What's new

[Hỏi đáp] Thông tin phượt Tam Đảo (2013 từ trang 14)

em còn nhớ năm kia đi 3 Đảo ,đi bằng xe máy ,mình chuẩn bị thịt - tẩm ướp rất ngon lành rồi - mang lên đấy chờ đêm xuống là nướng chén .Đi đc lưng chừng thì ngửi thấy mùi thịt nướng , thơm quá ,*** cha , giữa cái không gian này làm sao lại có mùi thịt nướng nhỉ .Hóa ra túi thịt bị thủng thế là nước thịt chảy xuống nhỏ lõm bõm vào máy .
mà các bác biết đấy ,con wave alpha mà leo tới đỉnh thì quả là hơi quá sức cho nó , máy nóng ran ,gặp nước thịt tạo thành mùi thơm phức .
Lên đó cả lũ thuê nhà nghỉ , nướng thịt , uống rượu ,rồi quây lại làm hội tá lả ,rồi 3 cây .
Khi đi thăm thú xung quanh , rất thích cái không khí ở đây ,không giống như Sapa , lạnh , thoáng , hít lấy hít để cái không khí này .tuy nhiên ở đây hơi chán ,chỉ thích hợp nghỉ dưỡng , hoặc cho tình nhân thôi .
Ra quán cafe j ở ngôi nhà cổ cổ ,nhạc bật ầm ĩ , bọn e nhảy nhót bét nhè ,mồ hôi úa ra như tắm .tìm 1 quán đi hát karaoke thì đắt ,thế là cả lũ lại kéo về tá lả .
Đến giờ về ,em cực phê lúc xuống dốc .Tắt máy ,cứ thế thả cho xe trôi , phê dã man con ngan .có lúc kim tốc độ chỉ lên 60km , úi giời , giờ nghĩ lại mà vẫn thấy thích .
Lúc nào có dịp , có hội, sẽ lại quay lại nơi này .

Đến giờ về ,em cực phê lúc xuống dốc .Tắt máy ,cứ thế thả cho xe trôi , phê dã man con ngan .có lúc kim tốc độ chỉ lên 60km , úi giời , giờ nghĩ lại mà vẫn thấy thích .

Ối người đi đường đèo núi tèo vì trò này !!!

hôm đi Bát Mọt, anh chàng xe ôm vừa lao xuống vừa giảng giải: "...xuống dốc thì phải tắt máy, đỡ hại máy. Má phanh rẻ, thay dễ hơn ...". Cấm có cãi câu nào :)).
Cái dốc đấy mà dài thêm chút thì chắc giờ này ko ngồi cười !

Xuống dốc mà tắt máy thả xe có ngày sặc xăng thì khỏi khởi động luôn :) chưa kể để máy xe họat động thì còn dùng số xe để hãm bớt tốc độ lại, ko dễ tèo téo teo lắm

Em muốn đi xe máy lên Tam Đảo, cần giúp đỡ ạ.

Chả là em muốn đi xe máy lên Tam Đảo, em chưa hỏi được nhiều thông tin. Kính mong các pro giúp đỡ.
Em muốn hỏi về chuyện đường đi có khó không ạ? Nhóm em đi khoảng chục người. Có cần chú ý gì không ạ? Chúng em chỉ tính đi một ngày rồi về. Trên đấy có gì hay ho ạ? ....
Kính mong được sự giúp đỡ ạ.

Nếu độ chục người thì mình khuyên là nên đi ôtô cho an toàn, thuê nguyên 1 chiếc 12 chỗ, hoặc mua vé xe của Công ty xe khách. Bạn ra chỗ Công ty Xe khách NeWay ở đường Trường Chinh - Vương Thừa Vũ để hỏi, có bán vé lẻ cho khách.

Đi đoàn xe máy như thế rất nguy hiểm, đặc biệt là lên Tam Đảo ngoằn ngoèo, xuống dốc càng nguy hiểm hơn.

