What's new

[Hỏi đáp] Thông tin phượt Tam Đảo (2013 từ trang 14)

em ngó thấy chả giống rì sọt tẹo nào, toàn thấy nhà như kiểu khách sạn ấy bác anhminh ơi!

mạng chậm quá, nên em chưa post được hết ảnh lên, mà lần đấy em ko định chụp ảnh giới thiệu nó, nên ko chụp hết ko gian ở đấy. Tối về sẽ up thêm ảnh.
2 cái ảnh cuối là 1 dãy bungalo, mỗi cái có khoảng 4, 6 phòng. Ko có ảnh nào chụp riêng mỗi cái. Cái ảnh thứ 4 là cái nhà em ở (khoe tí :) ) nó nằm cuối dãy, ngay gần cái cầu treo. View của nó thì đẹp nhất, nhưng mấy cái phía ngoài thì có bãi cỏ, nếu nhà nào có trẻ con thì ở đấy cũng hay.

thêm cái này, tự dưng nổi hứng bấm :)

Bể bơi ở Belvedere resort bây giờ tắm tốt rồi bác ạ, nó nằm ngay sườn núi nên view rất tuyêt.

Tôi vừa đi Tam đảo về hôm qua, sau 2 ngày ở Belvedere tôi có cảm nhận như sau :
- Phục vụ chưa chuyên nghiệp lắm.
- Phòng ở (Deluxe) khi mới nhận phòng có mùi mốc và cảm giác ẩm.
- Dịch vụ ăn uống kém, đắt.
- Các điều kiện y tế cũng chưa có , con trai tôi bị ngã ở bể bơi chảy máu chân, hỏi xin băng cá nhân nhưng không có.

Đây là phòng Deluxe ở cuối khu biệt tự gần cầu.

Vẫn biết là ăn hơi đắt, nhưng em vẫn thích phong cảnh ở đây, chứ bác lên trên thị trấn xây dựng lộn xộn trông ko khoái. Mà em cũng chưa tìm được cái resort nào ăn rẻ cả, bác nào biết thông báo cái nhé.

Em thấy đi được, trừ việc ăn uống, nếu ăn thì phải lên thị trấn. Còn việc ẩm thì ko thể tránh được, hôm em đến, mây tràn hết vào nhà. Cửa điện tử hỏng liên tục. Đồng chí kỹ thuật cứ phải lấy máy sấy sấy :D.
@silverhead: cái biệt thự đấy view đẹp nhất đấy nhỉ. Ở tầng 3 nhìn xuống thác còn đẹp hơn.

Đường sang Tam Đảo 2 tuyệt vời.
Đi bộ ngang núi sang Tây thiên có 2,7km.
Đi qua khu bảo tồn toàn rừng nguyên sinh,cực đep.
Có vài cái ảnh nhưng diễn đàn của mấy ông "tổ sư dân phượt" đòi hỏi nhiều thứ quá nên đành chịu không up đươc.
=)) Cáo lỗi !

Tam Đảo 2 là dự án của tỉnh Vĩnh Phúc nhằm xây dựng thêm một thị trấn phục vụ du lịnh.Thị trấn mới này nằm cách thị trấn Tam đảo 1 khoảng hơn chục km về hướng Tây Thiên. Hiện nay con đường xuyên rừng đã mở được khá dài, nhưng vì vấp phải sự phản đối của báo chí và một số nhà khoa học&môi trường cũng có thể vấn đề chính là do sạt núi mất đường xe cộ không qua lại được nên việc xây dưng đang tạm dừng lai.
Con đường mới mở này xuyên ngang rừng nguyên sinh, hiện này hầu như không có người qua lại, thỉnh thoảng chỉ có dân săn trộm, lâm tặc và một số dân bản địa đi ngang. Phải nói sinh cảnh vùng này hầu như còn nguyên vẹn , gặp mấy người mà tôi nghi là lâm tặc họ có nói chuyện là ở đây còn rất nhiều thú rừng như hươu, lợn, cầy và cả gấu {nghĩ đến đoạn này máu săn bắn lại trỗi dậy mới bỏ mẹ chứ}.
Rừng rất đẹp, xứng đáng cho ta đi bộ và chụp ảnh, gà rừng rất nhiều, ve rừng to gần bằng ba ngón tay kêu điếc tai. Nên tới Tam Đảo 1 lúc sáng ,gửi xe lại ,mang theo đồ ăn trưa rồi đi bộ vượt núi sang Tam Đảo 2 rồi bò xuống Tây Thiên ngủ đêm, sáng hôm sau lang thang ở thiền viện rồi thuê xe ôm về Tam Đảo 1 lấy xe.

Bác thợ săn ơi, con đường sang Tam Đảo 2 mọi người bình thường đều được phép qua chứ? Có gì phức tạp không bác?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,427
190,079
Latest member
Quynh258
Back