What's new

[Hỏi đáp] Thông tin Thanh Hóa - Sầm Sơn - Hải Hòa

Re: Hỏi dịch vụ nhà nghỉ Tĩnh Gia

Hôm trước em đi có ở cái khách sạn ở cuối bãi Hải Hòa, giá cả cũng rẻ (em nhớ là khoảng 400k/đêm), còn mấy cái nhà nghỉ sát mặt biển thì em không hỏi, nhưng giá cả chắc rẻ hơn!

Ăn thì nếu đi từ Quốc lộ 1 vào 2 km, đến cuối đường, nhìn thấy biển Hải Hòa thì nhà hàng đầu tiên bên tay trái, đông khách, đồ tươi ngon, giá cả hợp lý!

Chúc vui! ;)

Du lịch 2 ngày từ Thanh Hóa

:) Hi cả nhà,

Lễ 10.3 tới e muốn đi đâu đó hai ngày, xa không đi được gần thì chẳng biết chỗ nào. Tràng An, Cửa Lò, Hà Nội e đi rồi ạ, e đang phân vân lối phía bắc mà k biết đường đi có tiện và đủ thời gian không.

Các bác cho e chút kinh nghiệm và vài gợi ý nhé.

Đa tạ :)

Re: Du lịch 2 ngày từ Thanh Hóa

Bác thử tham khảo cung đường tp.Thanh Hóa -( thành nhà Hồ) - Cẩm Thủy - Pù Luông - Mai Châu - Ba Khan - Tp.Thanh Hóa.
Cụ thể :
- Ngày 1 : Tp.Thanh Hóa - tt.Cẩm Thủy - tt.Cành Nàng ( Bá Thước ) - Khu bảo tồn thiên nhiên Pù Luông - Mai Châu ( Hòa Bình )
- Ngày 2 : Mai Châu - cột cờ đỉnh đèo Thung Khe ( ngắm toàn cảnh thung lũng Mai Châu ) - Ba Khan - QL6 - Tân Lạc - Q12B - Tp.Thanh Hóa.

Đoạn tt.Cành Nàng - Pù Luông - Mai Châu bác có thể đi theo QL15C hoặc có đường đi xuyên qua khu bảo tồn Pù Luông sang Mai Châu ( đường này mấy năm trước e đi thì đang làm dở, giờ có thể đã xong rồi).
Đoạn từ QL12B về Tp.Thanh Hóa thì e chưa đi, bác tham khảo googlemap cũng có nhiều lựa chọn.

Sân bay ở Thanh Hóa

Các anh chị cho em hỏi nhờ chút là sân bay ở Thanh Hóa gần với bến xe nào nhất ạ.
Em thấy thông tin là Thanh Hóa có các bến xe: Cẩm Thủy, Bắc Thanh Hóa, Cửa Đặt, Hoằng Hóa, Minh Lộc, Nga Sơn, Nghi Sơn, Ngọc Lặc, Sầm Sơn, Tây Thanh Hóa, Thanh Hóa, Triệu Sơn, Vĩnh Lộc, Yên Cát, Huyên Hồng.
Em cảm ơn ạ.

Re: Sân bay ở Thanh Hóa

Bạn cần đi đâu? Theo mình biết chỉ có bus từ huyện Thọ Xuân (nơi đặt sân bay) về tp Thanh Hóa chứ chưa có bus trực tiếp.

cho em xin ý kiến đi phượt sầm sơn

nhóm e định làm chuyến phượt sầm sơn 3 ngày 2 đêm.do sinh viên kinh phí không nhiều nên bọn e tính định thuê lều cắm trại qua đêm hoặc vào làng chài nào gần gần biển thuê nhà dân ở nên muốn hỏi ý kiến các cụ xem ở sầm sơn có chỗ nào thuê lều trại giá rẻ k ạ hoặc có làng chài nào gần biển cho thuê phòng không ạ và chỗ nào có thể cắm trại qua đêm đc ạ.yên tĩnh vắng vẻ chút càng tốt.tại lần đầu tiên vào đó nên e mù tịt luôn ạ.và còn có bãi tắm nào vắng người một chút k tại nhóm e muốn yên tĩnh một chút rất mong ace chỉ giáo cho e xin ít ý kiến ạ.và có thông tin chi tiết của chỗ cho thuê lều hay làng chài thì cho em xin với.e cảm ơn rất nhiều ạ.mong mọi người giúp đỡ ạ.

Re: cho em xin ý kiến đi phượt sầm sơn

bạn tìm mấy group phượt trên fb hỏi xem, ở đây ít người quan tâm lắm

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,458
190,097
Latest member
bonghongvu
Back