What's new

[Hỏi đáp] Thông tin phượt Hạ Long

Đã thấy có thông báo gì về vụ canaval này đâu. không có lịch ngày cụ thể sao biết mà đi dc, chắc chắn là vụ này không rơi vào 30/4 và 1/5 rồi. Nếu rơi thì thông tin đã dồn đập, vì cũng cận ngày rồi mà

Nội dung Lễ hội đây ạ

Thời gian Nội dung Địa điểm
29/4
7h30-9h Lễ hội Ông Trần Quốc Nghiễn Bến Đoan
9h-16h CK bóng chuyền bãi biển nữ Tuần Châu
9h Hội chợ Thủy sản QN Cái Rồng
15h Trưng bày bảo tàng QN CV Hoang Gia
16h Triển lãm tranh ảnh HL Khu du lịch Thanh Niên
16h Liên hoan ẩm thực + h.động vui chơi nt
20h Liên hoan đôi nhẩy, ban nhạc trẻ QN nt
30/4
8h Khai mạc hội thi người đẹp HL Tập đoàn TKV
9h Hội nghị club những vịnh đẹp nhất thế giới KS Sài Gòn HL
9h-11h Biểu diễn hòa nhạc Hang Đầu Gỗ
14h-16h Thi thuyền chài QN KDL Bãi cháy
9h Khai mạc giải quần vợt mở rộng Cạnh rạp HL
20h Khai mạc hội chợ TM-DL Cung thiếu nhi
20h-22h Liên hoan đôi nhẩy, ban nhạc QN KDL Thanh niên
20h-22h CK c.trình người dẫn c/trinh về HL Tuần Châu
1/5
9h-11h Biểu diễn hòa nhạc Hang đầu gỗ
20h-23h30 Lễ hội Carnaval 2010 Sân khấu trung tâm
Truyền hình trực tiếp
Diễu hành tàu du lịch
Biểu diễn nghệ thuật quốc tế và trong nước
23h30-24h Bắn pháo hoa Cầu Bãi Cháy
2/5
9h-11h Biểu diễn hòa nhạc Hang Đầu Gỗ
14h Hội chợ hải sản Vân Đồn Cái Rồng
20h-22h Biểu diễn nghệ thuật HL hướng về kỷ niệm Sân khấu trung tâm
1000 năm Thăng Long HN
20h-22h CK hội thi người đẹp HL Tuần Châu
22h. Bế mạc ẩm thực, h, động vui chơi KDL Thanh niên
20h-22h Biểu diễn nghệ thuật nt
5/5
20h Bế mạc hội chợ Cung thiếu nhi

Mình mới đi HL hồi tháng 4. Nên đi xe máy ghé Yên Tử buối sáng chiều về Hạ Long chơi. Sáng mai đi thăm Vịnh Hạ Long nhé.
Ăn và ngủ ở Vườn Đào, giá phòng khoảng 150k thui, phải trả giá nhé. Ăn thì ra khu gần chợ Vườn Đào ăn bún chả quạt có 15k thui, hhee ngon tuyệt.
Sáng mai đi HL nhớ đừng nghe theo cò mà mua vé ghép thuyền nhé. Hôm trước đi 2 người mất 200k lun, dại ghê lun.
Ở bến thuyền họ bán vé tham quan và cả vé ghép thuyền nữa, hình như 50k/1 ngwoif đấy.
Chúc đi vui vẻ nhé, cần tư vấn thềm alo cho mh nhé. Nga: 0946.281184

Nhà e vừa đi 04 ngày HL nhưng đi theo đoàn nghỉ dưỡng của BCA ở nhà nghỉ dưỡng 368, gần bến tàu du lịch tiện đi tàu ra Vịnh :D nhưng lại tốn mỗi lượt 24k taxi ra bãi Hoàng gia tắm (NO).
Vì đi theo đoàn nên mọi thứ ăn, nghỉ, tham quan, vui chơi có trong chương trình hết khỏi phải lo, chỉ lo tiền tiêu vặt thôi.
Nhà nghỉ cho cb ăn tiêu chuẩn 120k/ngày/người/3 bữa, thích ăn thêm gì thì đặt nhà bếp phục vụ, chán cái là nước biển và bãi biển bẩn và nhiều rác quá.
Ra Vịnh thăm mấy hang nắng nóng kinh người, đi từ 7ham mà nắng đã gay gắt, sang Tuần Châu chơi thì vé vào cửa đã mất 30k/người lớn, 20k/trẻ e chưa kể xem trò gì, chơi trò gì mất tiền trò đó.
Túm lại, nên nghỉ ở BC và sang Tuần Châu chơi thôi !

Đúng rồi ạ, em đợt đi Hạ Long cũng thấy biển bẩn và nhiều rác, không dám tắm.
Ăn nghỉ thì đừng vào khách sạn to, cứ vào mấy nhà nghỉ tư nhân ngay bãi biển cũng chỉ 2-3 trăm K cho phòng không có cửa sổ nhìn ra biển, nếu chịu ở vào bên trong còn rẻ hơn nhiều.
Tuần Châu thì tệ quá, sửa chữa nhiều, mà xem ra em không thấy đẹp bằng đợt đi đầu năm 2007.
Nói chung là Hạ Long giờ đi thăm vịnh là chính, tắm táp thua xa Cát Bà.

Thời gian này Tuần Châu đang sửa chữa, xây dựng mới nhiều khu mới lên còn lộn xộn, khi hoàn thành thì sẽ hoành tráng hơn cũ rất nhiều. Cụ thể là chuyển cả bến tàu Du Lịch vào Tuần châu, và trong đây đã có nhà ga tàu rồi.
Còn vấn đề ngủ mà bác
Wind Of Change nói đừng vào KS to mà vào KS nhỏ giá chỉ 2 - 300k thì cũng đúng mà cũng chưa đúng. Em ví dụ nhé ở những KS 3* có vị trí view khá ok như Công Đoàn, Bưu Điện, Vân Hải, Bạch Đằng thì nếu ko có giá contract thì cũng chỉ 450k/phòng. Nhưng bù lại được ăn bữa sáng buffet,nước lọc, hoa quả miễn phí.. sử dụng dịch vụ như điều hòa, nóng lạnh....tivi cáp... đểu thỏa mái, không như 1 số KS nhỏ, thỏa thuận giá 2- 300k/phòng nhưng lúc lên phòng lại ko bật điều hòa, kêu bật thì trả thêm tiền, tivi thì xem đc 3 kênh...nói chung là cũng khá ức chế.
Các bác có xuống HL mà đi thăm vịnh thì đi tàu nhà em nhé ;)) em lấy giá hữu nghị cho, nhà em có 2 con tàu tham quan Vịnh

Re: Thông tin du lịch Hạ Long

Ở khu vực Hạ Long có chỗ nào bán hải sản tươi sống giá rẻ không nhỉ. Mình định mua một ít về làm quà nhưng không biết ở đâu bán. (Mực, tôm, ghẹ, bề bề...gì đó).

Re: Thông tin du lịch Hạ Long

Bác chủ lên phố cổ mà mua tour, năm ngoái em cóa mua 1 tour đi thuyền trên vịnh có cả đi kayak đấy ! Giá cũng mềm thôi !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,699
190,158
Latest member
Daiak
Back