Tam đảo chả có gì hay ho,,trời này lên thì chết nóng nhưng bạn có thể mua đồ ăn picnic rồi nhậu ở chân tam đảo,ở chân dốc lên Tam đảo bạn sẽ thấy 1 cái hồ rộng khá đẹp và bãi cỏ cỏ rộng,đi xuyên qua 1 đoạn rừng thông thì đến đc hồ,mua vài con gà,rượu ( tôi thích rượu) nước và nhậu ở đó là vui nhất sau đó hãy trèo đèo lên.nhớ đi số 1 hoặc 2 và nhỏ ga thôi,nếu bạn cứ cố đi số cao và vặn hết ga để trèo đèo thì dễ bị bó máy lắm,đến đỉnh thì gửi xe và đi bộ xuống 1 cái thác nước gồm nước suối và nước thải of thị trấn3 đảo trộn lẫn ,thỉnh thoảng có cả túi ni lông nữa....nhưng tóm lại có thịt.rượu nam nữ là vui rồi cần gì nữa ...chúc vui vẻ

Chả là em muốn đi xe máy lên Tam Đảo, em chưa hỏi được nhiều thông tin. Kính mong các pro giúp đỡ.
Em muốn hỏi về chuyện đường đi có khó không ạ? Nhóm em đi khoảng chục người. Có cần chú ý gì không ạ? Chúng em chỉ tính đi một ngày rồi về. Trên đấy có gì hay ho ạ? ....
Kính mong được sự giúp đỡ ạ.

Đường đi đến Tam Đảo thì bạn cứ đi thẳng tuyến đường đi Vĩnh Phúc ấy. Nói chung, dốc Tam Đảo không vòng vèo và đáng sợ lắm đâu, tuy nhiên, các bạn nên đi cách nhau khoảng 2-3m.

Đi Tam Đảo 1 ngày thì chẳng thưởng thức được gì đâu, bạn nên thu xếp ở lại 1 đêm. Mình trước có thuê nhà trọ ở cạnh quán Hương Rừng, giá thì rẻ lắm 100K/ đêm/ 2 người thôi. Giờ chắc là giá có thay đổi, nhưng trên Tam Đảo nhiều nhà trọ rẻ lắm.

Lên Tam Đảo nhớ thưởng thức Ngọn Su Su xào nhé.

Còn cafe thì mình có uống tại 1 biệt thự cổ của Pháp, đường đi lên quán là cùng trục đường đi Thác Bạc (tại mình đi từ 2005 nên giờ không nhớ rõ tên nhưng ở đó chỉ có duy nhất 1 quán này thôi). Chân tường lát đá, chính giữa quán là 1 khu rất rộng dành cho dancing, theo mình phán đoán từ những gì nhìn thấy thì khu nhà này như là nhà xứ hay nhà thờ bỏ hoang từ thời Pháp, được tu sửa lại. Đồ uống thì không ngon lắm, nhưng địa điểm thì tuyệt và thú vị nhất là đi bộ lên quán vào buổi chiều muộn. Tường rêu đá, Hoang vu, gió xào xạc, biệt thự đen thui hiển hiện trên nền trời xám, mình có cảm giác như vào ngôi nhà của phù thủy ấy. Thú vị phết.

Còn đỉnh Rùng Rình thì mình chưa đi. Bạn thử khám phá xem.

1 ngày thì ko enjoy hết được Tam Đảo đâu,bạn nên nghỉ lại 1 đêm,motel rất nhiều và rẻ.Giá chung vẫn là 120/night.Đường đi ko phải lăn tăn.Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ nhé.

Nếu độ chục người thì mình khuyên là nên đi ôtô cho an toàn, thuê nguyên 1 chiếc 12 chỗ, hoặc mua vé xe của Công ty xe khách. Bạn ra chỗ Công ty Xe khách NeWay ở đường Trường Chinh - Vương Thừa Vũ để hỏi, có bán vé lẻ cho khách.

Đi đoàn xe máy như thế rất nguy hiểm, đặc biệt là lên Tam Đảo ngoằn ngoèo, xuống dốc càng nguy hiểm hơn.

Đi oto thì nó lên tận nơi luôn hay chỉ ở chân dốc bác? Mà địa chỉ bán vé chính xác thế nào?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back