, dễ tìm, không cần book trước)
- 22h ra sân bay cách tiện nhất là đến Phaya Thai đi Airport railway trở lại sân bay (45b/người - 30 phút)

mình định book tour nhưng theo group đi 5n / 4 d , bangkok pattaya , 1 ng khoảng 2tr5 tiền tour đã bao gồm ăn uống , mà nhóm mình mới có 6 ng , đi ngayg 9/8 ve 14/8 vì 1 ngày free day , bạn nào đi cùng ko

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back