What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Trung Quốc (phần 2)

Mình search trên CTrip thấy có tàu chạy từ Ga Hà khẩu đi Đại lý (13h). Search trên dđ thì chưa thấy ai đi tàu này mà toàn đến Côn minh rồi đi tàu đi Lệ giang, có bạn nào đã đi tàu này chia sẻ kinh nghiệm cho mình biết với nhé. Tks các bạn.

Mình search trên CTrip thấy có tàu chạy từ Ga Hà khẩu đi Đại lý (13h). Search trên dđ thì chưa thấy ai đi tàu này mà toàn đến Côn minh rồi đi tàu đi Lệ giang, có bạn nào đã đi tàu này chia sẻ kinh nghiệm cho mình biết với nhé. Tks các bạn.

Đúng rồi, có tàu này nha bạn. Mỗi ngày chỉ có 1 chuyến, xuất phát ga Hekou Bei (Hekou North) lúc 17:00 và đến Dali vào sáng hôm sau lúc 07:10. Đây là tàu chạy qua Kunming và sau Dali sẽ ghé Lijiang.

Chị làm visa ở đâu mà thủ tục đơn giản vậy chị

Bạn cứ làm theo hướng dẫn của lãnh sự ( vé máy bay, khách sạn có tên mình; xác nhận lương cơ quan; chứng minh nhân dân phô tô; hộ chiếu pho to trang có ảnh; giấy xác nhận công tác đóng dấu cơ quan; đơn nghỉ phép; tất cả đều phô tô A4 không cắt nhỏ; nhớ có tài khoản ngân hàng 50 triệu).

Có giấy tờ kia ra lãnh sự khoảng 9 giờ xếp hàng (không cần đi sớm rất đông) nộp vô. phí 60$. Mình mới xin xong...Chúc bạn vui

Bạn cứ làm theo hướng dẫn của lãnh sự ( vé máy bay, khách sạn có tên mình; xác nhận lương cơ quan; chứng minh nhân dân phô tô; hộ chiếu pho to trang có ảnh; giấy xác nhận công tác đóng dấu cơ quan; đơn nghỉ phép; tất cả đều phô tô A4 không cắt nhỏ; nhớ có tài khoản ngân hàng 50 triệu).

Có giấy tờ kia ra lãnh sự khoảng 9 giờ xếp hàng (không cần đi sớm rất đông) nộp vô. phí 60$. Mình mới xin xong...Chúc bạn vui
Dễ như vậy thôi ah bạn kaka, giấy tiếng tiếng việt có cần dịch sang tiếng anh chứng thực tư pháp không vậy bạn?
Và nếu như rớt visa tại lãnh thì mình có đi xin lị bằng dịch vụ được không vậy bạn?
Nếu như tháng 12 mới đi thì tầm tháng 10 mình bắt đầu làm visa được không bạn?
Cám ơn bạn

Đúng rồi, có tàu này nha bạn. Mỗi ngày chỉ có 1 chuyến, xuất phát ga Hekou Bei (Hekou North) lúc 17:00 và đến Dali vào sáng hôm sau lúc 07:10. Đây là tàu chạy qua Kunming và sau Dali sẽ ghé Lijiang.

Tàu từ Hà Khẩu đi Đại Lý dẹp rồi nhé, tay vào đó là tăng cường tàu từ Hà Khẩu đi Côn Minh lên tới 6 chuyến 1 ngày, thay cho trước kia chỉ 3 chuyến. Hoặc có thể bắt chuyến tầu K9694 lúc 17h05 chạy thẳng đi Lệ Giang luôn.

Mình sắp đi tour Bắc Kinh - Thượng Hải - Hàng Châu - Tô Châu vào tháng 11. Nếu đi tour TQ thì nên và không nên mua gì đem về ạ? Xin mọi người góp ý giúp giùm. Cám ơn trước ạ

Hi
Các bạn cho mình hỏi, trong t/h mình chưa có HĐLđ thì mình sẽ xin visa theo dạng nghề nghiệp tự do và chứng minh tài chính được không ạ ?

Mình sắp đi tour Bắc Kinh - Thượng Hải - Hàng Châu - Tô Châu vào tháng 11. Nếu đi tour TQ thì nên và không nên mua gì đem về ạ? Xin mọi người góp ý giúp giùm. Cám ơn trước ạ
Theo mình mua đồ ăn vặt thôi, tour sẽ dẫn vào các cửa hàng với những lời quảng cáo cực kỳ thu hút. Nhưng toàn hàng ko dc như quản cáo và giá cực cao
Nếu thật sự muốn mua thì cứ làm bộ như ko cần ko quan tam, cửa hàng sẽ chủ động giàm giá đến hết mức, khi nào bác thấy okie thì mua.
Nhưng em khuyên đừng mua gì hết. Em ko dám nói đồ ko tốt, nhưng mua về suy nghi lai giá khá là cao.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back