What's new

[Hỏi đáp] Thông tin Thanh Hóa - Sầm Sơn - Hải Hòa

Re: Thông tin nhà nghỉ, và chơi biển Tĩnh Gia dịp nghỉ lễ 30-4-2011

Nếu bạn hỏi chỗ ăn uống ở bãi biển Tĩnh Gia, dân địa phương có thể sẽ chỉ vào quán của nhà Hồng Tự. Nhưng muốn ăn ở đây thì nên khảo giá trước, và so sánh giá với một số quán bên cạnh nhé, chênh nhiều đấy!

Cách hay nhất là buổi sáng sớm ra bãi biển xem ngư dân kéo lưới, buổi chiều có thuyền về, mua hải sản của ngư dân rồi nhờ/thuê họ làm cho, đem ra bãi biển nhâm nhi, vừa rẻ vừa vui.

Nói chung đi để vui để thoải mái có cái mà ghi nhớ trong cuộc sống đầy lo toan nhưng với Tĩnh Gia mình sẽ không bao giờ quay lại.

Vậy Tĩnh Gia bây giờ thế nào các bạn? Đợt 2/9 này thì giá cả các thứ như thế nào?

Tới Thanh Hóa các bạn đón xe bus số 3 xuống xe ở Bưu điện Tĩnh Gia. Từ đây đi taxi (Mai Linh nhiều lắm) hoặc xe ôm vào bãi biển khoảng 2-3km.

Vừa rồi mình đi công tác, làm việc với BQL KKT Nghi Sơn nên ngủ ở Cao Nguyễn. Ko phải cuối tuần nên giá 550k/phòng nhưng mà phải nói là phòng xấu, bẩn và dịch vụ thì cực kém. Được mỗi cái đi tắm biển gần thì thích thôi.

Đoàn mình đi làm, ko ăn hải sản nên ko biết giá cả mắc thế nào. Còn ăn cơm canh thì cũng bình thường, ko đến nỗi.

Mình định đi xe máy xuống đó 1 hôm 2/9 cho tiện đi lại nên muốn tìm một chỗ nghỉ qua đêm gần đó. Không biết tầm này nó có chặt chém kinh qua không nữa.

Bạn Huongiangf1 nói thế thì chết mình roài, vừa mới gọi điện đặt phòng cho gia đinh gồm hai vợ chồng và 1 con gái 4 tuổi tại KS Cao Nguyễn, giá 650k/đêm. Nhà mình định vào đó chiều mai, thấy hay thì ở hết ngày 4/9. Nếu không hay thì ngày 3/9 vòng về Tp Thanh hóa thăm ông bà chút cho vui. Vừa mới tham khảo một loạt các bài viết thấy mọi người cũng khuyên là ở Cao Nguyễn, ăn ở Hồng Tự đấy. Mà Cao Nguyễn vừa mới đổi số đt hay sao ý, gọi vào số 037 3970888 được một bé cho số khác là: 0378727888 thì đạt phòng ngon lành. Chúc bà con vui ngày lễ 2/9 nhé!

Đi có trẻ con thì không nên đi Hải Hòa.
Lý do là: Sóng thì hôm nhỏ hôm to. Nhưng hôm nước ở nguồn về thì nước sông chảy ra - cứ sóng đánh một phát lại cảm thấy bị kéo ra. Tớ đi hôm đứa 18 tuổi bị chết đuối tháng vừa rồi nên tớ thề đi người lớn thì được chứ ko đưa trẻ con đi biển Sầm Sơn và Hải Hòa.
Có lẽ vì lý do nào đó nên Hải Hòa ăn uống cũng không đắt lắm. Buổi sáng mua đồ hải sản cũng được. Khách sạn thì đắt vào cuối tuần thôi. Biển hoang sơ có lẽ Quỳnh Lưu với Diễn Châu thì lại ít người thích vì nhà nghỉ khách sạn kém.

Xin các bro chỉ giáo ít kinh nghiệm về biển Hải Hòa - Tĩnh Gia - Thanh Hóa

Sắp tới em được nghỉ khoảng 3-4 ngày nên có ý định tổ chức 1 chuyến đi biển, nghĩ đi nghĩ lại thì ngoài Bắc mình thì Đồ Sơn, Sầm Sơn, Cửa Lò, Hạ Long... em cũng đã đi hết và thấy không còn nhiều hứng thú nên đợt này định chọn 1 vùng biển mới và vắng vẻ 1 chút. Em nghe nói biển Hải Hòa ở Tĩnh Gia - Thanh Hóa còn khá hoang sơ nên định đi thử cho biết. Bọn em có 4 người, đi bằng xe tự lái (nhà em có con Getz ạ), Các bro nào đã đi biển này rồi xin chỉ giáo em chút ít kinh nghiệm về đường xá, nơi ăn chốn nghỉ, dịch vụ và giá cả với ạ. Thanks các bro nhiều...

Re: Thông tin biển Tĩnh Gia - Thanh Hóa

Tớ đi năm trước. Nước biển cũng sạch, ít dịch vụ (dùng luôn dv của nhà nghỉ). Bãi biển trải dài- đẹp lắm. Vì mình đi vào đợt tháng 3 nên cực vắng luôn.
Đường đi thì ngon lành. Đoạn đường từ Ninh Bình về Thanh Hóa các bác nhớ đi cẩn thận với những tay xe khách, xe tải nhé. Họ đi kinh hoàng lắm!
Nhà nghỉ đợt đó mình không nhớ rõ lắm là 200k hay 300k/phòng ấy. Phòng rất đẹp
Mình nấu nướng ở tại bếp nhà chủ luôn he he.....
Để về nhà tớ tìm vài cái ảnh gửi bạn.(Đang ở cty không có ảnh)

Re: Thông tin biển Tĩnh Gia - Thanh Hóa

Tớ đi năm trước. Nước biển cũng sạch, ít dịch vụ (dùng luôn dv của nhà nghỉ). Bãi biển trải dài- đẹp lắm. Vì mình đi vào đợt tháng 3 nên cực vắng luôn.
Đường đi thì ngon lành. Đoạn đường từ Ninh Bình về Thanh Hóa các bác nhớ đi cẩn thận với những tay xe khách, xe tải nhé. Họ đi kinh hoàng lắm!
Nhà nghỉ đợt đó mình không nhớ rõ lắm là 200k hay 300k/phòng ấy. Phòng rất đẹp
Mình nấu nướng ở tại bếp nhà chủ luôn he he.....
Để về nhà tớ tìm vài cái ảnh gửi bạn.(Đang ở cty không có ảnh)

Nhà nghỉ nào mà rẻ thế cậu??? tớ call cho mấy cái ks gần biển thì toàn 740 - 800k, nghe mà sợ luôn :-ss. Gần biển còn cái nhà nghỉ nào rẻ rẻ chút k cậu?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back