What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Trung Quốc (phần 2)

Vì lỡ cct nên e đổi plan
China

-(13/10)Day1 :hn-Thành đo
Chơi ở thành đô
-(14/10)Day 2: thành đô-lệ giang
Check in ks
-(15/10)Day 3:Lệ Giang – Ngọc Long Tuyết Sơn (30km)
-(16/10)Day 4:Lệ Giang – Shangri-La (180km)
-(17/10)Day5:Shangri-La
-(18/10) Shangri-La – Lệ Giang
Mọi người cho e hỏi 19 từ lệ giang e bay đến thành đô rồi từ sân bay đi nga mi chơi 1 đêm rồi hôm sau lại ra sân bay thành đô -hn thì có dc k,đinh chơi 1 ngày ở nga mi.ai đi rồi cho e xin ít ý kiến tham khảo

m k vào nhóm TQ này nên chắc lỡ mất chuyến của bạn A2D roài, ahuhu, ngoài CTC thì có thể đi Yading, Daocheng, Danba, Tagong, Siguneng, rất rất nhiều điểm đẹp của Tứ Xuyên đặc biệt Siguneng và Yading, Daocheng cực kỳ đẹp mùa thu :) tiếc quá

Chris ơi, chị đi Vân Nam tháng 4 vừa rồi cũng mua vé MU đó, may mà k bị delay hay đổi chuyến, em bị đổi à hay sao mà bay tận lên BK luôn vậy :)

Chris ơi, chị đi Vân Nam tháng 4 vừa rồi cũng mua vé MU đó, may mà k bị delay hay đổi chuyến, em bị đổi à hay sao mà bay tận lên BK luôn vậy :)

E book khứ hồi, nhưng lúc về muốn ghé BK chơi nên chọn phương án là cả 2 chiều đều transit ở BK. Nếu 1 bay thẳng, 1 transit thì giá lên gấp mấy lần nên chấp nhận thương đau. Hơn nữa, bay transit thì 16h đã đến Kunming rồi, tối đi chơi đc. Bay thẳng thì 19h tối mới đến.

Bay MU như nào ss? ăn uống sao ạ? có light meal hem? Em bay tận 4 chuyến MU lận ấy. Em book vé đợt này đều đc chọn chỗ miễn phí và chọn suất ăn hẳn hoi.

E book khứ hồi, nhưng lúc về muốn ghé BK chơi nên chọn phương án là cả 2 chiều đều transit ở BK. Nếu 1 bay thẳng, 1 transit thì giá lên gấp mấy lần nên chấp nhận thương đau. Hơn nữa, bay transit thì 16h đã đến Kunming rồi, tối đi chơi đc. Bay thẳng thì 19h tối mới đến.

Bay MU như nào ss? ăn uống sao ạ? có light meal hem? Em bay tận 4 chuyến MU lận ấy. Em book vé đợt này đều đc chọn chỗ miễn phí và chọn suất ăn hẳn hoi.

chế bay ổn e ơi, ligh meal chuyến đi và về đều có ăn ngon lành nhá, ghế ngồi thoải mái hơn VNA nữa đó, nvien nói tiếng Anh đc luôn, đợt rồi c bay thẳng CM tới nơi chuyển qua bus đi thẳng ra ga để đi tàu lên LG luôn á

Chào cả nhà, cho mình hỏi một chút là hiện giờ mình đang là du học sinh tại đài loan rất muốn đi Trung quốc nhưng ở đài loan thì k có lãnh sự quán của TQ và hình như là hộ chiếu có visa đài loan thì k thể xin được visa TQ. Nhà mình có ai trong trường hợp này k có thể chia sẻ kinh nghiệm giúp mình với. Thanks cả nhà

Chào cả nhà, cho mình hỏi một chút là hiện giờ mình đang là du học sinh tại đài loan rất muốn đi Trung quốc nhưng ở đài loan thì k có lãnh sự quán của TQ và hình như là hộ chiếu có visa đài loan thì k thể xin được visa TQ. Nhà mình có ai trong trường hợp này k có thể chia sẻ kinh nghiệm giúp mình với. Thanks cả nhà
Phải về Việt Nam xin thôi.
Mình có đi Taiwan vào 12/2016 2 lần ( 2 dấu vào 2 dấu ra ). Dùng Visa Exempted.
Sau đó xin Visa China Mainland vào 04/2017 vẫn bình thường.

Dạo này visa Tq tăng giá khủng khiếp,mình vừa hỏi 1 chỗ kêu 150$ cho sổ đã đi Tq còn sổ trắng thì 170$ huhu gấp 2-2,5 lần giá cũ luôn

bạn nào có sim Trung Quốc không dùng cho mình xin với. Sắp tới mình đi Thượng Hải cần gọi cho bạn bên ý mà sim đắt quá những 200 tệ huhu

cho mình hỏi các giấy tờ khi xin visa tự túc bao gồm: lịch trình, đơn xin, tờ khai, xác nhận việc làm, hdld... đều là tiếng việt có đc ko ạ? hay bắt buộc song ngữ, vì cty mình làm có hdld tiếng việt. minh có nên dịch thuật công chứng ko ạ?

cho mình hỏi các giấy tờ khi xin visa tự túc bao gồm: lịch trình, đơn xin, tờ khai, xác nhận việc làm, hdld... đều là tiếng việt có đc ko ạ? hay bắt buộc song ngữ, vì cty mình làm có hdld tiếng việt. minh có nên dịch thuật công chứng ko ạ?

Mình vừa lấy visa hôm 24/11, trước đó cũng đã gọi lên ĐSQ hỏi thì tất cả giấy tờ tiếng Việt được bạn nhé. Trước khi đến nộp hồ sơ bạn có thể tạt qua đsq xin tờ khai visa trước, song ngữ Việt - Trung đến lúc nộp hồ sơ cũng nhanh hơn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,189
189,948
Latest member
mass
Back