What's new

[Hỏi đáp] Thông tin du lịch Thụy Sĩ

Chào các bác, các bác cho em hỏi nhờ với, em muốn tìm tầu và tuyếnn tầu nào chạy ngắm cảnh vòng quanh nước Thụy sĩ trong cuối tháng 10 và đầu tháng 11 này. Bác nào có kinh nghiệm và thông tin xin vui lòng chỉ dẫn giúp đỡ ạ. Xin cảm ơn

Bạn có thể xem bản đồ khu interlaken ở đây (trang 2), download về tham khảo thêm:
https://www.dropbox.com/s/c4y3knw5zmxumiz/Hiking Trails _ Jungfrau.pdf?dl=0

Mình cũng đã đi từ lauterbrunnen đến Murren, rồi đi bộ đến Gimmelwald. Cảnh cũng khá đẹp nhưng nếu bạn thích cảnh thiên nhiên thì mình cũng giới thiệu thêm đoạn Schynige Platte (trail 60/61) và từ Mannlichen đến Kleine Scheidegg (trail 33)

Cho mình hỏi đoạn này đi bộ hả? Hay là đi cáp treo, mình vẫn chưa hiểu
Nếu đi bộ thì bao lâu?

Nếu bạn có ý định đi Thụy Sỹ vào đầu tháng 10 thì gia nhập đội nhà mình cho vui.
Nhà mình dự kiến 2-3 người đi phượt quanh châu Âu=oto, ở Thụy Sỹ lâu nhất là 7 đêm, 8 ngày.

Chào các bác, các bác cho em hỏi nhờ với, em muốn tìm tầu và tuyếnn tầu nào chạy ngắm cảnh vòng quanh nước Thụy sĩ trong cuối tháng 10 và đầu tháng 11 này. Bác nào có kinh nghiệm và thông tin xin vui lòng chỉ dẫn giúp đỡ ạ. Xin cảm ơn

Vòng quanh sao được ở nước toàn núi non hiểm trở này. bạn cứ đi tàu theo bản đồ thôi, mua vé swiss pass 3 ngày khoảng 270Frn đi mệt nghỉ luôn hết các vùng, chú ý dừng chân ngủ đêm ở một vài nơi đáng nghỉ.

Cho mình hỏi đoạn này đi bộ hả? Hay là đi cáp treo, mình vẫn chưa hiểu
Nếu đi bộ thì bao lâu?

Vùng này nếu có thời gian 1 ngày, sau khi lên đỉnh Jung, nên đi bộ 1 đoạn. Ví dụ đoạn Klein về Grindelwarld hoặc từ Kleine về Wenggen. Tam giác Klein - Wenggen - Grindelwarld có tàu và cáp treo chuyên chở khách nhưng ai thích đi bộ thì đi cho thích, có khi chỉ đi bộ 1 ga thôi hoặc đi bộ (ga Kleine) quanh vùng khoảng 2-3 km rồi lại quay lại ga. Đường đi bộ Wenggen - Klein 7,5km , đoạn Klein - Grind 10,5km.

Có lẽ đẹp nhất là đoạn Kleine - Wenggen 2 ga đầu tiên từ Klein, vì từ đường đi bộ có thể ngằm cảnh quan thung lũng Launtenbraunnen sang tận Murren. Còn cảnh quan đoạn đi Grind bạn ngắm ở ga Kleine là đủ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,579
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back