What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Trung Quốc (phần 2)

Cả nhà cho em hỏi là di chuyển từ Quảng Châu đến Thượng Hải thì có thể đi phương tiện gì nhanh nhất mà rẻ nhất ko ạ :-s
tất nhiên là trừ phương tiện hàng không rồi ạ..

Mình cũng đang tìm hiểu để Tết âm lịch đi, thì thấy mọi người bảo là nên đi tàu từ Nam Ninh nếu ko muốn đi máy bay.

Mọi người nên đi Quảng Châu - Thâm Quyến hay đi Thượng Hải - Hàng Châu nhỉ?

Mình định đi từ mùng 2 tết đến khoảng mùng 7 tết. Đang lăn tăn quá, đọc thì thấy Thâm Quyến cũng đẹp quá

Mình tìm hiểu sơ thì nếu đi 5 ngày mà đi tàu không thì đi Thâm Quyến sẽ ổn hơn, còn đi Thượng Hải thì phải đi bằng máy bay. Chi phí đi lại sẽ tăng gấp đôi so với đi tàu.

Đây là dự tính lịch trình đi Thượng Hải - Hàng Châu

p7lV4-DAYIxb7coOsTdX2m_OnKDKLvNfeKDV4cDmigg

Còn đây là dự tính lịch trình đi Thâm Quyến - Quảng Châu

eAFgeDyD_44qbqoLU8AYfXLtr0Qn1dcyad8e4EYswmA

Mọi người có advice gì cho mình ko?

Last edited:
Chào cả nhà, mình là lính mới cũng thích du lịch, đang có nhu cầu đi đến một nước nào đó có tuyết rơi trong Châu Á, mà dự kiến là Trung Quốc. Nhờ cả nhà cho mình chút thông tin về thời gian và địa điểm chắc chắn có tuyết rơi nhé (Vì thực tế chỉ muốn ngắm tuyết rơi và thấy được một màu tuyết trắng phủ kín khắp nơi). Cảm ơn cả nhà trước.

chào các bác,
em đang tính đi du lịch TQ dịp nghỉ tết âm lịch từ Hà Nội theo đường bộ đi Lệ Giang mà không biết tết có đông khách du lịch cháy phòng nghỉ hay có tình trạng hàng quán đóng cửa không các bác cho em lời khuyên, em cám ơn

Bạn nào biết dịch vụ nào làm Visa TQ giá rẻ tại TP.HCM thì chỉ giúp nhóm mình với nhé.
Visa đoàn hay Visa cá nhân đều được.
Many Thanks.

Đã đến Quảng Châu thì làm luôn Thẩm Khuyến coi như tròn 1 tour, tàu nhanh đi khoảng 1h, nên về trong ngày được.
Nơi hàng năm có lễ hội băng là Harbin, nhìn hình các phuot gửi giống mùa đông nước Nga, ngoài ra có Jilin cạnh Harbin, được miêu tả ngắm tuyết trên cành dạng liễu rủ, ai đã hưởng mùa đông nước Nga sẽ hiểu tuyết dạng liễu rũ...
Lệ Giang nhiều nhà nghỉ, chắc không lo đâu, đúng là dulich China đông như quân Nguyên, nhưng họ đi theo tour hotel không ah, phuot thì hostel.

Cả nhà cho em hỏi hình như giấy thông hành sang TQ được kéo dài thêm thời gian rồi đúng k ạ?
Trước đây hình như là 1 ngày, giờ e thấy mấy cty du lịch đi tour 2-3 ngày mà cũng chỉ dùng giấy thông hành chứ ko dùng visa.

Chào cả nhà, mình là lính mới cũng thích du lịch, đang có nhu cầu đi đến một nước nào đó có tuyết rơi trong Châu Á, mà dự kiến là Trung Quốc. Nhờ cả nhà cho mình chút thông tin về thời gian và địa điểm chắc chắn có tuyết rơi nhé (Vì thực tế chỉ muốn ngắm tuyết rơi và thấy được một màu tuyết trắng phủ kín khắp nơi). Cảm ơn cả nhà trước.

Tuyết rơi ở TQ năm vừa rồi nhiều mà, đến Côn Minh còn có tuyết rơi nữa là

Mn ơi cho em hỏi 1 chút ạ. Bạn em học ở thiên tân nên tháng 4 em muốn sang chơi, tính toán k kĩ nên em chót đặt vé bay từ hà nội đi bắc kinh và nối chuyến ở hongkong, thân con gái đi một mình mà transit lại qua đêm, tiếng thì k thành thạo liệu có nguy cơ j xảy ra k ạ. M7/4 bay r mà em vẫn đắn đo chưa dám làm nốt visa. Em đi hãng hongkong airline, ai có kinh nghiệm transit Ở đây r thì chia set em vs ạ, em hoang mang quá, em cảm ơn mn ạ !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,644
190,155
Latest member
ncvinh123
Back