What's new

[Tổng hợp] Thông tin phượt Hòa Bình (Mai Châu, Kim Bôi, Thung Nai)

Re: Du lịch Hải phòng - Mai Châu 2 ngày 1 đêm cho cả lớp

Có lên tượng Bác Hồ còn đền thờ và cột mốc thì chưa đi vì không biết chỗ và nắng quá nên nhanh chóng để đi về. Chỗ đó đi thế nào đấy bạn? :D

Đã đến tận nơi, xong về hỏi tiếp, đúng là ... :shrug:

Thì đi tiền trạm mà, vừa đi vừa hỏi, đi xong thì đọc thông tin của bạn mới hiểu chứ ? :))

Mình định bổ sung lịch trình ngày 2:

+Sáng đi hang Chiều và đi chợ
+11h trưa ăn cơm tại nhà sàn, nghỉ ngơi, khoảng 12h30-1h đi Cửu thác Tú Sơn (có thể k đi hết, chỉ thấy thác, có chỗ nghịch nước, tắm táp là tụi nó thích rồi), khoảng 4h chiều hành quân về Hp

@small: Bạn gửi cho mình chi tiết chuyến đi Mai châu 350k đi, tính từ Hà nội à

Last edited:

Các bác ơi bác cho em hỏi 1 chút về bài của bác đi mai châu hòa bình .ăn ở trên thủy điện hòa bình bác ăn ở chỗ nào vây? có thể ăn mang đồ từ nhà lên chỗ thủy điện ăn không? bác cho em xin số anh cù văn hảo chủ nhà sàn được không ah? mong sớm nhận đc tin sớm.lớp em cũng muốn đi lên đấy dịp 2 3/5 này.

Ở Hòa bình mình đi 3 người nên vào quán cơm bình dân thôi, chỗ đó cũng rộng rãi, không nhớ tên là gì nữa, các bạn có thể mang đồ ăn lên đó thoải mái. Điện thoại anh Hà Công Hảo (hi hi, xin lỗi nhầm tên) 0977.113.604.

Chúc bạn đi vui, về có gì nhớ thông báo nhé ;)

Ở Hòa bình mình đi 3 người nên vào quán cơm bình dân thôi, chỗ đó cũng rộng rãi, không nhớ tên là gì nữa, các bạn có thể mang đồ ăn lên đó thoải mái. Điện thoại anh Hà Công Hảo (hi hi, xin lỗi nhầm tên) 0977.113.604.

Chúc bạn đi vui, về có gì nhớ thông báo nhé ;)
thanks bác nhiều nhé :D

Re: Đào Dừa - Thung Nai (Hòa Bình): Thiên đường Sông nước là đây

Mình vừa đi Thung Nai hôm 16/4 về. Đoàn mình không ở nhà nghỉ Cối xay gió vì bị hết phòng, cơ mà khi tới thăm quan thì thấy là ở Đảo dừa khoái hơn :D. Mùa này, con đường từ bến đi lên nhà nghỉ còn có hoa tím nở trải dài, nhìn phê đứ đừ. Ở Cối xay gió cảm giác không gian hơi chật hẹp, gò bó, còn Đảo dừa thì thoáng hơn nhiều, gió lồng lộng, không gian thoáng đãng, bác chủ cũng nhẹ nhàng, nhiệt tình. Có điều các bạn trong đoàn phản ánh là cơm ko ngon lắm, mình thì thấy bình thường.

:d anh ơi cho em xin địa chỉ chỗ ăn với nghỉ ở Thung Nai đi, sắp tới em cũng định dừng chân tại đây 1 đêm

Đây là số của bác Tuy, nhưng nói trước là 30/04 1/5 bác ấy không nhận khách nữa đâu..vì hết phòng rồi. Phương châm của bác ấy là phải đảm bảo tốt nhất cho các bạn miên xuôi về đây ở chứ không cần nhiều.
Chúng tôi ở 2 người, 2 đêm, ăn 2 chính 1 phụ (sáng) + tàu bè đi chơi (Đi đâu bác ấy cũng dẫn đi): Tổng cộng 200k/1 người. Nhưng với điều kiện là Nhớ bảo bạn của Anh Sơn Báo Pháp Luật nhá (tên tôi mà) bác ấy mới tính vậy. Quá rẻ và chấp nhận được với anh chị em nhà phượt chúng ta
Số điện thoại của bác Tuy Đảo Chủ Đảo Dừa:01668862663

Ngày mai tớ sẽ viết tiếp: Bơi qua sông Đà, Tiếp rượu thanh niên Bản, Nói chuyện về Bác Trần Đức Lương...các bạn đón đọc nhé

Up thêm thông tin cho cả nhà
Chuyến đi của lớp mình đã thành công, về lịch trình, ngày thứ nhất mình giữ nguyên, ngày thứ 2 buổi sáng sau mình cho đi hang Chiều, cả đi và về hết 2 tiếng, thành ra hơi vội nên không rẽ qua chợ mua đồ thổ cẩm được, rút kinh nghiệm có lẽ cho các cháu đi qua đó mua đồ chút (mặc dù cơm lam thì cũng đã mua rồi). Tầm khoảng 9h30 đoàn mình khởi hành đi suối khoáng Kim bôi, đến đây thấy mấy cái giật mình
- Thứ nhất, cơm lam ở đây rẻ hơn 1k và ngon hơn
- Thứ hai, vé suối khoáng tăng 65k/ người và nhân viên làm ăn cực kỳ cứng nhắc, không hề có giảm giá cho đoàn tham quan của học sinh, y như hôm ở Thủy điện Hòa Bình (cũng có thể mình đen đủi nên thế)

Nhưng nói cái sướng nhất là đồ ăn ở đây vừa ngon vừa rẻ, suất 70k/người mà ngon thôi rồi, nhà hàng thì làm việc cực kỳ thoải mái còn bán vé suối khoáng thì ngược lại

Last edited:

Nhóm mình 5 người định đi Thung Nai vào 18 và 19/6. Cả lũ chưa có kinh nghiệm đi xe máy xa nên đang lo lắng quá. Đường đi có khó không bác? Toàn con gái đi có sợ ko?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,192
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back