What's new

Thông tin Visa Châu Âu (phần 2)

Status
Not open for further replies.
Hello oldteatree,

Sau khi cân nhắc thì nhóm mình có thể chuyển thời gian đến tháng 10 mới bắt đầu chuyến đi do ngại nắng nóng lắm. Mình đành phải bỏ lỡ ruộng hoa lavender của mình, vì có bạn cũng nói, tới giữa tháng 7 họ cũng đã gặt hết trơn rồi. Mình đi tháng 8 hay tháng 9 cũng ko gặp dc. Thôi thì đến tháng 10 đi luôn, thời tiết lúc đó mát mẻ là dc. Nhưng tháng 10 có lạnh lắm không bạn?

Nếu bạn đã có ý định quay lại Châu Âu thì tháng 10 đi với nhóm mình nè. Nhóm mình hiện có mình và 2 bạn nam ở HN.

Mình có hai vợ chồng muốn đi 21/9 đến 12/10 . Mong nhận được hồi âm của bạn Laven

Hi cả nhà .... Mình là thành viên mới , rất mong nhận được nhiều sự chia sẻ của mọi người :)
Đọc hết cả Phần 1 + phần 2 ... , Mình đã đủ tự tin để có thể tự làm Bộ Hồ Sơ gửi đến ĐSQ Ý ngày 02.04.2013
Giờ vẫn đang hồi hộp đợi kết quả , lúc nào cũng hồi hhộp chờ điện thoại
Hôm nộp Hso, ms Thúy có nói sẽ báo trong vòng 2 tuần
Hy vọng mọi việc suôn sẻ , " thuận buồm xuối gió " để ngày 23/04 lên đường :)
Mình sẽ tiếp tục chia sẻ kinh nghiệm của mình lên cho cả nhà...
Chúc cả nhà Cuối tuần vui vẻ :)

Hi beehoney )
Khi nào có được Visa báo cho mọi người nhé bạn ..
Chúc bạn nhận được visa sớm nhất /....
Bạn ngày 27/03 mà giờ chưa có tin gì từ ĐSQ , mình nộp 02/04 chắc phải dài cổ rồi ....

Bạn nhớ thêm cái họ khẩu và đăng ký kết hôn nhé để chứng minh rằng bạn có quyền lợi từ cái sổ đỏ của chồng đứng tên và sổ hộ khẩu nếu có con cái - bố mẹ sẽ giúp bạn tăng điểm để được visa.

Thường hơn 90% visa UK là visa nhiều lần trong 180 ngày nên bạn ra rồi lại vào UK thoải mái bạn àh.

Chúc bạn vui vẻ!

Bạn nhớ thêm cái họ khẩu và đăng ký kết hôn nhé để chứng minh rằng bạn có quyền lợi từ cái sổ đỏ của chồng đứng tên và sổ hộ khẩu nếu có con cái - bố mẹ sẽ giúp bạn tăng điểm để được visa.

Thường hơn 90% visa UK là visa nhiều lần trong 180 ngày nên bạn ra rồi lại vào UK thoải mái bạn àh.

Chúc bạn vui vẻ!

Cám ơn bạn đã cho lời khuyên. Bạn cho mình hỏi nếu chồng mình và mình k cùng hộ khẩu và con gái mình thì cùng hộ khẩu với mình thì có sao ko nhỉ. Với lại mình cũng muốn đưa con mình đi theo nhưng nghe nói đem con theo thì khả năng xin visa sẽ thấp hơn không bit có đúng ko bạn?

Em cảm ơn các anh các chị đã trả lời giúp em ạ.

Chiều nay ng ta vừa gọi điện bảo mai em lên lấy kq thị thưc ạ. Em lo lắng quá điiiiiiiiiiiiiiiii T_T

Tối nay chắc em khỏi ngủ luôn ^^

Underworld ơi

Mình chưa biết kết quả của mình ntn cả, hôi hộp quá. Mong bạn may mắn và sẽ lấy được visa kịp thời nhé :D

@YOUIS: aaaaaaa ... Pháp dễ hơn Ý ạ T_T Huuuuu mình gà rồi. Mình cảm ơn bạn, mai mình biết kqua đây, dù tốt xấu gì cũng sẽ báo với cả nhà ^^

Hi beehoney,
Bạn nộp hs hôm 27/3 mà đến Mai ( 16/4 ) mới nhân kết quả hả ? .... Vây Là thời gian duyệt hs La 15 ngày ( ko tính thứ 7 và cn ) rồi ....
Mình nghĩ bạn sẽ được may mắn, ngày Mai sẽ nhân được visa thôi , Minh chắc cuối tuần mới có kết quả rồi ...
Chúc bạn ngày Mai nhân được visa nhé !! Nhớ chia sẻ cho mọi người được tin nhé. :)
Chúc bạn may mắn :)

@YOUIS: aaaaaaa ... Pháp dễ hơn Ý ạ T_T Huuuuu mình gà rồi. Mình cảm ơn bạn, mai mình biết kqua đây, dù tốt xấu gì cũng sẽ báo với cả nhà ^^

kết quả visa thế nào rồi bạn ơi? Đúng như mong muốn không? hikhik, bạn này lấy kq mà mình còn hồi hộp không kém, haizzzz

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back