What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Trung Quốc (phần 2)

Em tính giữa tháng 1 đi Vân Nam hoặc Tứ Xuyên.Không biết vào thời điểm 2 chỗ này cảnh vật như thế nào ạ?
6 ngày tính luôn cả thời gian bay từ HCM-Kunming thì có đủ cho Lijiang và Shangrila không ạ?

Last edited:
Em đang tính book vé của hãng China Southern để đi Kunming từ HCM.Cho hỏi hãng này giá vé đã bao gồm hành lý phải không các bác ?23kg?? Em không thấy chỗ thông tin về checkin luggage ở đâu hết.Các bác xem giúp em ạ
http://global.csair.com

Em tính giữa tháng 1 đi Vân Nam hoặc Tứ Xuyên.Không biết vào thời điểm 2 chỗ này cảnh vật như thế nào ạ?
6 ngày tính luôn cả thời gian bay từ HCM-Kunming thì có đủ cho Lijiang và Shangrila không ạ?

Nếu chỉ đi Lệ Giang và Shangri La thì 6 ngày là đủ, nhưng mùa này đi Cửu Trại Câu thì đẹp hơn bạn à.

Mò mẫm hoài vẫn chưa thấy thông tin chia sẻ về cách vượt trường thành trèo vào FB tại Trung Quốc. Google thì thấy các bạn nước ngoài chỉ cách đổi VPN, đọc rồi mà vẫn thấy mông lung quá, không biết thực tế các bạn nhà mình đã thử qua và có thành công không?

Anh chị cho e hỏi, xin visa TQ thế nào ah? Mình xin cấp visa gấp thì bao nhiu ngày ah? E ơ tphcm. E định đi Nam Kinh, có hãng máy bay nào rẻ qua đó ko ah?

Bạn nên book thêm vé chặng Kunming - Shangrila sau đó đi bus từ Shangrila về Lệ Giang, tàu Lệ Giang về Kunming hoặc ngược lại, 6 ngày chắc đủ đấy

mọi người có thể cho em hỏi thông tin về dịch vụ làm visa trung quốc 1 lần uy tín ở tphcm ko ạ? em đi hỏi nhiều nơi toàn tầm 90-110$, chát quá ạ, hix :(

Công ty cổ phần xây dựng, XNK và hoàn thiện Ánh Dương

Địa chỉ: Tầng 1 - Tòa N03 - Trần Quý Kiên - Cầu Giấy - Hà Nội

Điện Thoại: 04.625.84628 - Fax: 04.625.84629

Email1: [email protected]

Email2: [email protected]

Mọi người cho mình hỏi, mình đọc thấy nói mỗi lần vào TQ được hạn 15 ngày. Giờ mình muốn đi hơn 15 ngày (nhưng dưới 30 ngày) thì xin visa bình thường rồi vào TQ gia hạn thêm được không? Hay phải làm sao? Cảm ơn các bạn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,114
Latest member
vaota88
Back