What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 3)

Mình có bạn lái xe Minivan bên Bangkok, xe rất đẹp, đón tại sân bay đi Pattaya hay đi đâu tuỳ, bạn nào nhu cầu mình giúp

Nếu tính BKK là trung tâm thì 3 nơi bạn muốn đi nằm 3 hướng khác nhau.
7 ngày thấy nhiềy chứ ko bao nhiu. Theo mình bạn nên chọn HuaHin Hoac Pattaya thôi, ko cần đi 2 nơi.

Vietjet có chuyến bay đến Chaingmai, bạn tham khảo bay đến đây trước.
Từ đây bàn di chuyển đến Huahin (Pattaya) (Có thể đi xe lửa/ máy bay đến BKK rồi mới đi 1 trong 2 nơi này).
Sau đó quay lai BKK rồi về VN.

Cảm ơn anh ạ. Đợt này em chỉ đi BK, Pattaya và HUA HIN. Sợ k đủ sức ạ

Mình đang có âm mưu đi thăm thú thác Thi Lo Su trong vườn quốc gia Umphang thuộc tỉnh Tak của Thái Lan.

Nghe nói đây là một trong những cái thác to đẹp có thứ hạng trên thế giới nhưng xem phần thảo luận của quần hùng thế giới trên Trip Advisor thì thấy không được thuận lợi lắm. Không biết có bạn nào đã có kinh nghiệm (dễ thương hay đau thương :) ) về cái xứ này chưa nhỉ?

Có bạn nào đã từng đi mùa hoa đào ở Chiangmai hoặc biết thời điểm peak là khoảng khi nào không? Mình đọc nhiều bài blog, nơi thì nói cuối tháng 12, có khi nói độ giữa tháng 1 , chỗ khác bảo rơi vào nguyên tháng 2 (?), đọc 1 hồi không biết đằng nào mò luôn.

Có bạn nào đã từng đi mùa hoa đào ở Chiangmai hoặc biết thời điểm peak là khoảng khi nào không? Mình đọc nhiều bài blog, nơi thì nói cuối tháng 12, có khi nói độ giữa tháng 1 , chỗ khác bảo rơi vào nguyên tháng 2 (?), đọc 1 hồi không biết đằng nào mò luôn.

Mình chưa đi nhưng anh mình từng sống ở Chiang Mai đúng dịp đó, thấy ổng bảo là cuối tháng 1 bạn ạ.

Các bạn cho mình hỏi: Các trạm BTS ở Thái Lan ngoài cầu thang bộ từ mặt đường lên nhà ga thì đều có thang cuốn phải không? Các thang cuốn tại mỗi trạm đều có chiều lên và chiều xuống phải không? Hay là chỉ có chiều lên thôi? Mình xem qua Google street view thì thấy không rõ ràng lắm. Cám ơn các bạn.

Các bạn cho mình hỏi: Các trạm BTS ở Thái Lan ngoài cầu thang bộ từ mặt đường lên nhà ga thì đều có thang cuốn phải không? Các thang cuốn tại mỗi trạm đều có chiều lên và chiều xuống phải không? Hay là chỉ có chiều lên thôi? Mình xem qua Google street view thì thấy không rõ ràng lắm. Cám ơn các bạn.
ko hề nha bạn, có những trạm ko có thang cuốn luôn, vác vali muốn gục ngã

Có bạn nào đi cố đô Ayutthaya bằng tàu hỏa từ sân bay Don muang chưa, rất tiện lợi và đặc biệt giá rất rẻ nhé, chỉ 11bath, lịch tàu bắt đầu chạy từ 5h sáng và cứ 1h có 1 chuyến nhé.

Bác nào rành tư vấn giúp em có khu nào bãi biển ngon ngon tý mà gần Bangkok để em đi bơi phát. Đi có 4 ngày 3 đêm nên đi xuống phía nam thì xa sợ không kịp, đi Pattaya thì thấy bảo bẩn, toàn rác.

HƯỚNG DẪN ĐẾN SÂN BAY SUVARNABHUMI THÁI LAN

Mình cũng đi về TL-VN nhiều lần, nên có video hướng dẫn này dành cho các bạn mới đến sân bay Suvarnabhumi lần đầu nha. Tất tần tật về đi lại , thủ tục hải quan, đổi tiền, mua SIM điện thọai đến nơi ăn uống ngon ,rẻ trong sân bay và cách đi tàu điện ARL từ sân bay về Bangkok.
Với các bạn đã từng đi TL rồi thì vui lòng bỏ qua cho mình.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back