What's new

[Hỏi đáp] Thông tin Mộc Châu và Mai Châu... (2013 từ trang 20)

Cập nhật hoa mơ, hoa Đào, Mận, ngày 22/1/2015
Hiện hoa đào lác đác nở nhiều tại Vân Hồ, nhất là các bản người Mông lại đang có ăn tết cổ truyền. Đi sâu vào bản sẽ thấy không khí vui tươi, những bộ trang phục sặc sỡ tại sân vận động cùng với những trò chơi hấp dẫn. (bản Hua Tạt, Tà Phình, Lóng Luông...)

Đường vào Tân Lập, đặc biệt khu vực chè Mộc Sương, mận đã bung nụ tương đối nhiều. Khoảng 7- 20 ngày nữa sẽ nở rộ.
- Hoa mận tại đường 6 cũ, khu vực Vân Hồ đã lác đác, đứng trên đường nhìn xuống thấy loáng thoáng nụ trắng.
- Tại Bản Ôn, mận chỉ mới có nụ nhỏ li ti.

Hoa mơ cũng đang nở rực rỡ các triền đồi, mơ không nhiều như mận nhưng cũng có nét đẹp rất riêng, có thể đi vào khu vực

http://dulichmocchau.net/news/Kinh-nghiem-tu-van/Cap-nhat-hoa-dao-hoa-man-Moc-Chau-Van-Ho-2015-393/

Bác cho em hỏi tình hình hoa mận trên Mộc Châu thế nào rồi ạ. Dự kiến khi nào bắt đầu nở nhiều. Đoàn em đang lăn tăn giữa 31/1 hoặc 7/2 lên ngắm hoa. Thank bác :D

Các bác cho e hỏi chút. Em dự đi Mộc châu vào đợt nghỉ tết, khoảng mùng 3. Liệu lúc đó còn hoa mận, hoa đào k ạ?

Em định đi Mộc Châu vào tháng 11 trong khoảng 3 ngày. Mọi người tư vấn giúp em lên lịch trình, giá cả nhà nghỉ và phương tiện đi lại với ạ. Thanks :D

các bác cho e hỏi đợt 1 tuần nữa em định lên mộc châu, không biết hoa cải vs hoa dã quỳ ở đây tình hình như nào rồi ah. Thác dải yếm mùa này có nước ko ah. Hóng tin các bác :D

Lâu lắm ko xuất hiện giờ lại đào nó lên, tư vấn cho các bác.

Mùa này Mộc Châu còn chút đào sót lại, cải cũng không còn nhiêu, vườn rộng lắm cũng chỉ chừng đôi ba ngàn mét vuông. Vườn hoa Happy Land trong bản Lùn cũng còn có chút hoa

Tuần này ngày 17-18 có Lẽ HỘi hoa ban ở Vân Hồ:

HOa ban sẽ nở vào cuối tháng 3, chắc đúng dịp Lễ hội Hết Chá,

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back